Những lầm tưởng về cách sử dụng pin nên biết

TDNC
23/4/2016 3:44Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khongancom
TÍCH CỰC
8 năm
mời tác giả @TDNC xem comment của tôi bên trên
yen_12ctd
ĐẠI BÀNG
8 năm
VẪN KHÔNG BẬT GPS LIÊN TỤC :v
xitrum0815
ĐẠI BÀNG
8 năm
5+6 theo khuyến cáo của nhà sản xuất. Chủ thớt chỉ suy luận từ những thứ không đáng như là "tắt một app thì nó sẽ tự động khởi động lai, gây tốn pin" =》 nhảm hết sức, cái gì không chắc chắn, chỉ theo ý chủ quan thì không nên khuyên mọi người làm theo
diorlee
TÍCH CỰC
8 năm
Cái thứ 5 chỉ đúng với mấy app có thông báo (vd điện thoại, mess, messenger, fb insta hoặc mail thôi, còn đối với những cái như safari, photowonder hay những ứng dụng k hiển thị thông báo thì nên tắt đi k là dễ bị tràn ram lắm và máy sẽ chậm hơn bt. Nên tắt ứng dụng như game hoắc tắt các ứng dụng k hiển thị thông báo và đặc biệt là tắt định vị khi k dùng. Theo mình thì ios thì nếu ứng dụng trên thanh đa nhiệm ít thì k nên tắt chứ nhiều mà k tắt thì sẽ thấy ngay. Và thực ra qua sd minh thấy tắt ứng dụng k gây hao pin mấy so với việc để 1 đống ứng dụng dưới thanh đa nhiệm mặc dù đã tắt làm mới ứng dụng trong nền
crazyonline
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vâng. Với lầm tưởng 1. Cho mình hỏi nếu máy tự ngắt khi đầy 100% thì vì sao mình sạc đến sáng vẫn đầy 100%?
Bạn nói tự ngắt thì khi đầy pin, ngắt rồi pin sẽ giảm xuống chứ?
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crazyonline Đầy sạc tự ngắt chứ bác, sạc mãi phồng pin à 😁. Mà có điều là để tí tuột 99% thì lại sạc lên 100% =))), nên ko bh thấy tuột, :D :D, đâu có khôn như laptop đâu bác.
thang_a14
TÍCH CỰC
8 năm
mấy cái này thực vẫn cón nhiều người lầm tưởng thật
nói đi nói lại vòng vo tam quốc cũng là Pin tại sao không nghiên cứu phát triển Pin. Ví dụ Ip6 mà pin xài 1 tháng chắc chả ai thèm xài mấy hãng kia.
Cái gì chứ cái số 4 mình nghĩ chắc không lầm tưởng đâu
hungle4699
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngắt cái apps Facebook 1 phát là pin nó tăng lên đáng kể luôn đấy. Bữa mình nhớ từng đọc trên Genk thì phải, nó nói Facebook và Messenger (ứng dụng nhắn tin của Facebook) là một trong 3 ứng dụng uống pin nhất trên smartphone mà.
Mình đã test, kết quả máy tăng thời gian sử dụng lên đến 10 tiếng đồng hồ. Mình vẫn dùng Facebook thông qua trình duyệt Chrome trong smarthphone.
seikara
TÍCH CỰC
8 năm
Mình kill để giải phóng ram, ko phải để tiết kiệm pin. Còn cái nào ko muốn nó khởi động lại thì zen 2 có chức năng cấm app tự khởi động hoặc chạy ngầm
Phone mình dùng pin Li-Po, chắc trong mấy lần đầu tiên cũng 0 cần sạc 8 tiếng huyền thoại, quan trọng là 0 để cạn kiệt pin. Tầm 20% là sạc được rồi,
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
các bác dùng pin còn bao nhiêu % mới sạc,em thì toàn 16-15% là sạc 😁
haiduongle85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình không sạc đầy đến 100%. Hạn chế dùng 3G vì dùng nhiều nóng máy. Không bao giờ dùng những phần mềm tiết kiệm pin của bên thứ 3 vì nó cũng là phần mềm mà 😃
tranluan3003
ĐẠI BÀNG
8 năm
1. một viên pin tuổi thọ được tính bằng số lần sạc và xả, cắm sạc vô tội vạ là các bác đang giết viên pin đấy.
2. một số ứng dụng chạy nền luôn cần nguồn điện để chip và ram xử lý không tắt nó mà nói không ngốn pin thì tui không tin. ( chủ thớt nói chỉ đúng với phần mềm hệ thống thôi).
@tranluan3003 bác nói chuẩn.
hiện đại nhưng vẫn cứ thấy pin đc 1 ngày. có thấy hơn đc tẹo nào đâu, kể cả mấy con đt mới ra lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019