Những lợi ích của trà đối với sức khỏe con người

Didu
8/11/2013 8:16Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnd61
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có một thắc mắc, đi vô bệnh viện bs thường bảo nên hạn chế cà phê, nhưng báo chí lại rao cà phê tốt cho sức khoẻ. Vậy đâu là chân lý?
Nhà em ngày nào cũng mua lá trà tươi về nấu uống
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
e dân bắc nhưng rất thích uống trà của Miền Nam , mấy mod tinhte cho e hỏi ở đường 3/2 - Q10 có 1 cửa hàng bán chè tên là Hoa Hồng thì phải , trước đây mua chè ở đấy uống rất thích h ko nhớ địa chỉ , mod nào hay uống chè cho e hỏi địa chỉ của nó với nhé
Moi ngay an 1 qua Tao, 1 cu Hanh Tay + vai chen Tra man hoac Che tuoi thi chi den Vien tham nguoi than chu khong bao gio phai nam Vien, tru bi tai nan.
TMe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trà Ô Long Tâm Châu, thức uống mỗi ngày của tôi ;)
McHuno
ĐẠI BÀNG
10 năm
đi làm 1 ngày cũng được độ 2 đến 3 ấm 😃 nhiều người cùng uống nên nó thú vị hơn hẳn 😁
uống ít mới tốt
lovel403
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mỗi ngày mình uống 1 lít trà xanh 0 độ thì có ích lợi j ko nhỉ 😁
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
cày đêm thì lúc nào bên cạnh tách trà và vài chiếc kẹo lạc, cứ là tỉnh như sáo
Chit Lee
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thích trà xanh, cho thêm đường và đá
Cho hỏi ngu tí là trà đen có phải là trà khô hay còn gọi là trà mạn ko? Lại còn trà trắng nữa.
em hay mua trà ở quận bình thạnh, họ giao trà tân nơi luôn : địa chỉ đây nè :http://www.loctancuong.com/
Không tốt bằng uống Bia
@Bachlongtaynguyen "Sinh tố lúa mạch" thực ra cũng có nhiều công dụng tốt bác nhể! 😁

Sent from my ST26i using Tinhte.vn mobile app
Mỗi ngày đi làm em uống 1 bình trà nóng (loại bình giữ nhiệt inox chừng 300ml), uống chừng nửa tháng thì để ý thấy mặt bớt mụn rõ!

Sent from my ST26i using Tinhte.vn mobile app
nhe răng ra là các bác biết liền;))
bài viết rất bổ ích 😃 phải làm thôi...
Đọc bài này của bác xong thì mỗi lúc hút 1 điếu thuốc làm 1 cốc chè xanh. Coi như bù trừ 😁
Cả năm ko bệnh là do cơ địa của bác tốt. Ngày nào cũng uống thay nước lọc thì sẽ bị tăng đô, nghiện trà đậm đặc ko tốt, cái ji cũng 2 mặt mà bác. Mình đi làm u nuoc lọc, tối về cơm nước xong làm ấm trà Thái Nguyên. 1 mình 2 ngày 1 ấm

Cái giề bác cũng sợ thì khác nào thẻo chim đi chả còn biết sung sương là gì.. Hehe
@maphuy Uống thuuốc trừ sâu mà sung sướng hả? Vậy bác cứ vui với sự sướng đó nhé
tiver_da
ĐẠI BÀNG
10 năm
topic này vẫn hot ghê nhỉ 😆
này thì lợi ích của trà
còn đây là lợi ích của dầu dừa 😃)
http://quickweightlossmethod.com/how-to-make-virgin-coconut-oil/
Chà đá đường 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế