Những lý do mình chọn Android thay vì iOS, còn bạn thì sao?
quancayda
quancayda
4/4/18 Bình luận: 1,239 Lượt xem: 115,169

Những lý do mình chọn Android thay vì iOS, còn bạn thì sao?

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi quancayda, 4/4/18. Trả lời: 1239, Xem: 115169.

1. quancayda

quancayda Mod

Best Answers:
    0
    quancayda
    VIP
    #1 quancayda, 4/4/18
    Sửa lần cuối: 5/4/18
    Đã qua rồi thời mà iPhone (iOS) như chuẩn mực và người đi tiên phong trong công nghệ trên điện thoại. Các hãng điện thoại Android không ngừng phát triển và luôn đi tiên phong để thử nghiệm những cái mới và mang đến những trải nghiệm tuyệt với nhất cho người sử dụng. Vậy lý do gì bạn chọn điện thoại Android cho nhu cầu sử dụng của bạn? Android có những điểm nổi bật hay thuận tiện cho bạn? Đây là lý do của riêng mình, còn bạn thì sao?

Quản lý file dễ dàng như trên Windows
    Với Android bạn rất dễ dàng "Plug and Play", cắm cáp USB kết nối điệnt thoại với máy tính là có thể lấy được mọi thứ file trên đời có trong trên điện thoại không chỉ những loại file media đơn giản (nhạc, video, hình). Hay khi bạn tải một loại file nào về máy Android, bạn chỉ đơn giản vào thư Download để kiếm được file tải về. Bạn có cục USB chứa file tài liệu từ người bạn và muốn gởi nó đi ngay tức thời, chỉ đơn giản cắm USB vào điện thoại thông qua cáp USB OTG thế là lấy được file gởi đi thôi. Android đã tạo cho người sử dụng cảm thấy quen thuộc như thể các bạn đang làm việc trên máy PC windows của mình trên Explorer vậy. Trên iPhone, iOS 11 đã có những cải tiến khi cung cấp ứng dụng Files sau bao nhiêu năm chờ đợi cho người dùng iOS nhưng chủ yếu là làm việc với Cloud thui, chứ còn ai muốn làm việc offline cho những file lưu trữ trên điện thoại thì vô dụng :(.

Đang tải 1.jpg…

Tùy biến giao diện Launcher
    Điện thoại không chỉ là công cụ nó cũng là thời trang và là cái để thể hiện phong cách của bạn. Với Android thì điều đó càng dễ dàng hơn bao giờ hết, bạn có thể tùy chọn thay đổi giao diện từ màu hồng kitty dễ thương, những anh chàng bụi bặm phong cách đường phố, cho đến những ai yêu thích nhân vật siêu anh hùng Marvel đều có thể dễ dàng tạo ra những giao diện bắt mắt phù hợp với phong cách của mình mà ko đụng hàng ai, Nova Launcher app là một ví dụ. Quá chất đúng không, chứ điện thoại mà ai cũng như ai thì chán chết.

Đang tải 2.jpg…

Cài đặt nhạc chuông, âm báo tin nhắn yêu thích tùy chọn
    Nhiều người sẽ nói iOS cũng có thể làm được, đúng là như vậy nhưng ko phải theo cách dễ dàng mà phải thông qua nhiều thủ thuật cài thêm phần mềm hay itune này nọ, thật là nhiêu khê phiền toái. Trên Android thì nó dễ như cái búng tay vậy, cứ tải hay copy file nhạc vào bất cứ nơi nào trên máy bạn dễ dàng để thay đổi nó trên phone (một số điện thoại cũ thì cần copy vào thư mục Ringtones hay Notifications là xong). Thật là buồn chán khi mà ai cũng xài chung 1 kiểu chuông điện thoại ko phân biệt ai với ai, như ở nhà mình ai xài iPhone mỗi lần các tiếng chuông thì chẳng biết điện thoại của ai cứ nhào tới kiểm tra máy mình.

Đang tải cai-nhac-chuong-tin-nhan-android-9.jpg…

Thay đổi phần mềm chạy mặc định
    Các phần mềm hãng thứ 3 thường sẽ cung cấp nhiều chức năng chuyên nghiệp hơn là các phần mềm mặc định (trình duyệt, tin nhắc,..). Trên Android bạn chỉ cần vào phần Cài đặt ứng dụng của phần mềm để cài nó làm mặc định là xong nếu bạn cẩm thấy các phần mềm cài sẵn của máy không hỗ trợ hết chức năng hay tiện hích mà bạn mong muốn. Thậm chí một số phần mềm chạy là hỏi liền bạn muốn chuyển sang sử dụng nó mặc định hay không giống như cách Windows PC hay hỏi vậy.

