Những game mới sắp đến với anh em sở hữu Nintendo Switch: Link’s Awakening Remake, Tetris 99...

P.W
15/2/2019 14:45Phản hồi: 49
Những game mới sắp đến với anh em sở hữu Nintendo Switch: Link’s Awakening Remake, Tetris 99...
Mấy ngày trước Nintendo đã tổ chức sự kiện Nintendo Direct, một dạng chương trình ngắn giới thiệu những game mới và những cập nhật mới cho anh em sở hữu máy chơi game của Nintendo. Chương trình Nintendo Direct đầu tiên của năm mới 2019 này đã đem lại không ít tin vui cho cộng đồng hâm mộ với những game mới, những game cũ được làm lại, những cập nhật mới cho game đang được phát hành.

Đầu tiên hãy nói về game mới. Super Mario Maker, một trong những cái tên cực kỳ độc đáo khi vừa cho phép anh em tạo ra những màn chơi mới toanh với độ khó tùy ý, vừa cho tải chúng lên mạng để chia sẻ cho những người chơi khác sẽ có phần 2. Bên cạnh những điểm đắt giá giúp cho Super Mario Maker cuốn hút vẫn sẽ trở lại, đi kèm với đó là những tính năng mới chưa được công bố. Game sẽ ra mắt vào tháng 06 tới cho Nintendo Switch, mời anh em xem trailer dưới đây:

Kế đến là Tetris 99. Anh em hãy tưởng tượng trò chơi xếp hình (lành mạnh nhé), nhưng không phải chơi một mình mà là đấu với 98 người chơi khác, như kiểu game sinh tồn như PUBG hay Fortnite ấy. Người cuối cùng chưa bị game over sẽ chiến thắng. Vẫn là những khối gạch thân quen nhưng cách khai thác gameplay kiểu này vừa cuốn hút vừa tạo tính cạnh tranh. Tetris 99 đã chính thức phát hành, miễn phí 100% nhưng chỉ dành cho những anh em đăng ký dịch vụ Nintendo Switch Online.

Oninaki là tựa game thứ 3 của studio Tokyo RPG Factory, dưới trướng Square Enix. Những anh em thích một trò chơi nhập vai cổ điển theo lượt của người Nhật Bản chắc chắn sẽ thấy quen thuộc và nhanh bị Oninaki cuốn hút. Đoạn trailer dài 3 phút chưa nói lên nhiều điều, với cốt truyện “du hành qua địa ngục để cứu lấy những linh hồn khốn khổ” đã quá quen thuộc trong những trò chơi điện tử.

Game mới cuối cùng được giới thiệu là của Platinum, cha đẻ Bayonetta, một trong những series game hành động được yêu thích nhất. Mang tên Astral Chain, anh em sẽ vào vai cảnh sát tương lai trong một thành phố giả tưởng nơi con người và những robot có tên Legion tồn tại cùng nhau. Phong cách chiến đấu và hình ảnh khá tương đồng với những game chặt chém của Platinum, và dựa vào chất lượng của những game trước đó Platinum phát triển, dám khẳng định Astral Chain, trò chơi sẽ ra mắt ngày 30/08 này sẽ là một trong những cái tên đáng chú ý trên Nintendo Switch.

Game mới xong rồi, giờ đến lượt game cũ. Mãi đến bây giờ anh em sở hữu Switch mới (chuẩn bị) được trải nghiệm Dragon Quest XI trên chiếc máy mình yêu thích, sau khi nó đã phát hành trên PC, 3DS và PS4 từ năm 2017. Bù lại, Nintendo và Square Enix đền bù cho anh em bằng lựa chọn đổi chế độ đồ họa từ 3D đầy màu sắc thành 16-bit như chơi game trên SNES vậy.

Anh em hâm mộ Mộc Đế (Fire Emblem) sẽ phải chờ đến ngày 26/07 tới để được thưởng thức phiên bản mới mang tên Three Houses. Để anh em đỡ thèm thuồng, Nintendo đã đem tới sự kiện vài hôm trước đoạn trailer dài 5 phút đồng hồ, với những hình ảnh anime quen thuộc.

Tin vui nữa là, Link’s Awakening, một trong những phiên bản The Legend of Zelda xuất sắc nhất từng ra mắt trên Nintendo DS sẽ được làm lại theo dạng remake, giống như Resident Evil 2, nghĩa là làm lại từ A đến Z với đồ họa 3D giống như Breath of the Wild trên Nintendo Switch. Tuy nhiên lối chơi vẫn giống hệt như phiên bản trên DS, với góc nhìn từ trên xuống, nhưng dễ thương và đẹp mắt hơn nhiều. Hiện vẫn chưa có ngày ra mắt chính thức cho tựa game này.

