Những lý do mình chọn Android thay vì iOS, còn bạn thì sao?

quancayda
4/4/2018 10:28Phản hồi: 1.223
1.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mua Android thay vì iPhone là do dễ cài nhạc chuông
khavy.love97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua máy để xài: iOS
Mua máy để vọc: Android
Tuỳ nhu cầu mà chọn
-TheEnd-
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mua Android thay vì iPhone là do giá mấy con đó cũng tốt, 2 sim
demol3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày trước cái thời mình vọc là unlock bootloader, up rom, up kernel, calibrate màn hình, fix lỗi cảm ứng, cài thêm các tính năng qua bootloader. Lý do vì sao phải vọc là vì android thời đó làm không tốt (trước xài nexus 7 2013, htc sensation).
Từ lúc sang iOS thì bỏ được mấy việc sau:
Tùy biến giao diện: vì mình cần giao diện thật nhẹ để máy không lag -> đỡ mất công nghĩ giao diện nào cho tiện.
Tắt bật wifi, bluetooth, etc: iphone tắt hay bật mà không dùng thì cũng không tốn pin mấy.
Không lo hỏng cổng sạc.
Không phải tự ngồi up rom, up android.
Việc chia sẻ file trong cùng hệ sinh thái apple rất mượt mà (share ảnh, note, contact, tin nhắn, wifi password)
Không quá khó khăn khi tìm phụ kiện tốt

Nói chung là bớt được khá nhiều thời gian để mình làm việc khác (như máy ảnh, tai nghe, pc)

PS: mới đổi từ 5s lên 8 plus. con 5s ios mới nhất lag đến chết luôn😆 cố chày cối với nó mà không nổi😃)
@demol3 android bây giờ ngon rồi bác ơi, Từ 6.0 trở đi thì cũng chẳng muốn root nữa làm gì (bác nào có nhu cầu vọc vạch thì root thôi 😁)
, có nhiều lý do: dễ đổi giao diện, sử dụng chủ động (làm chủ đc thiết bị), dễ edit file, dễ tùy biến theo ý thích, mẫu mã đa dạng và ngày càng mượt mà hơn là những cái mình thích ở Android
kidima
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài điện thoại Android vì , nút back
rachnhum
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kidima chuẩn luôn 😁
rachnhum
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình toàn dùng android nhưng muốn có 1 máy tính bảng đầu tư khoảng 6 củ, đang nhắm ipad air 2 cũ 16g 4G Wifi, có bác nào có comment tốt hơn lựa chọn này để em ở lại vs android ko (dịch chuyển cũng tiếc vì mất ít xèng mua app roài)
@rachnhum Máy tính bảng thì cứ ipad mác quất bác ơi
rachnhum
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Tùng Dương oke, thank kiu pác. thấy mtb sam đắt lòi mắt mà hiệu năng ko bằng mấy em ra 3 4 năm của Apple 😔
sharkie
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích Android vì giá ok, chép file dễ như win, rất dễ thay theme, có khe thẻ nhớ, 2 sim
Anhhn23
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài điện thoại Android vì đa dạng mẫu mã để chọn, giá dễ chịu, chép file dễ dàng, có thể đổi theme, giao diện ổn, dễ root để nghịch này kia, dùng được thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông, hai SIM
mình mua Android thay vì iPhone là do lựa chọn tha hồ
shydo
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mua Android thay vì iPhone là do đa dạng mẫu mã để chọn, rẻ, copy file ổn, 2 SIM
brianTran22
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi thích android vì nó càng ngày càng ổn định giống ios hơn và bởi vì nó có widget đồng hồ ...hahahahaha
duckietdk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua Android là do dễ chép file, hai sim
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua Android là do nhiều con để lựa, giá tốt, quản lý file y hệt windows luôn, tính năng theme, giao diện đẹp, dễ root để nghịch này kia, có khe thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông, hai SIM, dễ cài đặt ứng dụng và hầu như không tốn phí vì có thể cài bên thứ 3 uy tín!
Mình thích Android vì 2 SIM
Mình thích Android vì model phong phú
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy ông đi so cái iphone vài chục triệu với con Xiaomi 3 4 triệu thì nói sao nó khong giật lag. Thử so với S9 hay XZ2 xem có lag miếng nào ko nhé.
Mình xài điện thoại Android vì giá cỡ nào cũng có
trvquocthieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhiều máy để mua, giá ok, mình cần quản lý file như máy tính vậy, có thể đổi theme, phần mềm Android nhìn đẹp, hỗ trợ thẻ nhớ, 2 SIM là những yếu tố làm mình đến với Android
Chép file dễ như bên windows, có thể đổi theme nhanh, phần mềm Android nhìn đẹp, hỗ trợ thẻ nhớ, Dễ cài nhạc chuông là những cái mình thích ở Android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019