Đang tải 4.jpg…

Truyền hình ảnh từ điện thoại lên TV đơn giản (ko cáp)
    Muốn truyền hình từ iOS lên TV bạn phài cài thêm 1 ứng dụng tương thích với đúng nhãn hiệu smartTV đang xài, hay chỉ làm việc trên một số app có chức năng Cast, còn ko thì phải mua thêm AppleTV (thật là biết cách hút máu :)) và bị hạn chế một số file mà bạn được phép trình chiếu. Còn Android thì bạn đơn giản dùng chức năng Mirror, Cast, Quick connect (mỗi điện thoại có tên gọi khác nhau) là bạn có thể trình chiếu mọi thứ hiển thị trên điện thoại Android lên Smart TV, miễn là điện thoại và Smart TV kết nối vào cung một mạng. Android giúp người dùng đơn giản việc trình chiếu mọi thứ trên điện thoại lên màn hình lớn hơn mà ko bị bó buộc gì cả. Quá tiện lợi phải không?!

Đang tải 5.jpg…

Thẻ nhớ gắn ngoài
    Máy bạn hết bộ nhớ làm sao để có thêm chỗ để chứa dữ liệu? Trên Android chỉ việc mua thêm thẻ nhớ gắn vào là bạn có thêm vài chục thậm chí vài trăm Gb dữ liệu. Còn "ai kia" bạn cần chi thêm tiền đổi điện thoại mới để nâng cấp bộ nhớ trong hay phải mua thêm phụ kiện gắn ngoài xấu hoắc :).

Đang tải 6.jpg…

Hỗ trợ 2 sim, 3 sim
    Bạn cần 1 điện thoại để hỗ trợ nhiều sim cho công việc, cho gia đình, cho bạn bè thì Android vẫn là lựa chọn tốt nhất. Còn khi xài iPHone thì chắc phải mua thêm Cục đập đá để xài thêm sim thứ 2.
    Đang tải 7.jpg…

Những công nghệ mới luôn được Android đi tiên phong
    Đã từ lâu rồi chúng ta không còn thấy iOS đi tiên phong trong một công nghệ mới nào đó (trừ Face ID phát triển tốt hơn nhưng nó dựa trên công nghệ nhân diện khuôn mặt đã giới thiệu trước đó hay cảm ứng lực 3D thấy ko tác dụng lắm), chúng ta dễ dàng thấy các công nghệ mới mà các thiết bị Android đã đi trước iPhone thậm chí vài năm như:
    • Bluetooth 5.0
    • Sạc nhanh
    • Gigabit LTE
    • Màn hình 4K
    • Cảm hứng bóp 2 viền
    • Camera kép
    • Màn hình OLED
    • Cảm biến vân tay
    • Nhận diện khuôn mặt
    • Điều khiển bằng cử chỉ
    • Công nghệ VR hay AR
    • Màn hình tràn viền
    • Chống nước
    • NFC
    • Loa Stereo
    • Điện thoại biến hình từ phone sang tablet
    • Biến điện thoại thành PC
    • Màn hình 3D ko cần kính (chắc ai còn nhớ LG Optimus 3D và HTC Evo 3D)

NHỮNG ĐIỂM ANDROID CẦN KHẮC PHỤC ĐỂ HOÀN THIỆN

Nói đi thì cũng nói lại, Android cũng như các điện thoại khác cũng có nhiều điểm hạn chế:
    • Tối ưu hóa ứng dụng để tương thích với hệ điều hành Android để nân cao trải nghiệm người với ứng dụng Android chưa thực sự hoàn hảo
    • Sự phân mảnh của hệ điều hành có quá nhiều phiên bản khác nhau mà các nhà sản xuất không thể cập nhật cùng một lúc. Tuy nhiên điều này sẽ thay đổi khi Google giới thiệu Project Temple trên Android 8.0, giúp các nhà sản xuất không mất nhiều thời gian cho ra mắt phiên bản mới. Chi tiết bác @Duy Luân giới thiệu: https://tinhte.vn/threads/ban-updat...i-cho-chinh-sua-tu-nha-san-xuat-chip.2697567/
    • Phầm mềm iOS thường được ưu tiên phát hành trước
    • Bảo mật trên Android vẫn chưa thật sự tốt, vẫn còn nhiều phản hồi về các mã độc trên ứng dụng Adnroid. Điều này cũng dễ hiểu khi nó là hệ điều hành "mở," nhưng mình tin rằng trong nay mai Google sẽ sớm hoàn thiện nó.

