[Infographic] Những điều bạn chưa biết về iPhone

BaroTo
11/6/2014 3:8Phản hồi: 184
[Infographic] Những điều bạn chưa biết về iPhone

Với thiết kế tinh xảo, hoàn hảo đến từng chi tiết nhỏ, những chiếc iPhone từ lâu đã trở thành biểu tượng của thời trang. iPhonehiện nay đã có mặt trên toàn thế giới và được đông đảo người tiêu dùng yêu thích. iPhone đã có những chỗ đứng riêng trên thị trường, và là thương hiệu khó có thể bị đánh bại.

Trong những năm gần đây, chịu sự cạnh tranh mạnh từ những dòng điện thoại khác, nhưng iPhone vẫn đạt được doanh thu cao ngất. Số iPhone bán được năm 2012 dàn hết ra 1 mặt phẳng thì cũng đã lấp đầy 169 sân bóng. Có những sự thật thú vị khác về iPhone mà không hẳn ai cũng biết sẽ được tóm lược trong Infographic dưới đây.

Nguồn: Visual.ly
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jo0oker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nhận là chả biết cái nào cả @@!!!!
@jo0oker Sai rồi , iPhone đã có mặt trên mọi lãnh thổ quốc gia lớn nhỏ trên thế giới chứ không phải là 100. ít quá
Gần 400 triệu máy bán ra :eek: ấn tượng vãi
@phucnguyen6554 Tới Wwdc 2014 là 500tr máy r p
@phucnguyen6554 Qua WWDC kì vừa rồi thì con số là 500 triệu rồi 😁
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
"13 % người dùng đánh rơi điện thoại vào bồn vệ sinh" : Bà con đem điện thoại vào nhà vệ sinh coi gì mà run tay đánh rơi thế 😁
linhd7a7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 Dùng 1 tay yếu là phải rồi bác :v
@tn2108 bữa koi thống kê bên vnreview có nói dân xài iphone xem phim six nhiều dữ lắm.keke
DatVL0505
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 rơi xon có nhặt nữa không nhỉ bác
@tn2108 Bác phải tận dụng Retina chứ, đâu phải ai cũng có để xem đâu
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Thiết kế iPhone luôn là đẹp nhất, vậy mà tới 89% người dùng mang BCS cho em ấy 😃 vậy thì vỏ làm bằng gì cũng không còn quan trọng nhỉ 😁
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 bạn ko thấy ghi là với mục đích thời trang ah :D
p/s như mình cũng vậy hơn tháng lại mua cái ốp khác đổi gió lúc nào chán ốp thì lại trần :D ko đi dán skill lung tung :D
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 Vỏ bọc là thứ phụ kiện làm cho táo xấu đi nhiều nhất nhưng mấy ai dám sài táo mà không bọc vỏ vì sợ nó trầy mất đẹp. Đây là nghịch lý
@tn2108 Mang vào cho nó phong cách theo cá tính mỗi người thôi chứ cũng chưa chắc mà quy về một tội là dễ trầy xước. Sợ chi trầy xước vì mỗi năm mỗi mua một em mà. Kaka
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@tn2108 Vì đẹp nên ngta mới muốn giữ gìn bạn à? Chứ đt vỏ nhựa thì giữ làm gì?
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
phần lớn người dùng iphone việt nam dùng vỏ ốp để máy khỏ bị trầy, bán lại được giá hơn
@mrblack01 Chuẩn rồi, iPhone vẫn còn là cái gì đó như oto bây giờ hay xe máy trước đây. Mua để dùng nhưng vẫn nghĩ đến chuyện bán lại, người chấp nhận mua máy cũ cũng rất nhiều. Hẳn là mấy chục năm nữa người ta cũng sẽ nói đến iPhone ngang hàng với xe đạp phượng hoàng, xe máy Dream như bây giờ
@mrblack01 Dùng thế cho nó khổ. Người xài đt hay đt xài tiền

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
vatlitre
TÍCH CỰC
10 năm
Số 9:41 giờ đã hiểu

Sent from my iPhone using Tapatalk
Xài ip mà dùng ốp nó cứ cộm cộm khó chịu thế nào ấy
Bỏ ra vừa sexy vừa đẹp
iPhone là thiết bị ít dùng vào việc coi phim six nhất, bởi vì Steve Jobs không thích điều đó, ông đã cấm tất cả ứng dụng liên quan đến six bằng 1 câu nói bất hủ: "Nếu muốn khiêu dâm, hãy mua máy Android'.

