những nỗi thất vọng của c5-00 5mp

anhmat122
17/10/2011 10:7Phản hồi: 72
những nỗi thất vọng  của c5-00 5mp
Nokia lặng lẽ ra C5-00 máy ảnh 5 'chấm'
[TR]
[TD][IMG]http://sohoa.vnexpress.net/Files/Subject/3B/9B/48/41/nokia_c5-00_5mp.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: Image"]Nokia C5-00 5MP với thiết kế dạng thanh.[/TD]
[/TR]

Tên chính thức của sản phẩm này là C5-00 5MP, máy không có khác biệt về thiết kế với phiên bản đã có mặt trước đó, tuy nhiên camera từ 3,2 được nâng lên thành 5 Megapixel. Bên cạnh đó, Nokia cũng tăng bộ nhớ RAM từ 128 lên 256MB.

Nokia C5-00 5MP sở hữu giao diện được chỉnh sửa nhỏ, máy chạy Symbian S60, thiết kế bàn phím dạng thanh, hỗ trợ kết nối 3G/HSDPA, đài FM, giắc cắm tai nghe 3,5 mm, hệ thống định vị GPS.

Với nâng cấp mới, phiên bản này đắt hơn bản cũ chỉ 80.000 đồng, mẫu C5 thường hiện đang có giá 3,6 triệu đồng

Nokia C5-00 5MP là một trong những chiếc di động chạy hệ điều hành, hỗ trợ 3G tốc độ cao và nằm ở mức giá phổ thông

................................ sau sự thành công của c5-00 3.2mp sau khoảng 1 năm nokia cho ra sản phẩm kế tiếp la c5-00 5mp nhưng sản phẩm này có thành đạt được thành công như sản phẩm đầu không. Câu trả lời với minh là khống............
1 là chất lượng camra 5mp không được như mong đợi .Chất lượng quá tồi hình ảnh được chụp thiếu sắc nét màu sắc nhợt nhạt.Tóm lại là thua c5-00 3.2 đời đầu. Đã so sánh giữa 2 em này(bứ xúc về cái này quá 5mp mà thua 3.2mp cùng loại)
:mad:
2 là về màn hình có xu hướng gả màu vàng và tối hơn c5-00 3.2 mp màn hình c5-00 3,2 mp trắng và đệp hơn thể hiện hình ảnh đẹp hơn điều này rõ nhất khi chơi game cài sẵn trong máy(bounce tales)
3 là về độ chắc máy khi cầm 2 em này c5-00 5mp và c5-00 3.2mp .C5-00mp cầm rất ọp ẹp không được chắc máy như c5-00 3,2mp
3 là nokia đã nâng cấp ram lên gấp đôi phiên bản trước nhưng cũng không có gì thay đổi khi vẫn giữ hdh s60 và bộ vi sử lý như phiên bản c5-00 3,2
................................ tóm lại nếu cho mình lựa chọn lại mình sẽ chọn c5-00 3,2mp chứ không phải là c5-00 5mp

....................!lần đầu tiên mình viết bài có gì sai sót các bạn bỏ qua nhé
;) ảnh chụp thực tế từ camra của 2 em này mình sẽ up sau:playfull:c5-00 3.2mp c5 3.2mp..jpg c5-00 5mp:devil: c5 oo5mp.jpg
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nhận xét thế nào chứ ảnh bác up ở trên thì e nhận xét con C5 5mp nét hơn nh. Bác phải chụp cùng 1 vật thể, cùng thời điểm thì so sánh mới dễ. Và up lên máy tính mới thấy 5mp khác 3.2mp ở chỗ nào!
the beo93
TÍCH CỰC
12 năm
@manh_1208 bác nói đúng.phải chụp cùng một vật thể cùng cường độ ánh sáng...vv thì đem ra so sánh bác chụp hai cảnh khác nhau sao so sánh đươc.mà em thắc mắc một điều là tại sao bức ảnh 3.2 lại 1.2mb còn 5.0 lại 1.1mb.cái này thì em không tin đâu
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
@the beo93 có gì lạ đâu bạn.mình đã thử con e6 8.0mp và con c5 3.2mp chụp cùng lúc cùng cảnh mà dung lượng 2 ảnh gần như nhau
the beo93
TÍCH CỰC
12 năm
@lebalam87 mật độ điểm ảnh nhiều hơn thì phải nhiều mb hơn chứ nhể.e6 tuy 8mp nhưng hình ảnh nhợt nhạt không chung thực vậy có thể ít mb hơn cơ mà 2 con C5 này dùng chung 1ống kính em nghĩ con c5 5mp phải nhiều mb hơn thì đúng hơn
@the beo93 Không pít chủ thớt có chụp bằng 2 cái ko nữa?? 2 ảnh bác pots đó cùng độ phân giải mà¿? Sao mà so sánh đc. Mình đang online bằng C5 5Mp Đây. Đã up fw lên 9.1 Wá mượt.
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
vâng tiếp thu ý kiến cuả bác.ngày mai sẽ có.hjhj dạo này đang ốm lên có time .ảnh up trên dd có ghi rõ là máy nào chụp đấy ợ
chụp mỗi máy 1 kiểu đem ra so sánh.. 😆 thế thì nhất rồi...
camxuc831
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy 5.0 rõ nét hơn mà?
tuy đang xài nokia nhưng với 3,6 triệu mình có thể mua 1 thiết bị khác ngon hơn
Chuan khong can chinh voi tam tien day co rat nhieu su lua chon cho mot em smartphone thuc su chu khong phai em nokia nay! Tuy cung da dung va cung thich nokia vi thuong hieu cung nhu uy tin o thi truong viet nam noi rieng va thi truong quoc te noi chung! Nhung phai cong nhan mot dieu rang la nhung smartphone khong dem lai su thanh cong cho no ma la nhung dien thoai binh dan moi thuc su la nhung anh hung cua no. Con nhung smartphone cua no tinh den bay gio khong co gi la noi bat ca! Khong muon noi den la da duoi hoi so voi phan khuc smartphone bay gio! Trong khi do su kien thuong nien cua no sap dien ra! Lieu wp co lam nen su thay doi cho no khong hay cung di vao mot nga re khac! Nhung du sao cung mong rang no se phat trien hon nua! Cung nhu nhieu hang khac nua! Khi co su canh tranh lan nhau ve chat luong va gia ca thi nguoi tieu dung chung minh se duoc huong loi. Se duoc so huu mot san pham tot voi muc gia phai trang!
mình thì chung thành vơi nokia, dễ dùng, chức năng thì với đt nokia là quá đủ, máy khá bền nữa, thế thôi
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
ừ.có lẽ chưa tìm hiểu hết chức chụp hình.nhưng nếu xem trên dt.ko zoom hình c5 5mp thua.nhưng zoom lên có phần nhỉnh hơn về màu sắc còn độ nét thì phải vào phần biên tập chỉnh sửa

