Những lý do bạn nên dùng Safari trên máy Mac thay vì dùng Chrome

Duy Luân
19/11/2018 6:54Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có add-on của Safari dịch trực tiếp như D-Dict của Chrome ko các bác?
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
xong, em chốt cho em, cuối cùng thì em chuyển qua dùng chrome và thấy nó phê gì đâu ý - quên luôn safari gì đó luôn rồi.

Nhân tiện, sau khi chuyển qua dùng MS Outlook thì chắc cũng quên luôn cái thằng Mail của cụ Job sau thời gian dùng được 2 tháng.
htux
CAO CẤP
5 năm
@bsd insight chúc mừng google đã kiếm thêm đc 1 ít data phục vụ cho bán quảng cáo 😁
ps/ mình vừa subscribe office 365 đủ 1 năm, trong tuần đầu làm việc nó đã tự ý đóng cửa sổ mail mình đang soạn dở mà ko thèm lưu draft mặc dù cửa sổ outlook chính vẫn còn đang mở. 3 năm xài mac mail mình chưa bao giờ gặp tình cảnh này :-(
Mr.K tinhte
ĐẠI BÀNG
5 năm
Safari thỉnh thoảng bị treo, nhất là khi dùng telex built-in của macOS. Dính lỗi đôi lúc chỉ Close mà không Quit là nó not responding luôn, bị từ lúc dùng High Sierra đến giờ là Mojave. Đã test cả MBP / HCKNTSH / iMac. Một vấn đề nữa là nếu dùng Clean My Mac, thì tốt nhất nên disable Clean Language Files trong mục System Junk, nó không hẳn là gây lỗi quá mức, nhưng các cụ cứ thử so sánh.
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng Safari mỗi lần cần đăng nhập trang web nào thì nhấn vân tay vào nút nguồn là xong, Safari sẽ tự điền mật khẩu từ Keychain cho mình luôn.
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em dùng Brave, ngon phét
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bsd insight Bài này Duy Luân phân tính đầy đủ rồi. Còn lại là ‘mình thích thì mình dùng thôi’.
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bravemoon177 Cũng có lý, nhanh hơn cũng chẳng được nhiều lắm đâu, nhưng cái quang trọng nhất là hắn diệt sạch mấy em quảng cáo, đang học hoặc xem youtube, hắn chèn vào là không ổn.

Nhưng có môt số trang web application thì thằng này không dùng đuọc. Cty em dùng Jira thì thằng nằy lại chạy không được mới chán, lúc đó lại chuyển quan em chrome.
@bsd insight À. thực ra không phải chậm hơn. Mà có gì đó bị giật / Lag, Chrome thì không thấy bị.
Mình đang test thêm
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leemanhj916 Mình thì ngược lại, nhất là các commnet trên facebook (mình dùng trên mac) - giật nhiều lắm, trong khi dùng Brave thì không có vấn đề gì
Xin hỏi sao Safari kg xem được YouTube 4K
htux
CAO CẤP
4 năm
@luongbinh0108 Vì google chỉ hỗ trợ định dạng vp8 cho video 4K. Trong khi hàng Apple nhà trồng lại chỉ hỗ trợ H264
@luongbinh0108 Tks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019