Những máy Android đã root hoặc mở khóa bootloader có thể bị cấm cài đặt hàng loạt ứng dụng

sonlazio
19/5/2017 13:23Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Siết chặt quá người dùng bỏ sang hết iOS bây giờ.
Éo quan tâm. Mặc dù đã unlock và root 😆) android mà, khỏi lo.
đã root thì cỡ nào nó cũng cài dc, hdh mở mà mấy ông cứ tưởng như cái apk nó to lắm :v
:"< khác gì tự bóp d** nhau
Cấm thật thì lại có chợ ứng dụng bên thứ 3 chen vào. Đang dùng room cook thấy hơi thốn :p
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Magisk Hide sẽ giải quyết tất cả các vấn đề này
Làm căng quá, người dùng nhảy qua Tizen thì thế nào nhỉ? :rolleyes:
Đang dùng Mì xào. và thật sự là ko unlock và ko root thì ko dùng nổi :eek: nếu làm thế này thì mất đi tính mở của Android quá nhể 😁 định chặn đường sống của anh em rom cook à :p
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
một số app chặn máy đã root thì đã có Magisk rồi lo gì. Magisk ẩn root với ứng dụng tùy thích.
Như thằng samsung nó có knox, máy root nhảy knox ko dùng đc một số app như s health, android pay, folder knox ... nhưng rồi cũng có cách fix hết !
suddenboy
TÍCH CỰC
7 năm
@DEVIL 01
Bạn test magisk với mấy app samsung chưa?
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
@suddenboy Magisk ko có tác dụng với app samsung vì nó check knox chứ ko check root, muốn dùng phải can thiệp hệ thống mới chỉnh đc bác ợ, rom cook vẫn dùng bình thường mà
Mấy năm trước còn root chứ bây giờ chán rồi Vì trước kia làm vậy để thêm tính năng....còn bây giờ cái gì cần cũng có đủ việc mua ứng dụng bản quyền cũng dễ
SuCrop
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chẳng root bao giờ cơ bản k dùng máy xách tay nên không có ứng dụng rác thì root làm gì.
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Android bây h cần gì root nữa vậy, chắc mấy cụ hay hack game đây mà 😁
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không cho cài apk thì đâu còn là android. 😔
Ngày trc còn ham root. Giờ android ngon cứ mặc định mà xài thôi.
gis
TÍCH CỰC
7 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Kể nó cho phép tự động hẹn giờ bật tắt chế độ máy bay như trước thì mình ko cần root lắm đâu. Ko biết thằng nào trong Google ngu thế, tự động tắt sóng càng tích kiệm pin, lại đảm bảo cho sk. Nếu ngại bảo mật chi đó thì ko tự làm chức năng này cho Rom stock đi, tốn mấy công viết code.
Thì lúc đó chuyển qua sài ios, đệt mịa người ta sài android là vì cái tính mở của nó mà cấm này cấm kia thì thì ăn sít cho ió nhé
Cái thằng đã biết root thì nó sẽ biết lách luật để cài đc ứng dụng ...
Mark
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu bạn nói ko root máy bạn xài ngon thì mình nói root đi máy bạn xài ngon gấp mấy lần .
MÌnh vd 1 số nhé:
- Có root bạn mới xài đc Titanium backup, nó giúp backup 1 app và tất cả các setting của app đó đã cài vào máy, để nếu bạn lỡ có reset factory thì chỉ cần Restore lại mà ko cần khổ công thiết lập lần nữa >> tiết kiệm ối tzan.
Titanium backup cũng giúp bạn xoá đc 1 mớ các app hệ thống vô dụng, giúp giải phóng tài nguyên đáng kể.
- Có root, 1 số launcher (Nova) cho phép bạn gõ đúp lên màn hình để khoá máy, tiện hơn rất nhiều việc rờ đến nút power hay ko phải cài bất cứ app locker nào khác nữa.
- Có root bạn có thể cài đc AdAway, chặn đc rất nhiều các quảng cáo mà các app free bạn đang dùng gây phiền nhiễu.
- Có root bạn có thể tắt đc 1 cơ số các ứng dụng chạy ngầm, các app khởi động cùng OS ko mong muốn.
- Có root, mình có thể khoá máy chỉ với 1 cái hua tay ngang qua mà ko cần chạm đến máy.
- Có root, bạn có thể tối ưu cpu (hạ xung) theo từng khoảng tzan, giúp tiết kiệm đáng kể thời lựong pin
Còn nhiều nữa kể ko hết, ai kể tiếp giúp mình đê.
@Mark Cài AdAway sao vậy bạn? Mình search trên Play không thấy app này.
Mark
TÍCH CỰC
7 năm
@kekk ko có trên store đâu, trên XDA ấy bạn.
Nếu bạn ko tìm đc thì mình gửi cho, nhưng phải đến trưa rồi.
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
@kekk AdAway chạy trên máy root thôi bác . Lên xda-developer kiếm tải về . App chặn quảng cáo pop Up ko hay ko ăn tiền
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kekk https://adaway.org/
Link đây bác dùng thêm link hosts này nữa của các bác VN làm http://abpvn.com/android/
yuki1997
ĐẠI BÀNG
7 năm
muôn vàn lối đi
Thế những máy xách tay phải làm sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119