Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những điều bạn chỉ có thể làm được với iPhone

Nam Air
7/8/2008 5:47Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

voodoo3
ĐẠI BÀNG
16 năm
1 bài viết quá hay các bạn ơi ! Hoan hô bác.
Em cũng đang xài IP nè, đang xài FW 1.1.4 nhưng mấy game tren itunes store không cài vô máy được. Không biết có phải up lên 2.0 mới cài được hay không nhỉ ???
game trên app store thì phải 2.0 trở lên mới xài được bạn ạ 😃
Lại sắp bàn ra tán vào "Mèo nào hơn Mỉu nào" rồi.... 😁

Toàn nhầm chủ đề thôi :no6xn:
em nào dám , chỉ là nói lên ý kiến của mình thui , tranh luận vui vẻ mà , chưa cãi nhau là dc rùi 😁
đúng! mỗi người mỗi ý, chúng ta ko nên cãi nhau cái nào hơn cái nào 😁
iPhone, I Love You...em chỉ nói thế thôi 😁
mrkissn
TÍCH CỰC
16 năm
Không thể phủ nhận được iPhone là 1 điện thoại rất mạnh về nhiều mặt. Đặc biệt là Internet di động so với các loại máy khác. Xứng đáng là "Must have" phone !
bilyntth
TÍCH CỰC
16 năm
Iphone mua cũng đc hok cũng đc,vì những thứ đẹp đẽ và hào nhoáng bóng bẩy bề ngoài thì mấy hôm là chán
Chỉ có BB mới là tình yêu đích thực

mình k hiểu lắm , k bít có mem nào của box iphone sang BB quậy phá k mà dạo này có nhìu mem của BB sang iphone phát biểu
nhưng k phải là phát biểu góp ý mà đều có ý so sánh , chê bai , ................
mình thì k thix so sánh DT nào với nhau cả , vì đó là sở thix của mỗi người , mình thix nhưng người khác k thix , mình mua Iphone vì nó đẹp , multimedia tốt , lướt web ngon , ..... và nhìu tính năng nổi bật nữa
p/s : mình chỉ phát biểu vậy thui , mong anh em đừng giận 😁

Cái nì bác nhầm roài - em dùng W950i vẫn Pushmail bình thường ( yahoo.com.vn, gmail, mail cty ). Nói chung các dòng có hệ điều hành và nói riêng UIQ3 thì đa số đều có soft hỗ trợ push mail chứ ko chỉ iphone

Iphone thì ngon quá rồi nhưng thiếu cái bàn phím như Treo hay BB thành ra mất gần hết giá trị sử dụng 😃
lướt web nghe nhạc thì 2 ngày là bình thường

đừng để những lời nghe nói (tạm gọi là xàm tấu) làm ảnh hưởng đến quyết định của mình bạn ạ

nhiều người cả đời chưa cầm vô iphone, nghe nói tới iphone thì buông 1 câu: điện thoại này lỗi lắm, xài làm gì :rolleyes:,

lúc đó em chỉ cười thôi, vì với một người có một nhận xét chỉ dựa vào thông tin của người khác, và cứ khăng khăng giữ lấy ý kiến của mình( mặc dù ko biết là đúng hay sai), thì có giải thích hay thuyết phục cũng chẳng làm gì 😃
Bác cứ đùa 😁
Nói j thì nói chứ nói đc ra cái câu IP là Hàng lởm ! thì đúng là bó tay.
thao
TÍCH CỰC
15 năm
Haha, bác chỉ giỏi đùa. Bác đừng tưng IP lên nhiều như thế chứ. Pin IP ko tiện và bền như bác nói đâu. Đã từng sd IP và đã chia tay vì khoản này và cài đặt thêm ứng dụng cho hắn.Các khoản khác thì tuyệt. Thân

cơ quan ông bạn đánh đồng cái iphone chỉ để nghe gọi như 1110i thì 3 ngày đẩy đi là phải rồi,tôi hỏi thật đừng giận nha:cơ quan ông bạn toàn U50 à,sao mù công nghệ thế nhỉ,ko biết làm j để thích thú cái iphone cả đời à,haha,tôi 25 tuổi mà chắc trình độ hơn hẳn cơ quan ông gộp lại đó:rolleyes:
em thì ngoài iphone ra không muốn sài dt nào khác. mỗi người 1 nhu cầu em thây iphone đáp ứng được nhưng nhu cầu em cần. vì 1 lý do củ chuối nên bán giờ tiếc quá. đợi 3G down giá em múc luôn. iphone đối với em quá tuyệt. em thấy tên topic này đặt quá chuẩn
bilyntth
TÍCH CỰC
16 năm
chắc hok ? tôi đi xe máy trong tp vẫn nhắn tin và gửi tin mà hok thèm nhìn phone
trừ lúc đọc tin nhắn thôi

