Những máy nào xài được eSIM tại Việt Nam?

cuhiep
2/2/2019 4:57Phản hồi: 363
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng Pixel cũng có eSim sẵn trên máy nhưng có dùng được eSim của các nhà mạng VN không các bác?
@huytrunghc6 Danh sách thiết bị hỗ trợ của Vinaphone và Viettel không thấy ghi Google Pixel, có thể trong tương lai sẽ mở rộng thêm.

Nói cho đơn giản, mỗi chip eSIM đều có mã định danh và trong đó thể hiện chip eSIM đến từ nhà sản xuất thiết bị nào và thuộc dòng thiết bị nào. Hiện tại Vinaphone & Viettel chỉ mới mở cho những eSIM có mã định danh thuộc nhóm iPhone thôi 😁
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@Penguin Pingu Pixel vẫn còn lock với nhà mạng Fi của nó thì cho dù Viettel, Vinaphone hỗ trợ cũng ngồi ngó thôi.
Ko biết có lộ trình gì cho các máy có esim khác,...
pixel 2 xl bao giờ dùng đc esim?
hhhugo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dungphamtien037 Chưa biết. Hiện h chưa hỗ trợ
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@dungphamtien037 Chừng nào Google chưa cho mở mạng của nó thì không bao giờ nhé.
quá hay luôn h ko phải ngĩ dùng bao nhiêu máy nữa
DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mobifone mãi chưa có esim, cứ phải ôm 3 cái điện thoại khư khư, mệt quá!
Loz súc sinh này k thấy nữa
Cho mình hỏi là nếu dùng esim sau đó restore máy thì lại phải ra nhà mạng xin bacode mất 25k hay là nó còn giữ nguyên nhỉ?
@nhv31382 Restore máy lại vẫn nhận esim nha bạn. Mình làm mấy lần đều ok. Trừ khi bạn đổi máy khác
monoblock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhv31382 Nên giữ lại cái QR code để đề phòng
@monoblock QR code mình thấy mọi người nói chỉ dùng đc 1 lần thôi mà vì đã add 1 lần sao add đc máy thứ 2.
monoblock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhv31382 Mình có bảo là dùng lại lần 2 trên cái máy thứ 2 đâu
hiendak
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple watch sr3 gps hiện tại có mạng nào hỗ trợ chưa ah?
@hiendak Chưa bạn ah
xjchlo3gac
ĐẠI BÀNG
5 năm
dùng SIM vật lý: hỏng SIM thì thay SIM, dùng eSIM hỏng eSIM thì thay ĐT, vì eSIM nó cũng là 1 con chip vật lý tích hợp trên board nên sẽ có lúc phải hỏng 😁
monoblock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xjchlo3gac Trên điện thoại có bao nhiêu con chip, có con nào tuổi thọ vĩnh cửu không?
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xjchlo3gac Sim vật lý hỏng thì dễ thay.
Esim mà hỏng là cả vấn đề.
Thay cả Main
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
4 năm
IP 11 dc chưa ta
Chính xác lock ko nhận esim đc nhé.
Mình đang dùng song song 1 esim và 1 sim vật lý. Trc giờ cứ là 1 sim vật lý thì dùng dc 1 sim thôi. Đỡ phải mang thêm 1 đt bọc nặng túi vướng víu
se2020 thì sao ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019