Những gì chúng ta đã biết về Samsung Galaxy Note 10, anh em thấy sao?

Duy Luân
2/7/2019 23:6Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vlgiang25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhắc đến camera trên bút tôi lại thích cái ý tưởng bên MS bẻ cán bút 90 độ làm tai nghe, độ khó là chất âm của driver siêu nhỏ rất tệ.
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế đẹp, đậm chất Á Đông, cho ta cảm giác nhẹ nhàng, thanh thoát, mềm mại.
Nhìn cạnh hai bên nó bo quá, nếu vậy cầm nắm sẽ ko được ngon lắm
Cam trước để rìa và cam sau đặt ngang như s10+ có khi đẹp hơn. Hi vọng đừng bỏ 3.5
Fei-Long
ĐẠI BÀNG
5 năm
note giấy + smartphone tầm trung là đủ.
bth hết sức
dancely20
TÍCH CỰC
5 năm
Smartphone giờ bão hoà rồi. Không còn sự hứng thú khi các hãng ra máy mới nữa.
Cái màn hình cong thật sự không hữu dụng lắm, nếu không dán màn hình thì kiểu gì nó cũng sẽ bị trầy, mặc dù là khó nhưng không phải là không trầy.

Còn nếu dán miếng dán bình thường thì nó không ôm được 2 cạnh cong, khi dùng bút để quét màn hình sẽ bị vướng cái viền miếng dán. Nếu dán mấy miếng dán dẻo để ôm được 2 cạnh thì nó lại làm cho màn hình bị mờ mờ, bấm vào nó có độ đàn hồi của miếng dán rất khó chịu
@p.a.tuan bác dùng cây viết để viết lên màn hình thì sẽ thấy nó có 1 độ lún nhất định trên miếng dán, không giống như viết trên màn hình gốc
@thientuan83 giờ thiếu gì miếng cường lực ôm hết viền mà bác lo thế. Dán dẻo cũng chưa gặp trường hợp mờ với đàn hồi bao giờ. Bác xài miếng dỏm rồi
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nybinh Miếng dán này có cảm ứng mượt ko bạn? Có bị bong mép cạnh cong khi dùng 1 thời gian ko?
nybinh
CAO CẤP
5 năm
@duchoa78 Không bị bong đâu bạn. Mình dán xong gắn miếng ốp lưng của Samsung tặng kèm vẫn bình thường. Vuốt khắp mọi nơi và bút nhạy như thường. Bạn chỉ cần mua đúng hãng là được. Giờ có nhiều cái fake.
trongtin045
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ghét cái bọn Samsung này hàng chính hãng không có chip Snap, Exynos thua xa lag lòi ra. Hối hận mua con Note 9 Exynos vãi luôn! Trước chơi Snap 845 bao mượt.
nybinh
CAO CẤP
5 năm
Mình thích dòng Note9 nhất vì cấu hình cũng như cây bút Spen. Mà phải công nhận là bút Spen Samsung làm rất tốt. Chỉ có một điều duy nhất trớ trêu là mình dường như quên mất cây bút đi. Xài từ Note8 đến Note9, lúc đầu thấy rất hào hứng vẽ vời được vài tuần, cao lắm là 1 tháng, còn sau đó thì rất ít khi rút cây bút đó ra.
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nybinh Bút để dùng thay ngón tay chơi game, lướt wed và đặc biệt hữu dụng lúc chỉnh sửa ảnh chứ vẽ vời chỉ là phụ thôi
vinamin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có mợ chợ vẫn đông ....
thấy hó hao hao con nào đây nhỉ, không nhớ đc.
khoidiep
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp đấy,đáng trải nghiệm
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp khủng kiếp. Nhưng đặc điểm hay bám văn tay với mồ hôi thì sài nhìn bẩn và kém tinh tế đi rất nhiều
Có ai giống mình là cực ghét cái màn hình tràn - cong cạnh bên của Sámsung không? Mình đang xài Note FE nhưng thú thiệt rất mỏi tay và hay chạm nhầm. Mình rất thích Sámsung S10e vì màn hỉnh phẳng và gọn gàng. Hi vọng Samsung phát triển tiếp dóng này, chứ ba cái màn tràn cạnh rồi cong cong cải lương này chỉ tổ chụp ảnh điện thoại khoe sống ảo thôi. Chán!
@please_reply Bạn k phải người duy nhất trên tinhte cảm thấy vậy đâu
@lekhanhtrung123 quan trọng là cảm giác dùng, cầm nắm thao tác. Chứ không phải chụp ảnh khoe đt trên FB hay Group. Rất tiếc mình thấy ít ai chịu lên tiếng cái điểm yếu thiết kế này, luôn là mặt lưng thế nào ? sắp xếp camera có hợp mắt hay chưa, màn hình nốt rùi hay tai thỏ ? . Cám ơn bạn đã bình luận đồng quan điểm 😃
@please_reply Có nhiêù người bình luận như thế (trong đó có cả mình), có lần phân vân giữa v30 và v20, cầm con v30 (có cạnh cong giống note) thế là mình chọn v20, rồi coi video full màn trên cái màn cong đó tạo ra hiệu ứng rất khó chịu so với cái màn thường

Camera thì mình chưa bao giờ đánh giá cao cách đặt dọc cả, còn tai thỏ nốt ruồi gì tuy k ảnh hưởng nhiều đến quá trình sử dụng nhưng 1 màn hình k bị khiếm khuyết đương nhiên vẫn tốt hơn
@lekhanhtrung123 Nhìn quả khung mỏng dính thế này thì khả năng chạm nhầm m nghĩ k giảm so với những bản trước rồi!
Cái đó nó gọi là trải nghiệm người dùng đó bác... nhiều hãng đánh đổi cáii đó để lấy vẻ ngoài sexy hơn để bán được nhiều máy hơn 😁 cá nhân k thích màn quá cong như thế! Con U11 cong có xíu mà cầm đã cảm thấy chênh vênh rồi! Bọn này cong kinh hồn, phần khung còn được có xíu!
@Đạt Phít Một Ai chịu đc cái khó chịu đó để có cái đt đẹp thì xài chứ mình thì k đánh đổi cái đẹp để bù trừ vào cái khoản cầm nắm, chịu
Ciao_
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợi mãi em nó
ttbr408
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đối với mình note 4 và note 7/FE gây ấn tượng nhất.
Ko cop dữ liệu từ Note 10 sang Note 10 bằng 1 sợi cáp cực pro, cực ngầu, cực đắt và siêu sang như iphone sắp ra mắt là thấy Samsung kém tư duy và kém làm tiền fan rồi đấy 😕
TUNG HÔ!!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019