Bản update Android sẽ đến tay anh em nhanh hơn vì không phải chờ chỉnh sửa từ nhà sản xuất chip

Project Treble là một dự án tái cấu trúc Android để giúp các hãng điện thoại update nhanh mỗi khi Android có bản mới mà không cần đợi hãng làm chip....
    tinhte.vn

Ở trên là những ý kiến cá nhân của mình khi làm việc với Android từ những chiếc điện thoại đầu tiên HTC Dream G1 cho đến ngày hôm nay, còn nhiều điểm hay ở Android mà ko thể nói hết ở bài này. Tất nhiên iPhone (iOS) cũng có những điểm mạnh riêng của nó mình sẽ nói ở một chủ đề khác liên quan. Hy vọng những trải nghiệm và đánh giá trên giúp ích cho bạn nào đó có thể chọn lựa được chiếc điện thoại phù hợp với công việc và cuộc sống của mình. iPhone vẫn là một trong những chiếc điện thoại tốt nhất thế giới tạo nên xu thế công nghệ tuy nhiên những hạn chế của hệ điều hành "đóng" nó bó buộc chúng ta nhiều thứ , đặc biệt những ai hay vọc vạch như mình thì có lẽ iPhone chỉ là kẻ dạo chơi trong túi :).

Còn các bạn, bạn thấy điều gì hay và tốt ở Android mà bạn đang sử dụng? Chúng ta cùng chia sẻ nào những tiện ích mà nó mang lại cho bạn?[/b]

File đính kèm:

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    khoa6030, tran_py_pro, minhphuong13120566 người khác thích nội dung này.
    #1 quancayda, 4/4/18
    Sửa lần cuối: 5/4/18
  2. thanh phuoc

Best Answers:
    0
    thanh phuoc
    ĐẠI BÀNG
    Mình đã dung cả hai nhưng phải nói ios không tuỳ biến như androd được . Nhưng bạn quên mội điều đại đa phần người dùng không rành và chả quan tâm những thứ đó . Họ chỉ cần cầm đt lên và dùng đúng mục đích của mình nên đa phần những người cần sự ổn định họ thích ios hơn . Và họ không quan tâm đến mày mò vọc vạch làm gi

VImask, Thành S Fan, minhasp62 người khác thích nội dung này.
    1. anhbboy

Best Answers:
      0
      anhbboy
      TÍCH CỰC
      anhbboy @thanh phuoc Chuẩn luôn. Thời gian đâu mà vọc với vạch :)

2. llvllinh

llvllinh Dự bị

Best Answers:
      0
      llvllinh
      Trứng
      llvllinh @hieu_david Bớt đặt tình huống khó rồi bảo nó bất tiện đi. Xài smartphone bảo ko có mạng thì nen mua stupidphone

Thành S Fan thích nội dung này.
    3. hieu_david

Best Answers:
      0
      hieu_david
      ĐẠI BÀNG
      hieu_david @llvllinh Bạn có đọc hết từ đầu đến cuối thảo luận gì không vậy? Thì mình dùng stupid phone mà hơn cái smart phone đó

4. [}{]oang [}{]a

Best Answers:
      0
      [}{]oang [}{]a
      ĐẠI BÀNG
      [}{]oang [}{]a @mrcuongth xin phép cười đểu vào mặt bạn cái nhé!

mrcuongth thích nội dung này.
  3. tan.hd

Best Answers:
    0
    tan.hd
    TÍCH CỰC
    cài file manager là cái mình cần nhất nhưng IOS vô dụng nên ko chơi

1. noalana1

Best Answers:
      0
      noalana1
      ĐẠI BÀNG
      noalana1 @fr3nzjpl4nt thì nó làm vậy mục đích là để bảo mật mà, muốn bảo mật thì phải chịu những cái kia

fr3nzjpl4nt thích nội dung này.
    2. khoaku

Best Answers:
      0
      khoaku
      ĐẠI BÀNG
      khoaku @buidinhhai Tui cũng ko mua nổi ip, chỉ đủ mua con Ninja đi cfe thôi = ))