chẳng hiểu gã kia sao lại làm mất mặt BB vậy chứ ?
cho em xin bổ sung luôn, hành vi biết cấm mà vẫn làm,có thể gây tai nạn cho bản thân và người khác khi tham gia giao thông thì có thể nói là hành vi kém văn hóa trong cộng đồng.
20cm
ĐẠI BÀNG
15 năm
tại gã kia la Fan cua Ip hahahahahahahah 😁
cái thằng cha này say xỉn đi lạc àh, về nhà đi bố. Box hâm mộ iphone bố lại sang đây múa lân.
chickenbb
ĐẠI BÀNG
14 năm
cũng đã có 1 bài nói lên 10 điều ko nên dùng đt cảm ứng, trong đó cũng có lí do này.Tuy bác k nt(hay nghe gọi khi đi xe) nhưng ngoài đường cũng có và k thể phủ nhận điều này.Tóm lại,với Ip k thể nhìn màn hình để nghe gọi hay nt,còn BB hay những dòng có bàn phím,ht có thể 😃)
iphone bàn phím với em rất tuyệt bấm không mỏi tay. sms hiển thì kiểu chat quá đẹp. dùng iphone chỉ thíc sms mỗi lần nt là 1 cảm giác thăng hoa. nhưng công nhận chạy xe máy thì hơi bất tiện. nói chung em là 1 fan của iphone và hàng apple hii. chỉ tội nhà nghèo bán 1st đi tiếc quá . 3G mà tầm 700$ trở xuống là em múc luôn. đang chở đợi trong cơn giông heeeeeeee
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
ko biết có phải lả lỗi hay apple muốn cho những người dùng iphone unlock điên lên vì phải tìm cách unlock lại sau mỗi lần up FW , từ khi ra đời đên h mới tầm 2 năm chứ mấy , mà ra FW liên tục , 1.0.0, 1.0.1, 1.1.1, 1.1.2, 1.1.3, 1.1.4, 1.1.5, 2.0(1.2), 2.0.1 , hix , mà cũng đâu có thêm chức năng gì là đáng kể đâu

nokia thấy cũng hay ra FW nhưng 1 năm mới có khoảng 1 2 bản ra,

MAC OSX cho laptop và machintos , cũng mới thỉnh thoảng update OS

Lại còn hà tiện khoản quay video 8-} , hay là camera iphone là đồ made by china nên chỉ có thể dùng để chup ảnh, nếu dùng quay video chắc sẽ nhanh chết chíp camera 😁
mafia8486
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao không so sánh với pocket pc nhỉ,sẽ thấy iphone làm được gì liền
iPhone thì thua winmo là chắc rồi

iPhone làm sao cài được mấy cái soft "giả lập iPhone" "contact kiểu iPhone" "theme iPhone cho winmo" được 😁

chỉ có thua mà thôi:D

Nói tóm lại, iPHone thua tất cả, thua bb, thua winmo, thua luôn symbian, nhưng mà có những cái chỉ có iPhone mới làm được mà thôi, he he
thao
TÍCH CỰC
15 năm
Bác lại cực đoan nữa rùi, chỉ là tiện hơn cho người sd thui
nói thật chứ e thấy bác ko bít làm đc chi chứ cũng võ đoán như ng ta thôi.bản thân e cũng mê iphone mặc dù chưa có con nào trong tay nhưng nghe bác nói ... ko chịu đc
peniser
ĐẠI BÀNG
16 năm
HÌnh như cũng mỗi Iphone là làm được chiêu tự nứt vỏ thì phải . Không biết mua rồi có được đổi lại không nhỉ 😁
Em ngửi thấy có mùi thuốc súng các Bác à

Thua luôn cả 1110i về cái Đèn Pin 😁
red hand
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác này được cái nói đúng đấy, nhiều lúc thèm tính năng đèn pin lắm, 😃
Bao giờ "hoành tráng" mod lại như bọn Nga, cho quả táo phát sáng thì BB chết thèm
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=85399
ghetthat
ĐẠI BÀNG
16 năm
muốn gia nhập hội IP thì em phải có tiền 😆 thế thì hơi khó 😁
Iphone35
ĐẠI BÀNG
16 năm
-iPhone mọi cái đều tuyệt, nhưng có hai cái chờ đã lâu rồi mà chưa có đó là copy&paste và soạn thảo file word,excel, powerpoint. Về cái này thì Symbian và WM ăn đứt iPhone.
sắp có khói rồi, đã bảo với các bác ở các box khác thì đang ở trên đất nhà người ta thì tôn trọng chủ nhà với chứ, khổ lắm nói mãi cơ 😁
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
hehehe, sms của ip nhanh cực kì, và dù có dài đến đâu thì cũng nằm gọn trong một tin nhắn.(chỉ có lâu lâu điên điên gời tn không đi thui)
Copy và paste thì fw2.0 đã có và sẽ đầy đủ các thứ thôi vì fw lâu lâu lại được update.
Dù cho đang xài ip 1x thì vẫn update được fw vô tư, hihi.
Cái này thì nói lên được cái gì chứ bác, quan trọng là nhà mạng người ta chia ra và tính tiền nhiều tin nhắn cơ
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác chưa trải nghiệm rồi, nhận được một tin nhắn dài thật dài đầy đủ ý nghĩa của người yêu thì thật là sung sướng. Mặc kệ mobi, vina hay viettel tính bao nhiêu tin !😃
Ý mình là tuy bác gửi đi 1 tin nhắn (1000 ký tự chẳng hạn) thì nhà mạng người ta vẫn chia nhỏ ra để tính cước nhiều tin nhắn còn khi người nhận đọc vẫn là nhiều tin nhắn vì cái này do nhà mạng quy định chứ không phụ thuộc vào máy --> chắc bác chưa bao giờ gửi 1 tin nhắn dài rùi
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
Huhu, Ai cũng hiểu chỉ một người... không chịu hiểu. Mình chỉ nhận được trọn vẹn tn khoảng hơn 500 hoặc gần 1000 kí tự thôi chứ chưa tới 1000
Những cái không có tính chân lý thì cần gì phải hiểu đâu chứ, mà bộ não con người có được như cái máy vi tính đâu, nhồi nhét vào nhiều sẽ nhanh hỏng đấy bác ah :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019