Những điều cơ bản cần biết về PlayStation 4

TDNC
9/7/2015 3:38Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài Ps4 chỉ hơi khó chịu 2 cái nút L3 vs R3 thôi, còn lại thì tuyệt vời og mặt trời 😁
@TNhatVP Công nhận, ko biết cải tiến gì ở 2 cái nút đó không chứ chơi vài tiếng là 2 ngón cái rất đau nếu game phải thường xuyên xài L3 với R3!
Mình đang tính mua Ps4 về chơi tết. Nên cần hỏi là ngoài nshop và muagame thì còn chỗ nào nữa không. Và nếu mua máy tầm 7tr5 không mua thêm gói bảo hành thì có đc không ?
@ntoan96 Mua thêm gói bảo hành cg đc mà chả mua cg kg sao, khi xài giữ em nó kỹ kỹ xíu, nói chứ Ps4 khó hư lắm, cứ yên tâm 😁
Hỏi ngu phát là mình mua tay Dualshock4 rời thì giờ muốn sạc nó ngoài sạc qa Cổng usb trên laptop thì lấy sạc LG G2 sạc có sao ko? Tại mình ko có mua dock sạc cho nó
@100%handsome Cục sạc điện thoại cũng đc, chả ảnh hưởng gì đâu, mình toàn xài sạc iPhone. Cơ mà không hiểu sao cục sạc iPad lại không sạc được.
Kend1204
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em cam on 2 bac nhieu 😃
h3ob3o209
ĐẠI BÀNG
8 năm
E mới mua ps4 các bác cho hỏi ngoài mua đĩa ra đee chơi thì còn cách nào mua đc game rẻ rẻ ko nhỉ. Đĩa đắt quá, nếu mà mình ko chơi game digital lậu thì mình nạp tiền vào tk và mua game xịn hử các bác.
Vậy thì mình mua tk ở đâu? Có đầu mối nào bán rẻ rẻ thì chỉ cho mình với
@h3ob3o209 Mua game Digital trên PSN Store canh đợt nó sale là rẻ hơn mua đĩa. Nạp card giống như card điện thoại ấy. Mua thì bạn tự tìm nguồn chứ không lại giống PR 😁
sao nhìn nghiền quá đi thôi
Anh em cho mình hỏi tí,ps4 hiện giờ có bản 1TB chưa vậy,ở Nhật có ko ạ
kingtea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đức Hoàng Dũng Cần gì mua bản 1TB! Mua bản 500GB về thay ở cứng! Đang xài ổ 4TB với dock chuyển của Nyko Data bank. Lúc trước với firmware nhỏ hơn 3.15 thì ở cứng lớn hơn 2TB sẽ bị lổi rest mode nếu lớn hơn 6TB thì sẽ bị thêm lổi boot safe mode! Nhưng sau firmware 3.15 Sony đã fix những lổi này, giờ sài ngon! Nếu ở VN thì nyko data bank hơi khó tìm, mua ebay ship về thì chắc có nhưng phí ship cao hơn rất nniều so với giá trị cái dock. Còn nếu đang ở Nhật thì ra mua thôi, bản nào ở Nhật chả có😃
kingtea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đức Hoàng Dũng Mà nếu có mua thì nhớ lựa bản CUH-12xx nhé, bản này chạy êm và mát hơn bản CUH-10xx vad CUH-11xx nhiều. Đang có cả 3 mode nên chắc chắn vì đều này mà ko phải là đọc trên mạng ko đâu 😃
@Đức Hoàng Dũng Có b nhé
Cũ khoảng trên dưới 4 lá
Anh em cho mình hỏi nhờ tí .trước mình sài ps3 chỉ cần bấm nút ps trên tay cầm là nó tự bật ti vi tự chuyển sang HDMI chỉ việc vào chơi . Mà sao cái 4 này phải tự bật tivi tự chuyển sang HDMI mới vào đc . Ko lẽ công nghệ thụt lùi hay do mình ko biết cách cài đặt
ntlvn
CAO CẤP
8 năm
@sơn1985 Không sài PS3 nên không biết, nhưng đúng là các thiết bị khác ngay cả cắm iphone ipad nó cũng tự nhận cổng. Có cái PS4 là phải chuyển bằng tay, cũng hơi củ chuối thật. Bỏ qua đi bác, bận tâm làm gì cho mất vui 😁. Em đang đợi cái bản update 3.5 của nó để stream lên PC mấy trò bắn súng, bắn bằng tay cầm toàn ngập hành 😔. Nhưng cảm giác giải trí khi chơi tay cầm ngồi xa thoải mái, màn hình to vẫn đã hơn cái PC nhiều.
xuanyem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sơn1985 Mình dùng TV của Sony nó vẫn chuyển tự động mà nhỉ. Bạn kiểm tra xem đã enable hdmi device link chưa
Mình vẫn đang dùng PS3 và thấy dùng vẫn rất tốt nên chưa có nhu cầu đổi sang PS4. Nhưng cứ tìm hiểu thông tin hình nền cái đã, khi nào chhuyển còn biết hướng mà mua.
