Những kiến thức cần biết về lỗi lấn tuyến

chuyengiaphaxe
21/10/2014 10:20Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

263232_381899918593291_149388867_n.jpg Trường hợp cụ thể tại Tp. Bắc Giang nơi cắm cái biển này theo Luật thì được hiểu như thế nào ?
- Biển cấm rẽ phải đặt ở ngã tư có vòng xuyến có hợp lí không? mà đường bị cấm rẽ đang là đường 2 chiều. (song song, liền sát với đường đặt biển "cấm rẽ Phải" cắm rẽ phải là đường 1 chiều và lại đặt biển cấm rẽ Trái). Theo các bạn các biển này được hiểu như thế nào để đúng quy tắc Giao thông?
* Mình đã vác máy ảnh chụp lại và lên Sở GTVT tỉnh BG, phòng QLĐT TP. Bắc Giang hỏi nhưng câu trả lời chưa thỏa đáng và hình như người tiếp mình ko có trình độ thì phải, giải thích theo kiểu "sống chết mặc bay, tiền thày bỏ túi" - Mà lúc nào cũng có công an phường+đội trật tự phường đứng Vồ ở đường cấm rẽ phải, hiếm khi thấy CSGT đứng cùng. Mình thì đi đến đấy muốn rẽ phải thì mình rẽ trái qua vòng xuyến rồi đi vào đường bị cấm rẽ phải thì lại ko bị các XX hỏi gì là sao nhỉ ? - Mong các bạn nếu hiểu biết thì giải thích dùm! Tức quá. cũng mất thời gian đi lại hỏi han mà quyền lợi chẳng được gì
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
Chuyện của mình là vầy, hôm qua bị CSGT ở Nguyễn Văn Lượng, GV (TP.HCM) (đường có con lươn ở giữa, có 2 làn ở 1 chiều đi, vạch nét đứt) vẫy vào vì đi sai làn. Vào mình cũng nói chuyện kiểu hổ báo, hỏi rằng mình vi phạm lỗi gì? Làn đó dành cho xe gì? Tại sao ko cho xe máy đi mà ko cắm biển báo?
Đc mấy ảnh nói rằng theo nghị định 171 gì gì ấy với cái văn bản gì từ Bộ GTVT gửi về Sở GTVT TPHCM thì mình vi phạm. Mấy ảnh nói rằng, luật là quy định chung, nhưng đang tham gia giao thông ở đâu thì phải tuân theo ở đó.
Mình cãi với mấy ảnh rằng, mấy anh đưa cái văn bản đó xuống, tụi tui ko biết, giờ mấy anh bắt phạt là thế nào?
Nhây 1 hồi như thế, mấy ảnh chả thèm xét giấy tờ rồi cho mình đi.
Mình có thắc mắc là ko biết do mấy ảnh nhắm ko ăn đc "lúa" nên cho mình đi hay do mình ngu ngơ ko biết văn bản đó?
Cũng tìm hiểu 1 số trang thì có nói rằng mấy cái văn bản ấy ko phải luật thì ko vi phạm luật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019