Những điều cơ bản cần biết về PlayStation 4

TDNC
9/7/2015 3:38Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em gà mờ k biết j hỏi ngu mong các bác bỏ qua. K biết bây h ps4 còn có kiểu hack xong chép game vào chơi k cần đĩa k ạ? nếu k thì có phải mua máy nào cũng đc cắm đĩa nào cũng chơi đc đúng k ạ?
trời ơi.. em nhìn đã thấy thích rồi :*
Các bác cho em xin ít kinh nghiệm về việc chơi onl, nói thẳng luôn là pes2017 onl trên PS4 nên chọn loại đĩa nào (em ít kinh nghiệm thấy bảo phân vùng đĩa hay máy gì đó để chơi onl), đang tính mua con pes4 về để đá pes mà đá onl chứ đá mình mãi cũng chán. Thankss nhiều.
mabu_com
ĐẠI BÀNG
7 năm
xin chào a e diễn đàn tinhte,

e hỏi chút, e search ko ra nên viết vào đây ạ. E mượn đc máy PS4 về nhà chơi, nhưng từ hqua tới giờ e thay 2 đĩa vào chơi ko đc, cụ thể sau khi cho đĩa vào máy nó sẽ installing game, sau khi chạy khoảng 20 - 30p xong thì nó vào game, nhưng nó hiện thông báo "phải đăng nhập tài khoảng Playstation Network để tiếp tục", vậy lý do là sao ạ, e tưởng cho đĩa vào là chơi đc luôn sau khi installing game chứ ạ.
Mong a e chỉ giáo ạ, em cảm ơn.
Steam hiện nay cũng rất phổ biến và có nhiều game, vừa chơi bàn phím đc, vừa kết nối tay cầm vào chơi cũng đc. Nhưng PS4 cũng có nhiều cái độc đáo riêng. Anh em góp ý dùm là mình nên cài Steam hay nên mua PS4 đây?
Mình nghỉ chơi game lâu rồi giờ ra luôn ps4 chất thật
Nghe bảo là máy này xài rất là ngon và con trai thường rất thik chúng. Nhok em mình đòi mua riết
trungeft
ĐẠI BÀNG
6 năm
gom góp bao lâu mới mua được một em các bác ạ
Quá hịn. mà giờ em mới biết thêm những tính năng của cái tay cầm đấy. trước giờ chỉ biết đã pes là đá chả để ý j 😆
Ai có thể giúp e không ạ. Cái máy của e model CUH-1200A bật nó không lên đèn và do 1 lần tò mò bĩ gẵy mất nút nguồn ở trên thì có linh kiện để thay không ạ.
Và ai sở hũu máy model này cho e xem ảnh chi tiết từng phần đuọc không ạ.
Lúc còn đi học, sinh viên mê lắm không tiền mua, đi làm có tiền không nhiều thời gian (bài ca muôn thuở 😆)
Xin hỏi tài khoản psn, ps plus là 1 hay 2 vậy? Thấy bán card nạp tiền 2 thứ trên
@chimse11112222 PSN là tài khoản thôi, PSN Plus là 1 gói dịch vụ giúp máy chơi online (và có 1 số ưu đãi khác). Bạn có thể mua card PSN rồi nạp vào, sau đó dùng tiền đó mua Plus hoặc mua luôn card PSN Plus để khỏi mất công nạp rồi mua.
Socken
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chimse11112222 Psn là tiền nạp vô tài khoản để mua game PS4 chơi không cần đĩa, ps plus là nạp vô tài khoản để được chơi online tất cả game PS4
cái này kb xin ké hóng với ạ
vanltk778
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa cũng thích 1 em như thế này mà không có tiền mua. giờ làm ra tiền cũng tiếc không dám mua cái này 😆 đọc xong bài này chắc e phải đi mua thật. k chần chừ nữa
@vanltk778 Mua 1 cái Ps4 về chơi cũng có lý đó bác! lớn rồi nhưng chơi game vẫn chơi thôi, chơi ít lại
Em đang ngâm cứu mua 1 con máy tầm trên 5t
Méo chạy theo pc nữa
Các bác cho hỏi:
Ps4 có thể chơi được đĩa của ps3 ko?
Cái dung lượng như kiểu 500g, 1t ấy để làm gì? Vì chơi game đã có đĩa rồi, ý em hỏi là cái dung lượng ấy nó có vai trò ntn?
Hết thắc mắc là mua máy
Méo lên i7 8700 nữa 😆
@tuyenbinh 1. Không chơi được đĩa của PS3 nhưng bù lại PS4 có dịch vụ PSN để chơi các game cũ của PS1/2/3 theo dạng Digital không cần đĩa.

2. Dung lượng đó là để chứa game. Kể cả khi dùng đĩa thì máy vẫn copy toàn bộ đĩa đó vào máy để chơi (lần đầu bỏ đĩa vào), mỗi lần chơi vẫn phải bỏ đĩa vào.
Ryu89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TDNC Bác cho em hỏi PS4 pro có play được film 4k file .ISO ko ạ.
Bao giờ mới có tiền mua máy ps4 chơi đây ta
PlayStation luôn là yêu thích của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019