Mình mới đc cho cái ps2,
Giờ để đá đc pes, hay chơi các game thì làm tn?
Mong giúp đỡ vì ko hiểu j cả!!!
@Vdle74 Mua đĩa bỏ vào rồi chơi.
Ko phải lên mạng download lằng nhằng gì hả bác...???
@Vdle74 Đĩa cho nhanh bạn. DVD game PS2 chừng 20k thôi.
@levantam2508 Vậy hả bạn, rất cảm ơn bạn?
Cho mình hỏi luôn, ps2 chạy đc đĩa pes 2016 ko?
cho em hỏi ngu tý.e moi mua 1 e ps4.nhung k thich dieu khien bang phim analog,muon chuyen qua dieu khien bang 4 nut dieu khien ben tay trai thi phai lam so ah?
@tuongmicheal tập sử dụng analog cho quen bạn ơi. Phím điều hướng đó giờ ít dùng lắm.
@levantam2508 tks ban nhieu nha.sau khi may mo e da tim ra dc roi.
@levantam2508 Cho e hỏi tí a ơi.
Khi mua máy ps4 mới về. Mình kết nối mạng vào thì máy tự update lên bản mới hay sao ạ. Hay mình phải update thủ công bằng tay vậy a
@Tor Cường Tuỳ theo cách chỉnh của bạn, có chế độ auto lẫn manual. Thường thì nó tải bộ cài về rồi bạn ấn install nó mới cài.
Cho hỏi chơi pes 2016 online bằng ps4 là chắc chắn bị lag hả các bạn ? hay là hên xui, người bị người ko, lúc bị lúc ko ? Thanks
@omertarule Pes 2016 hình như 60 FPS trên PS4, online bị lag có thể do mạng 😁
@TNhatVP Cám ơn bạn nhé. Nhưng do ko phải dân công nghệ, cho hỏi FPS viết tắt của chữ gì vậy ?
@omertarule Khung hình trên giây, hoặc nếu nói thể loại game thì là bắn súng góc nhìn thứ nhất.
@omertarule FPS ~ Frame Per Second, càng cao càng tốt, game trên cosonle thường là 30FPS hoặc 60FPS tùy game, 60FPS bạn sẽ nhìn hình ảnh chuyển động mượt mà hơn 😁
Cho hỏi, forum mình có ai chơi world of tank trên ps4 chưa vậy? Việt nam mình chơi ping cao không các bạn? Mua PSN plus với down game online là chơi được phải không? Mình là gà, đang chơi wot trên PC và Phone muốn chuyển sang ps4 cho hình ảnh đẹp hơn nên cần tư vấn. Thanks các bạn!
tuanday
TÍCH CỰC
8 năm
@codename1412 Nhà mình dùng đường 16Mbps FPT thì bt
Em hôm nay đã đặt mua 1 máy trên amazon. Máy của nhật. Các bác cho em hỏi mua đĩa game của nhật thì có tiếng anh ko ạ. Cũng may chỗ em gần akihabara nên ra mua đcnhưng toàn đĩa nhật. Ko thấy đĩa us. Có cách nào dùng tiếng anh trên đĩa nhật đc ko. Tk spn của em đang kí us
Đang có định mua 1 em về quẩy hè , bài viết thật bổ ích
cho mình hỏi là cái vụ remote PC thì khi ps4 để ở trạng thái rest mode có tốn điện ko?
bác cho em hỏi về tý âm thanh。
e ko có muốn âm thanh nó ra tivi mà chỉ muốn nó ra tai nghe cắm vào tay chơi thì làm thế nào ạ. em tìm hiểu mãi mà ko đc.
thanks các bác
@rockmp3bka Gắn tai nghe vào. Ấn và giữ nút PS cho đến khi nó hiện ra menu. Ấn chọn Adjust Sound and Devices - chọn output to Headphones - All Audio là xong.
các bác ơi có cách nào để phân biệt cuh 1000 và 1100 ko ạ???
@nghiatito Như nhau.. chỉ đời 1207 đến 1207 ab j đấy là slim hoặc neo
@AC/DC Ko đúng nhé, đời 1207A(B) gì đó vẫn là mẫu cũ, slim đời 2xxx cơ. Còn Pro thì chưa biết, chắc là đặt tên mã khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019