3. kaizvn

Best Answers:
      1
      kaizvn
      CAO CẤP
      kaizvn @fr3nzjpl4nt hài vãi đái, cho theo dõi cuộc gọi, tin nhắn, hay chạy ngầm, collect data ở service thứ 3 thì đến khi lòi ra bị ăn cắp thông tin thì la làng, còn không cho làm những quyền đó thì bảo là "tù túng" =))!
      giống mấy thằng xài fb nghe ăn cắp thông tin cái la làng này nọ, nhưng bản thân lại đi approve quyền cho mấy app lấy thông tin mà ko suy nghĩ, hay tiếp tục dùng fb =))

4. bocua

Best Answers:
      0
      bocua
      CAO CẤP
      bocua @tan.hd Cài dropbox, google drive , onedrive cần gì ????

4. quancayda

quancayda Mod

Best Answers:
    0
    quancayda
    VIP
    #6 quancayda, 4/4/18
    Sửa lần cuối: 4/4/18
    @Duy Luân: bài viết chi tiết cho anh em vào comment chơi và chia sẻ kinh nghiệm mà ko thấy đc lên trang chủ, ko ai vào xem hơi buồn mod oiiii hu hu.

Đại_kaGG, l3d0an90, nightmoonlight6 người khác thích nội dung này.
    #6 quancayda, 4/4/18
    Sửa lần cuối: 4/4/18
    1. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Best Answers:
      10
      Duy Luân
      VIP
      Duy Luân @quancayda Mình thấy mà :) từ từ hihi

2. quancayda

quancayda Mod

Best Answers:
      0
      quancayda
      VIP
      quancayda @Duy Luân Mai sẽ có bài viết riêng cho anh em ios, kaka.

3. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Best Answers:
      10
      Duy Luân
      VIP
      Duy Luân @quancayda Tuyệt, hóng luôn

4. Vrtta

Best Answers:
      0
      Vrtta
      ĐẠI BÀNG
      Vrtta @quancayda Văn phong rõ ràng nè. Xin làm mod đi ông.

5. quancayda

quancayda Mod

Best Answers:
      0
      quancayda
      VIP
      quancayda @Vrtta Hehe đang trên đường mà chưa duyệt :)

5. saocodon_t48

Best Answers:
    0
    saocodon_t48
    ĐẠI BÀNG
    Bạn viết mà toàn khen android trong ổ itinhte này thì mục xương cũng ko đc lên trang chủ, mình thấy bài bạn viết hay, công tâm, mình ko thích ip cũng vì những lý do như bạn nói và còn một điều nữa mình thích sự khác lạ chứ giống nhau quá cũng chán

m9x, Em Thờ Iphone, black.crystal17 người khác thích nội dung này.
    1. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Best Answers:
      10
      Duy Luân
      VIP
      Duy Luân @saocodon_t48 Cần gì bạn nói mình mới edit ra trang chủ. Mình follow bạn @quancayda mà, bạn ấy có bài nào hay mình cho ra ngay. Tại tầm nhìn của bạn chỉ dừng ở mức đó thôi

Lưu Xuân Tiến, minhhq1980quancayda thích nội dung này.
    2. quancayda

quancayda Mod

Best Answers:
      0
      quancayda
      VIP
      quancayda @Duy Luân híhí được người follow mừng quá :D

3. saocodon_t48

Best Answers:
      0
      saocodon_t48
      ĐẠI BÀNG
      saocodon_t48 @Duy Luân Đừng nghĩ suy nghĩ của ai cũng ngắn như ông mod ơi

4. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Best Answers:
      10
      Duy Luân
      VIP
      Duy Luân @saocodon_t48 thì cái này nó thể hiện ở cái bạn comment ở trên đó =))

6. qhi

qhi

Best Answers:
    0
    qhi
    qhi
    TÍCH CỰC
    Tại sao mình dùng ios:
    + Mượt mà - click vào icon và chờ lát mới lên app là ko chịu nổi
    + Ổn định - mình ko có time để vọc vạch và tý toáy tìm hiểu nhiều.
    + Bảo mật - cái này tuyệt đối quan trọng với mình vì mình dùng App Bank, tài chính, chứng khoán, coin...
    + Độ bền, hoàn thiện cao - vì mình rất kỹ tính.
    + Ko lag, giật theo thời gian
    + Bán để lên đời đt cũng có giá hơn - mình hay nâng cấp đt.
    + Update HĐH nhanh và lâu dài (Mình thì cứ có bản update là lên :D)
    + Giải quyết khâu oai :D - Iphone dễ nhận biết hơn =))
    .... khi nào nghĩ ra lý do thì sẽ update tiếp.