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boything
TÍCH CỰC
5 năm
TETRIS 99 đúng hay luôn.
Khi mà qua được Top 50 là âm thanh dồn dập và khi lọt top 20 thì nhanh vãi chưởng luôn...
david dinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boything nghe cứ như dập nhau 😁
huu_dat07
TÍCH CỰC
5 năm
KLQ cơ mà làm sao để choi Contra trên ios các bác nhỉ?
Hồi xưa có chơi Zelda Link's Awakening mà giờ bật lên chơi lại chả nhớ gì luôn hu hu
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Zelda gameplay giống bản A link between world trên 3ds, bản này chơi rất vui.
Một năm đau thận của Nintendo fans 😁
Hay
Games độc quyền
Toàn game ko đúng thể loại thích, game đúng loại thì đã chơi trên pc, được port và bán lại với giá trên mây, mấy game hay của nin thì ko bao giờ sale cả, mất máu quá nhiều :v

Giờ nghĩ kĩ nintendo nó hút máu ngang bằng với apple
hohahcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@THP2903 Up hình lên cái mod với 2 thằng kia câm mỏ luôn kkk
@THP2903 Thế mà nhiều đứa trong group Nintendo Switch VN nó còn bênh đấy bạn ạ. Mình chơi 3 platforms khác nhau, thấy giá game port trên Switch không hợp lý thì mình nói, thế mà chúng nó còn bâu vào bảo mình không có tiền này nọ. Tư duy kém thật
@justinut0909 Game trên switch giá NPH ra mà. Hình như trên switch port khó hơn, tài nguyên có hạn nên có thể phải support lại cho game này ( để fix bugs ) nên NPH lấy giá gốc. NC là mua switch chủ yếu chơi exclusive thôi, còn lại đợi steam sale thôi :v
@THP2903 Dạo qua một vòng shop game của ps4 rồi quay lại eshop thì thấy nó hút vkl luôn ấy :v, một số ông lý giải do cái thẻ game mắc nên đội giá, thế thì sao bán digital giá vẫn ngang thẻ vật lý :v

Bữa muốn mua diablo 3 để chơi cho tiện mà coi giá xong đi ra luôn, doom internal khi ra mắt cho switch nhất định sẽ mua, ít ra nó cũng là game aaa mới ra mắt và giá game ngang với các hệ máy khác, nhiều game hệ khác bán có 10 usd qua switch bán 40-60 thì quá mắc. Mấy đứa kêu rẻ một là tiền quá nhiều hai là xạo lờ vậy thôi chứ toàn chơi hack là chủ yếu
Mua cái Switch cho thằng cha chơi, rốt cuộc thằng con mình nó giành chơi, hix hix
@Nam Air =)) 2 cha con chơi dc mà
😁 Mê Zelda :D
Nhìn Sw tự hỏi SONY sao lại bỏ rơi PS vita. Bán PS ngon ko nói, mai mốt ế ai phụ gánh doanh thu. Hồi sinh đê!!!!
hachito
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rich Leon Tôi đang còn con PSP 3K với PS Vita vất xó. Thỉnh thoảng đem ra sạc, bật nguồn để thẩm du tinh thần rồi lại tắt và tiếp tục cho nó vào xó. 😁
Cea
TÍCH CỰC
5 năm
Không liên quan lắm, ai đang chơi Let's go (Pikachu/Eevee) chỉ em con đường nào ngắn nhất đễ đến thành phố Fuchia với! Em mò mẫm từ hôm qua đến giờ mà chưa qua được Diglet's cave!
boything
TÍCH CỰC
5 năm
@Cea Ặc... nó có bản đồ với chỉ dẫn á...
Mình cũng mới đi thôi. Từ từ phá đảo mới vui. Nhất là nhớ nói chuyện với mấy người trong game, có nhiều tips được ẩn nấu lắm nhé.
Cea
TÍCH CỰC
5 năm
@boything Hic, em cần đến Fuchia gấp đễ link với Pokemon GO! Bác có ở SG không? Mai cafe giúp em đến đó với, em đang ở Cerulean!
toàn game nhảm
Tetris thì căng đấy chơi survive kiểu này khác j đánh giải thế giới đâu nhưng công nhận là game đấy 1 khi biết mẹo chơi thì khó dừng được
TonyWu
CAO CẤP
5 năm
Mộc đế mới mất chất chiến lược quá 😔
thanhtinh
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang tìm mua game cũ. Bạn nào chán muốn bán k ạ. Mua cho con nhỏ nên không chơi hàng lậu.
w810i
CAO CẤP
5 năm
@thanhtinh Ủa game NS có hàng lậu nữa hả bác?
thanhtinh
TÍCH CỰC
5 năm
@w810i Nếu bạn hiểu biết thì nên thể hiện dưới góc độ tử tế. Còn hỏi kiểu xỏ lá như bạn thì đừng. Không hay ho gì đâu.
@thanhtinh Mình thấy con nít nó chơi mau chán, nên hack máy để cho có nhiều game cho trẻ chơi, h@ck bây h cũng an toàn lắm 😆 mình cũng có NS đang tính đem đi h@ck 😁
w810i
CAO CẤP
5 năm
@thanhtinh Trời, mình đang xài NS và chơi mỗi Fifa, tưởng NS ko hack dc nên mới thắc mắc và hỏi, ko hiểu dùng sai từ nào khiến bạn thấy nó xỏ lá?
thanhtinh
TÍCH CỰC
5 năm
@w810i Xin lỗi bạn. Tại mình khắt khe quá. Mình không thạo về máy game. Nên hỏi vậy.
alanlee
TÍCH CỰC
5 năm
Mới có máy nhưng tịt về nó, oánh dấu cái đã
huydinh83
TÍCH CỰC
5 năm
Link’s Awakening Bản gốc là trên Gameboy, ko phải ds nha chủ thớt
Mình đang tính h@ck để chơi cho thoã cmn mãn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp