Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những điều cần biết về bảo hành MacBook: BH toàn cầu, thời gian chờ, gửi máy lại, khi nào bị từ chối

Duy Luân
20/8/2017 11:38Phản hồi: 390
390 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình lỡ cài win vào bị xung đột không vào lại được MacOS thì ra chỗ bảo hành họ có cài lại giúp mình k?
@MinhBK1997 bạn vào đây làm theo hướng dẫn để cài lại MacOS mà ko cần vào trong MacOS để cài https://support.apple.com/vi-vn/guide/mac-help/mchlp1599/mac
cafeblue1011
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm qua mình ghé qua FPT tại Nguyễn văn linh - Đà nẵng hỏi thăm chế độ bảo hành thì được trả lời là: FPT chỉ bảo hành đối với máy mua tại Vn, còn máy mua ở Mỹ thì FPT không nhận bảo hành!
Vậy là thế nào?
cho em hỏi là quy trình bảo hành mac của apple sẽ diễn ra như nào và khi bảo hành xong em có nhận được bất cứ giấy tờ gì từ hãng để thông báo rằng máy của em bị lỗi do nguyên nhân gì và máy em đã được thay thế những linh kiện nào không ạ? Em đang mang máy đi bảo hành nhưng khi em hỏi 1 số vấn đề liên quan đến máy thì bên cửa hàng mà em mua máy không hề biết gì vào luôn bảo để check lại với bên bảo hành hãng. Máy của em là macbook pro 2019 touchbar ạ. Em mới mua được 5 tháng và lỗi là lỗi bàn phím và màn hình.
bossbom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@atpham103 Nếu bảo hành bên uỷ quyền apple luôn có giấy xác nhận nha bác. Quy trình là bên hãng bảo đợi 3 ngày tháo máy kiểm tra, xong sẽ gọi điện xác nhận là máy có được bảo hành hay ko, bảo hành xong sẽ có giấy xác nhận máy bị gì, đã thay cái gì.
@bossbom cho em hỏi là có bất kì văn bản nào nó về quy trình bảo hành này không ạ? Hay là quy định là phải có giấy xác nhận. Vì hôm đấy khi em hỏi về vụ giấy tờ này thì bên cửa hàng người ta bảo không có vì vậy em muốn đưa ra bằng chứng để yêu cầu cửa hàng đưa em giấy xác nhận của bên trung tâm bảo hành hãng.
bossbom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@atpham103 Cái văn bản này thì mình không rõ, nhưng mình đi bảo hành và sửa dịch vụ bên thakral one đều có giấy xác nhận kèm khi nhận máy.
xblack1502
ĐẠI BÀNG
3 năm
Duy Luân cho mình hỏi máy mình trước khi đi bảo hành có cần reset máy hoặc thoát icloud không? Do mình định add thêm 1 acc nữa vào máy và không link với icloud của mình để khi KTV họ cần login vào máy thì dùng acc phụ cũng được. Luân cho mình ý kiến với, đang muốn đi bảo hành bàn phím bị dính phím a.
@xblack1502 Họ sẽ yêu cầu bạn thoát icloud, nên bạn thoát trước ở nhà cho tiện

Reset thì không cần, trừ khi bạn lo lắng về chuyện người ta leak dũe liệu
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác Luân cho em hỏi. Nếu bảo hành Macbook mã SA/A ở FPT hay Thakral thì có cần phải mang theo hóa đơn gì không ? Hay chỉ cần vác máy ra thôi ạ. Em tính mua trên Lazada Mall hoặc Tiki trading, thấy giá tốt quá ạ
miseryme
TÍCH CỰC
3 năm
@Andrew Vo Đã máy SA/A cho thị trường Việt Nam thì bạn chỉ cần mang máy ra trung tâm bảo hành là được! Giống như iPhone VN/A cũng đâu cần hoá đơn gì đâu
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@miseryme Bác đã từng bảo hành macbook sa/a chưa ạ ?
miseryme
TÍCH CỰC
3 năm
@Andrew Vo Có rồi bạn ơi! Cứ mang ra không cần giấy tờ gì đâu! Máy mình mua cả apple care + nữa
camtrihung
TÍCH CỰC
3 năm
Cho mình hỏi. Máy macbook tính bảo hành từ lúc mình active máy đúng ko ạ?
Cho em hỏi nếu mik mua macbook bên mỹ về mà trg quá trình vận chuyển máy bị chày xước vs móp thì có đc bảo hành ko ạ
voibietbay
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Thị Giúp chưa nghe thấy bảo hành xước móp chính hãng bao giờ, nếu mua tại Mỹ xong tự vận chuyển về thì bắt đền đứa vận chuyển 😆, còn nếu mua hàng Mỹ tại Việt Nam thì làm gì có chuyện người ta bán hàng xước móp.
Các đại lý tại VN tự đưa ra chương trình bảo hành xước móp thôi(dĩ nhiên phải trả thêm phí cho dịch vụ này), còn chính hãng thì không có đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019