chawy1996, Thành S Fan, minhasp32 người khác thích nội dung này.
    1. egoz

Best Answers:
      0
      egoz
      ĐẠI BÀNG
      egoz @mtkwru haha, dev android mà bị nói ếch ngồi đáy giếng :v

2. heniken111

Best Answers:
      0
      heniken111
      ĐẠI BÀNG
      heniken111 @qhi đồng quan điểm vì cũng từng xài con LG V10 rồi. Chip to ram khủng 1 thời nhưng lag kinh người
      Mượt mà thì em thề ăn roi vẫn có 1 cái gì đó trễ so với IOS
      Ổn định thì =)) thằng bạn em nó giới thiệu em vụ root rồi xoá hết mớ sida mà nhà sản xuất nhét vô hay cài room gì gì đó mà em mệt lắm, đi làm 12 tiếng ban đêm là đủ chớt rồi ngày nghỉ còn phải phục vụ gia đình với sở thích làm gì có thời gian đi vọc vơi chả vạch mấy cái vô bổ, thế là con LG đc 1 thời gian giờ ảo tung cả chảo nên ném xó thi thoảng mở ra login Acc game khi cần thôi
      Bảo mật khỏi cần nói IOS ngon còn có hơn ai không thì ai cũng tự biết
      Bền, em rớt cũng vài cú trong hãng rồi vẫn bt nên kệ
      Giật lag thì chưa thấy, bt nếu cắm sạc đc là cắm à, pin dùng theo vòng, nếu cắm sạc sẽ giảm bớt vòng lặp còn người khác xài nhiều để tăng vòng lặp thì pin nhanh chai và máy sẽ chậm theo hiệu ứng trym cúc =)) cần đi thay, giờ thay có $29 cũng ok mà
      Nâng cấp thì chưa có ý định rồi đang chạy 7plus và thấy 8 không có gì hot, X thì càng không vì em nhớ phím home của em =))

Thành S Fanqhi thích nội dung này.
    3. trong_hang2007

Best Answers:
      0
      trong_hang2007
      ĐẠI BÀNG
      trong_hang2007 @heniken111 Xoá hết một mớ sida, tối ưu các kiểu xong khen lấy khen để nhưng cuối cùng mượt nhất, pin tốt nhất vẫn là rom gốc, hài vãi chưởng. Mình đã qua cái thời dại dột ấy.

4. onebluelove

Best Answers:
      0
      onebluelove
      ĐẠI BÀNG
      onebluelove @trong_hang2007 Lên XDA đi kiếm rom mượt nhẹ linh tinh các kiểu về recovery, sung sướng xong xài 3 ngày lại quay về rom gốc vì thấy không rom nào bằng. Kiểu đi ăn phở rồi rốt cuộc cũng về nhà ăn cơm. giờ thì có sao xài vậy. không có root riếc gì hết.

7. longbc

Best Answers:
    0
    longbc
    CAO CẤP
    mình mua Android thay vì iPhone là do , mua không nổi iphone

Thành S Fan, Đại_kaGG, trieuluu15 người khác thích nội dung này.
    1. muquang

Best Answers:
      0
      muquang
      ĐẠI BÀNG
      muquang @khoaku Có người thu nhập khá 20-50tr nhưng họ nghĩ bỏ cả tháng lương để mua là không đáng.
      Họ không bất tài, đơn giản với họ iPhone chỉ là cái điện thoại thôi

Thành S FanDuongminhlong thích nội dung này.
    2. khoaku

Best Answers:
      0
      khoaku
      ĐẠI BÀNG
      khoaku @muquang Mua "không nổi" chứ ko phải ko đáng, đọc kỹ trước khi quote, thật sự là bất tài vô dụng))

3. dieptit

Best Answers:
      0
      dieptit
      ĐẠI BÀNG
      dieptit @longbc Thành viên kỳ cựu này comment mâu thuẩn quá. Rốt cục bạn cũng trung thành với iphone rồi