* Chính xác hơn là khi trả lời 1 bức email hỏi tại sao cấm ứng dụng six, ông viết: 'Folks who want p*rn can buy an Android phone'
@kasaudepyai uh thì mih cóa bảo ông ý ko làm j để cấm cái đó đâu, mih chỉ mún cảnh báo mấy thần gió đừng chém quá đã thoai mà bạn 😆
@A6_YoonA Có thánh phán " iphone là thiết bị ít dùng vào việc coi phim six nhiều nhất ". Thế thì t mới quote lại + dẫn chứng. Cấm ứng dụng nhưng vào bằng web ầm ầm thế thì có hơn là ứng dụng ko cấm, web ko cấm nhưng ít truy cập six chưa ! Thấy job tuyên bố gì là bọn fan cứ lồng lộn lên bảo vệ như chân lí, hơn bố bảo. Giờ người ta phân tích job cũng có nhiều nhận định, phát ngôn sai đầy ra kia kìa.
A6_YoonA
TÍCH CỰC
10 năm
@Quốc Cường 1512014 ông job ông ấy bảo cấm các ứng dụng sex trên appstore chứ ông ấy có phải thánh đâu mà chặn đc người dùng sem sex bằng web...
iPhone là thiết bị ít dùng vào việc coi phim six nhất, bởi vì Steve Jobs không thích điều đó, ông đã cấm tất cả ứng dụng liên quan đến six bằng 1 câu nói bất hủ: "Nếu muốn khiêu dâm, hãy mua máy Android'.

* Chính xác hơn là khi trả lời 1 bức email hỏi tại sao cấm ứng dụng six, ông viết: 'Folks who want p*rn can buy an Android phone'
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
10 năm
@_FanTTE_ Vậy mà thằng safari đứng đầu về lướt xxx mới kinh chớ ...
@_FanTTE_ http://ictnews.vn/internet/nguoi-dung-iphone-ipad-xem-phim-sex-nhieu-nhat-117317.ict
@Yang.zeze Hình như bạn nhầm rồi, truyện xxx cũng là một ứng dụng khiêu dâm đấy. Và mình đang có app đó trong ip :eek:
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
Vẫn xem xvideos bình thường mà 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@[Guest] ỨNG DỤNG kia mà bạn.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
Thằng em mình nằm trong 13% đánh rơi máy vào bồn vệ sinh.
Từ đã......
Sao nó biết nhỉ. Số liệu từ đâu
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
@katkitkot Trong may giặt mà. Nó sấy khô rồi 😃)

THANKS for shảre.

Còn 1 máy của chú mình nữa ngã người xuống nước ( sông vôi chạy nhanh trượt chân khi lên thuyền ). Về đến nhà đem cho mình xem. Mình cầm lên lắc nhẹ nghe tiếng nước kêu mà thấy gơm. Chiếc đó đã RIP
@Yang.zeze Đợt trước mình làm rớt con Nexus 4 zô thau đồ, cho nước rỉ ra hết, bỏ zô hủ gọa vài ngày, đến giờ vẫn xài vô tư lự 😁.
Tại lúc mới zô nước mà bạn bật nguồn lên liền thì chạm mạch tùm lum là đúng rồi 😃 quần áo đem ra khỏi máy còn phải phơi mới khô nữa là điện thoại :D
@Yang.zeze Thằng bạn mình cũng có 1 con 5s cực độc luôn, máy mới lấy đc 3 tháng hôm nọ bi rơi 1 cái : màn hình với viền ok ko 1 viét xước mỗi tội tạch cmn cái loa trong, hiện tại vẫn đang nghe gọi bằng loa ngoài 😁 nhìn mặt thộn ko tả đc
@Yang.zeze không có nằm trong 13% đó đâu 😁:D
13% là họ khảo sát trên 1 nhóm người nào đó rồi tính ra tỉ lệ tương đối. em của bạn không nằm trong số đó :D
Nên thêm cái này nữa: Ở Việt Nam iPhone là chiếc điện thoại bị rủa xả, dìm hàng, so sánh, chửi bới nhiều nhất.
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan Tưởng a sam chứ nhỉ?
iPhone : 1 ngày nào đó trong tương lai, sẽ có đối thủ hạ bệ ngươi 😁
@chetnhacon báo mỹ nào đấy bác nói như bác thì chắc mỹ nó toàn giới thuợng lưu nhỉ vì iphone chiếm đến 42% thị phần ở đấy. tôi từng ở bên mỹ và đang sống bên anh thấy trẻ con người già của gia đình trung lưu dùng iphone đầy, chả phải người giàu
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 Mình nghét người ta toàn nói nhảm trong khi không so sánh thực tế.
Một nửa người dùng Iphone mua vỏ ốp cho máy thì mình thuộc một nửa còn lại 😁
qloved
CAO CẤP
10 năm
tính xưa giờ chắc tổng chiều dài dây sạc bán kèm điện thoại nokia chắc cũng đến được mặt trời quá
chỉ thấy thiết kế của iphone và lumia là đẹp và nổi trội
con htc one, z2 chỉ đẹp trên hình thôi. Ngoài đời cực kì tầm thường, xấu hơn cả dòng Galaxy của ss
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ronone Lạy thánh ba hoa vừa thôi.
duyvua
TÍCH CỰC
10 năm
@ronone IPhone với Lumia bác mang so sánh thì còn hiểu dc, chứ Galaxy mà kêu đẹp hơn One với Z2 thì mình khuyên bác đừng bao giờ theo nghề gì liên quan tới mỹ thuật nhé 😁
@duyvua Thích câu sau của bác
vitkon
CAO CẤP
10 năm
@ronone Tội nghiệp bác *.*
iPhone đúng là một đế chế khó bị đánh bại
Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM