Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những lý do BlackBerry có thể bỏ BB10 và chuyển hẳn sang Android

Duy Luân
31/1/2016 16:27Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mong cho nó giảm để kiếm cái PP xài, yêu cái thiết kế em này ghê hehe 😁
Cái thời mà mạng 3G 2G cùi bắp qua lâu rồi. Và tính năng push mail nhanh 1 thời lừng lẫy ko cứu đc BB nữa
Vẫn mê BBOS nhất
Nokia và BB chết phần lớn là vì họ có đội ngũ đông đảo fan cực kỳ bảo thủ, luôn cho rằng cái gì mình thích cũng là đúng, là nhất. Do vậy, từ giờ hãy thôi kêu ca mà chấp nhận số phận đi.
Vo_manh
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh Bạn có hiểu những gì mình nói không vậy. Ah mà bạn chỉ là những kẻ ngoài cuộc thôi nên chẳng hiểu được cái gì đâu. Sao bạn biết tụi tui nghĩ gì. BB fan chứ không phải là I'fan hay ss fan (mình đã và đang dùng hai dòng này) mà tự coi mình hoàn hảo hay khoe với ai cả. Có điều tụi tui thích thì nói là thích chứ ko phải thích vì nó hơn thằng nào hết. Nên các bạn không cần so sánh, chúng tôi biết rõ bb thiếu cái gì nhưng tình yêu thì k phải là so sánh này kia đâu bạn
@Vo_manh Vấn đề đây là kinh doanh là thương trường chứ không phải là tình yêu bạn ơi. Thị trường khắc nghiệt lắm. Nếu không theo số đông thì chỉ dừng lại hoặc gục ngã thôi. Tình yêu của bạn có đủ đảm bảo doanh thu. Đảm bảo cho bao cuộc sống của nhân viên công ty không. Mình cũng đã từng yêu Winphone, yêu Palm, yêu Bbos, yêu o2, htc từ những năm 2002-2003. Nhưng cuối cùng cái gì thuận tiện cho nhu cầu cá nhân cho công việc thì vẫn phải xài thôi. Ở VN này nhiều người hô hào yêu BB nhưng đa phần toàn mua các máy cũ là rác thải được bọn Tàu khựa nó mông má lại. Cái đó chỉ làm giàu cho bọn Chị na chứ không làm tăng doanh số của BB được. Máy mới thì có mấy ai mua, giá của nó và cấu hình so với các đối thủ thì như thế nào... Kinh doanh là lý trí chứ không phải chuyện tình cảm mà mù quáng được... Quy luật rồi. Thức thời hay là chết. Thế giới luôn vận động chả có gì là mãi mãi cả
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
Thôi xong. Một hệ đh một mình một cõi. Trước sau gì ông nào đang làm kiểu vậy cũng lên đường.
Nếu ko chuyển qua android thì ăn roi thiệt luôn
kingofsp
ĐẠI BÀNG
8 năm
chả phải Doanh Nhân nên không quan tâm
Vic Thành
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vào tinh tế giờ em đọc tít xong là bỏ hết nội dung xem mấy bác phán. 😁
Những bài oánh giá như vầy được mô gì :D
Vẫn mong muốn sở hữu 1 cái đt có kiểu dáng như Classic, chạy Android.
Thể loại này có HTC chacha, nhưng em nó xấu và chết từ lâu rồi.
Ứng dụng facebook, Youtube không đàng hoàng là lý do mình từ bỏ windows phone
namsla
TÍCH CỰC
8 năm
đang dùng htc và vẫn giữ 1 e blackberry q10 mua đã lâu, dự là sẽ giữ e q10 nếu có dk sẽ mua thêm e pp 😁. nói chũng vẫn mê dòng bàn phím của blackberry. lúc nào cũng ủng hộ bb mà vẫn chết ểu chán thật 🆒🆒
Bb os khó xài, nghèo nàn , bất tiện. Ôm mãi k chết mới lạ
Vo_manh
TÍCH CỰC
8 năm
@allstreet Không phải mình thế nào cả. Vì mình đã xài nhiều bb, xài ss s5, note 4, s6, iphone 6, iphone 6s plus thế có gọi là đủ trãi nghiệm không bạn. Mình không biết bạn xài bao nhiêu cái, nhưng với mình xài bấy nhiêu có gọi là đủ trãi nnghiệ để nói chuyên k.
@Vo_manh chưa đủ để nc đâu, mình xài từ thời bb8700. Wmobi, bb os, nokia s40,60,9.1; android, iphone đã trải nghiệm hết, đt thì từ cái cùi bắp đến cao cấp. Dư biết cái bb os nó bất tiện thế nào. May mà nó chuyển hướng sang android k thì cũng phải bán thân nhanh chóng như nokia.

ps: đừng khè mấy cái đt cho là mắc tiền như vậy với mình, K đủ tầm đâu!
Vo_manh
TÍCH CỰC
8 năm
@allstreet Hjhj. Chẳng ai rãnh mà khè làm gì. Nhưng bạn nói bất tiện thì chẳng biết bạn xài bb làm cái gì.
dancely20
TÍCH CỰC
8 năm
@Vo_manh Xài rồi thì mới biết nó bất tiện chỗ nào chứ bạn [emoji4]

Gửi từ IM-A910S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Lẽ ra BB nên theo phương án dt chạy song hành 2 hệ điều hành BB10 và Android gốc. Vừa giữ đặc trưng, vừa linh hoạt
@khang.nguyen ý tưởng tồi:
-chi phí duy trì 2 HDH rất lớn
-BB 10 đang vay mượn android phần lớn app
đội lumia xác định dần là vừa mình từng vào đội dev game windowsphone rồi nên hiểu 😁
Lololil
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mịa vẫn dùng BB 10 thì chắc chỉ có nước phá sản
Ở đây nhiều thánh cô hồn quá , ai cũng có năng khiếu làm thẩm phán , ai cũng tài cũng giỏi ,,,
Em theo BB từ hồi còn cục bi lăn lăn tới giờ. Mà giờ thật tình là quá nản...Android thì Android nhưng BB cứ cho giá trên trời để hớt váng thị trường kiểu này thì thôi em chạy. Chắc qua Zenfone hoặc Nexus sớm.
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
8 năm
thằng Tàu đụng vào đồ của người khác chỉ có phá mà thôi!:mad:,Đài Loan cũng là Tàu!Hong Kong cũng thế
ko hỗ trợ bb10 thì thôi, vẫn xài giống như bb os hồi đó tời giờ
chả có lý do gì mà còn ôm bbos nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019