4. longbc

Best Answers:
      0
      longbc
      CAO CẤP
      longbc @dieptit thì đó. Nếu mình không mua iphone thì là vì không đủ tiền để mua nhưng mình toàn sài iphone là vì mình đủ tiền để mua (hiện tại 3 cái ipx, ip8,ip6)

8. tuananhhd88

Best Answers:
    0
    tuananhhd88
    ĐẠI BÀNG
    Mình xài điện thoại Android vì dễ chọn máy, giá ổn, có thể dùng thẻ nhớ, 2 SIM

hnt.n007, Thành S Fan, Duongminhlong3 người khác thích nội dung này.
    1. quancayda

quancayda Mod

Best Answers:
      0
      quancayda
      VIP
      quancayda @tuananhhd88 Ai đã xài máy pc win rồi, thì qua bên Android cảm giác rất quen thuộc :) và thỏa sức làm những thứ mình muốn.

hnt.n007, Duongminhlong, Minh Duy BMW4 người khác thích nội dung này.
    2. tancantn

Best Answers:
      0
      tancantn
      ĐẠI BÀNG
      tancantn @quancayda cmt cho vui hả b

3. Vickk

Best Answers:
      0
      Vickk
      TÍCH CỰC
      Vickk @quancayda Em dùng android vì pc laptop nhà em chạy win. :D

quancayda thích nội dung này.
    4. Trường An Trần

Best Answers:
      0
      Trường An Trần
      ĐẠI BÀNG
      Trường An Trần @tancantn Bác ấy "đá xéo" ỳ mà. Thông thường thì người dùng Mac sẽ có cảm giác rất quen thuộc với iphone và đội android với win cũng vậy

5. hnt.n007

Best Answers:
      0
      hnt.n007
      TÍCH CỰC
      hnt.n007 @tuananhhd88 Mình xài android vì có thể vừa chơi game, vừa nt, có thể video call cùng 1 lúc :) app lậu nhiều :) giao diện tùy biến :) thật sự ios tốt nhưng với mình nó quá tù :)

adaptor thích nội dung này.
  9. joby90

Best Answers:
    0
    joby90
    ĐẠI BÀNG
    Vì mình thích 1 chiếc điện thoại mang phong cách của riêng mình.

hnt.n007, Duc Ninh Nguyen, luuthienloc1 người khác thích nội dung này.
    1. joby90

Best Answers:
      0
      joby90
      ĐẠI BÀNG
      joby90 @joby90 Và vuốt sang phải để vào khu vực những app thường dùng Screenshot_20180405-135054.png

2. Vickk

Best Answers:
      0
      Vickk
      TÍCH CỰC
      Vickk @hoangnam1284 Android thì có thể tùy biến theo thói quen sử dụng, ví dụ thay thế công dụng của phím điều hướng android (máy em màn to nên thường dùng chế độ 1 tay, set giữ phím đa nhiệm là xong)...Hoặc công việc nào cần mail, ghi chú nhiều đơn giản chỉ việc quăng ra màn hình chính cái widget. Giao diện thì thiết kế một lần bằng nova rồi backup lại, reset máy thì tải về là lại có giao diện cũ thân quen. :)

10. buidoimiennui

Best Answers:
    5
    buidoimiennui
    TÍCH CỰC
    Mấy thứ mình ưng ở Android: model phong phú, ưng giá của điện thoại Android, chép file dễ dàng, đổi theme được, mình cũng thích giao diện Android, dễ hack, hỗ trợ thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông, hai SIM, vì ios gọi bằng cụ

1. mrcuongth

Best Answers:
      0
      mrcuongth
      TÍCH CỰC
      mrcuongth @hhiepbi Bạn nên chuyển qua iOS để làm việc tốt hơn. Thậm chí cái tuổi chơi game của bạn cũng sẽ quay trở lại đó, hí hí

2. mrcuongth

Best Answers:
      0
      mrcuongth
      TÍCH CỰC
      mrcuongth @buidoimiennui mấy cái chức năng ngớ ngẩn đó đâu để so sánh :v

3. huytue90

huytue90 Thành viên

Best Answers:
      0
      huytue90
      huytue90 @mrcuongth ng ta đang bảo lý do ưng androi chứ có ai so sánh đâu :cool::cool:

4. nhangeo

Best Answers:
      0
      nhangeo
      TÍCH CỰC
      nhangeo @mrcuongth Em đã nghe lời khuyên như bác và hối cmnh. Đành chờ sài hết date lại quay về android

mrcuongth thích nội dung này.
  11. anhtaiqb

Best Answers:
    0
    anhtaiqb
    TÍCH CỰC
    Đa dạng các mẫu máy, rẻ, chép file cực nhanh, thay theme mà mình thích, mình cũng thích giao diện Android, root dễ, Dễ cài nhạc chuông là những yếu tố làm mình đến với Android

hnt.n007quancayda thích nội dung này.
    1. binhtam

Best Answers:
      0
      binhtam
      TÍCH CỰC
      binhtam @anhtaiqb Từ version 1.0 đã quá bá

12. ManhHoangARC

Best Answers:
    0
    ManhHoangARC
    ĐẠI BÀNG
    Mình mua Android là do mình cần quản lý file như máy tính vậy

hnt.n007TYA thích nội dung này.
    1. mrcuongth

Best Answers:
      0
      mrcuongth
      TÍCH CỰC
      mrcuongth @ManhHoangARC ok

13. TrinhMinhCanh

Best Answers:
    0
    TrinhMinhCanh
    TÍCH CỰC
    Copy file y như máy tính là những cái mình thích ở Android

TYA, client_ideasquancayda thích nội dung này.
  14. langtuvalen

Best Answers:
    0
    langtuvalen
    ĐẠI BÀNG
    Dùng được thẻ nhớ là những yếu tố làm mình đến với Android

quancayda thích nội dung này.
  15. baohuy0112

baohuy0112 Dự bị

Best Answers:
    0
    baohuy0112
    Trứng
    Mình xài điện thoại Android vì chép file dễ dàng, 2 SIM

16. schalke04

Best Answers:
    0
    schalke04
    TÍCH CỰC
    Mình mua Android là do giá hợp túi tiền, mình cần quản lý file như máy tính vậy, có thể đổi theme nhanh, dễ can thiệp vào hệ thống bên trong, hỗ trợ thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông, 2 SIM

xingcai thích nội dung này.
    1. mrcuongth

Best Answers:
      0
      mrcuongth
      TÍCH CỰC
      mrcuongth @schalke04 "dễ can thiệp vào hệ thống bên trong" - Bạn nói như thể bạn là hách cơ ấy :v

2. Nguyễn Tùng Dương

Best Answers:
      0
      Nguyễn Tùng Dương
      TÍCH CỰC
      Nguyễn Tùng Dương @mrcuongth Mấy dòng android dưới 4.0 thì có thể thế mà, nhiều người người ta hay vọc vạch thì có thể tùy chỉnh phần mềm trong điện thoại, như xóa app mặc định, thay đổi giao diện thanh thông báo ... Mấy cái đấy đợt trước chia sẻ trên mạng nhiều nhiều người có thể làm theo.

hnt.n007, schalke04mrcuongth thích nội dung này.
    3. gadem

Best Answers:
      0
      gadem
      ĐẠI BÀNG
      gadem @Nguyễn Tùng Dương ngày xưa mình cũng thích vọc vạch như thế. Còn h thì không :D

Nguyễn Tùng Dương thích nội dung này.
  17. adlejandro

Best Answers:
    0
    adlejandro
    ĐẠI BÀNG
    Mình xài điện thoại Android vì thiết bị rất đa dạng, ưng giá của điện thoại Android, copy file ổn, đổi theme được, phần mềm Android nhìn đẹp, dễ root, có khe thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông, hai SIM

TYA thích nội dung này.
  18. bibica_q

Best Answers:
    0
    bibica_q
    ĐẠI BÀNG
    Mình xài điện thoại Android vì , gia re! (not unikey)

19. Phạm Nguyễn Anh Khoa

Best Answers:
    0
    Phạm Nguyễn Anh Khoa
    ĐẠI BÀNG
    Đa dạng mẫu mã, copy file y như máy tính, mình cũng thích giao diện Android, 2 SIM là những yếu tố làm mình đến với Android

20. thanhtrungnguyen1987

Best Answers:
    0
    thanhtrungnguyen1987
    ĐẠI BÀNG
    Mấy thứ mình ưng ở Android: nhiều cái để lựa chọn, giá dễ chịu, thích vụ chép file, hỗ trợ thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông, 2 SIM

Đang tải...