Những kiến thức cần biết về lỗi lấn tuyến

chuyengiaphaxe
21/10/2014 10:20Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chú cứ giải thích cặn kẽ thế này thì mấy anh Hugo ăn cám hết à 😆
Phức tạp thấy ớn.
goldvn109
TÍCH CỰC
10 năm
trong nội thành thì thường là xe đạp xe thô sơ đi làn trong cùng. còn ở HN thì vỉa hè là con đường máu cho anh em khi tắc đuoqừng
supperdream
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy chú đã thổi thì ối ra thôi,còn đi đúng luật cứng thì có khi bị tai nạn nhiều hơn.
thantai
TÍCH CỰC
10 năm
câu hỏi số ba m thấy xx hay bắt lỗi lấn tuyến hai bánh trên dg lý thường kiệt nhất,k có bảng phân làn nhưng vẫn bị xx phạt mới lạ,m chưa bị phạt ở dg này bao giờ,nhưng thấy nta bị phạt hoài,nhất là mấy dịp gần tết. biết xx sai nhưng vẫn k dám chiến vì mồm mép k giỏi;),phải chụp màn hình để bữa nào chiến thử dzới xx xem ntn😁
bài này good nè
mình cũng hay gặp mấy a hoài nhất là thường đi vào lúc 3 - 4h sáng ko chở ai thì đóng nhanh cũng ko có gì , có lúc phải rề rề từ từ nhưng cũng chia sẻ thế này từ xa thằng cơ động lao ra mình phản ứng liền nhìn coi thằng gt ở trong có đang làm việc ai ko , nếu mà có là mình nhử nhử thằng cơ động rồi vọt qua nó liền
code
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn cụ thể , đọc bài viết thì mình nghĩ bạn ở TP HCM , ở HN có đoạn đầu Phạm Văn Đồng chỗ ngã ba với Hoàng Quốc Việt hướng đi sân bay Nội Bài có "vạch kép" hình H.11 ( 1 liền bên trái , 1 đứt bên phải ) dùng để chia hai làn cùng chiều hướng đi sân bay , theo câu "vạch liền không có công dụng phân làn đường cùng chiều trong những trường hợp đường có tốc độ di chuyển ≤ 60KM/H" thì trong trường hợp này nếu xe ô tô chuyển làn từ trái sang phải chắc không sao nhỉ , mặc dù chưa bao giờ bị bắt chỗ này , nhưng vẫn mập mờ lắm , vì công an hay đứng
xacuophn
ĐẠI BÀNG
10 năm
sẽ đọc sau @@
boytin
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai giải thích dùm lấn tuyến và lấn làn khác nhau thế nào không?
Em xe máy, an toàn nhất lúc nào cũng đi sát lề phải, đậu đèn đỏ cũng sát lề phải, quẹo là xi nhan...
cũng rắc rối, phức tạp nhỉ, thank b đã chia sẻ nhé 😃
hic, có khi nào cãi lại mấy anh @@
Vài bữa nữa tính lên Sài gòn mua đồ mà thấy trên mạng có mấy anh công an làm tiền dữ quá thấy sờ sợ

Gửi từ iPhone 4s dám lên ios8
của tôi
pandacake
TÍCH CỰC
10 năm
Rất hữu ích, đang cần cho con bạn đọc, nói mãi nó hông hiểu.
thanhbui895
ĐẠI BÀNG
10 năm
khổ lắm mấy chú CA đoạn bình chánh long an đưa tiền chú còn thối lại đổ xăng vi nhà xa nữa

Bữa em chạy từ hcm ra suối tiên ngay khúc rẻ trái để vào làng đại học có biển này.
Em chạy làn ngoài cùng, nếu theo biển này thì có thể vừa rẻ trái, vừa đi thẳng.
Vậy mà e đi thẳng thì bị "các anh ấy" gọi vào bắt lỗi.

Lúc đó e ko có thời gian chày cối nên đưa mấy xị rồi đi.
Mọi người cho e hỏi, gặp biển này quy định làn đường mình đi:
- Nếu rẻ trái thì xi-nhan mà rẻ
- Còn nếu đi thẳng thì có cần phải xi-nhan phải ko, vì em ko rẻ trái ?!? Và nếu ko xi nhan phải mà vẫn đi thẳng thì có bị sai luật ko? Vì e đi thẳng thì cần gì phải xi-nhan nhỉ ?!?
E bị 1 lần
đúng rồi, hôm ý e đã để ý 2 thằng chó chạy wave trắng trước rồi, thế nào bọn nó vẫn đứng lại đợi e đi qua, đến ngã tư dừng đèn đỏ, cũng nhớ là dừng giữa làn, đèn xanh e đi, do đi xe tay côn đường đông ko dám phóng nhanh, ai dè bị thằng chó canh bốt tóm, nói sai làn rồi 2 thg phía sau đã để ý, vậy là bị vây ko lối thoát, cãi càng chết. Số quá nhọ chắc tại đi cái xe nổi quá nó để ý, hỏi ngay 1 câu ví có bao nhiêu tiền chẵn, may có tờ 100 đút măm các bé ko thì thốn
Kinh nghiệm của e là đi quốc lộ vô tư, vào nội thành kiếm đường ko có cớm mà đi, khi đi thủ sẵn 200k đổ lại, tiền to đút riêng kẻo bị soi ví, gặp cớm chớ có sợ mà phải mặc cả, sao cho chó vẫn ăn mà mình mất ít shit. Gặp 141 hay cơ động bạo thì chạy, ko thì xác định dừng xe xem ví, đi đâu thấy ngại thì đi xe buýt, xe ôm cho lành.
Ở Hà Nội ý đừng có đi mấy cái xe nổi quá dễ bị tóm đấy, hôm e đi con tay côn, mới làm quả tem nổi vl thế là bị ăn hành, về cáu lột ngay
Lexus350
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sống ở SG 3 năm, lượn vè vè cả ngày cả đêm chả bao giờ bị bắt. Ấy vậy mà lại dính quả các chú CSCD kiểm tra khi vừa chở thùng máy tính ra khỏi sân bay TSN ( người nhà gửi máy tính từ HN vào) . Tất nhiên là 2lít ra đi không lời từ giã ( 11 năm về trước) .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019