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 03:38 PM ----------

mà.ram 256.mình dùng có rơi vào 86 thui mà máy đơ đều.thế mới lạ.3t6 có nhiều lựa chọn. Nhưng mình cũng dùng smatphon của hãng lg ,ss mua 1đống tiền mà nhanh đi quá
thichlamIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chỉ thất vọng là con này lỏng lẽo sao sao ý, lâu lâu còn có hiện tượng dis thẻ nhớ ====> bực nhất điểm này.
Xử lý thì mình thấy nhanh hơn 3.2 đó các bạn à, bữa có mượn con 3.2 của thằng bạn về vọc vào chiu đã treo trong khi con này chịu nổi.
Còn ảnh chụp thì chưa chắc ai hơn ai đâu, con này sắc và màu thực hơn 3.2 nhiều, đã làm so sánh rồi.
Nhưng nói chung là cả 2 con này cái máy ảnh cảm biến ánh sáng và chụp xa yếu quá, ra nắng là lu lu lun, chĩa lên trời thì xanh ngắt 1 màu. Nói chung có sài thì các bạn ráng kiếm dòng N-Gate mà sài, nokia càng ngày càng tàu lao.........
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao máy mình dùng ko có hiện tượng diss thẻ nhỉ.hay thẻ bác bị hư
thichlamIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
tớ cũng ko bik, bữa bị bỏ túi quần green dày là bị dis, ko bik trúng đâu. Kiểu này mún cho em này ra đi quá ;))
anhmat122
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới đầu cũng có ý cho e này đi nhưng dạo này ốm nặng quá ht lun.mà dùng lâu cũng thấy ngắn bó
bạn e có con 5mp mới tậu,mà màn hình đt nó hay hiện hình cái lá thư nhấp nháy,vậy làm sao để tắt vậy
thichlamIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào tin nhắn sim xóa là xong đó bạn 😃
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuan................!
Pa này nói sao ? kon 5MP kia rõ hơn 3.2Mp thấy rõ , chắc ong này ko biet xai điện thoại rùi .
Nếu phóng to sẽ thấy c5 3.2 bị vỡ nhiều, ngoài những chiếc lá có đủ ánh sáng thì những vùng xung quanh rất mờ và bể nhiều. Nếu bạn chụp trong môi trường thiếu ánh sáng hơn thì còn tệ hơn nữa. Đây chính là lý do Nokia nâng cấp camera cho c5. Ảnh của c5 5mp được cải thiện hơn rất nhiều.
thichlamIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa mua con 5mp hùi 3 tháng trc, kết quả là sài 2 tháng đành phải bán, và mua lại con 3.2. Mình có những tiêu chỉ so sánh như sau:
- Bề ngoài, kiểu dáng: Y chang nhau, nhưng con 3.2 vỏ chắc chắn hơn con 5. ko ộp ẹp.
- Năng lượng: 2 con như nhau thui, đều sài đc 2-3 ngày, tùy nhu cầu. NHưng thời gian sạc của 3.2 là 1 tiếng còn 5. tới 1 tiếng 50 phút.
- Phần mềm: Sau khi up con 3.2 lên FW 71.05 thì mình thấy thực sự con 3.2 chạy nhanh ngang ngữa con 5. và có vẻ mượt hơn nhiều.
- Chụp hình: Con 5. ai ko bik chụp thì nói thiệt còn thua con 3120c 2mp. NHưng biết chụp thì ảnh mượt, màu thực, nhưng độ nét ko cao, nếu căng nét trong biên tập ảnh sẽ bị nhiễu nhiều. Còn con 3.2 thì nét hơn, nét cứng là khác nên có thể làm mất độ mượt của cái hình, nhưng đổi lại cái nó ko bị nhiễu.
Còn mấy cái khác thì nói chung như nhau thôi, theo cá nhân mình, nên chọn. 3.2 😃
mình có ý kiến thế này
camera "chấm" cao không ảnh hưởng gì chất lượng hết nếu chấm cao thì khi in ra ảnh lớn không bị nhòe thôi chứ không nói lên độ nét của camera
ôi may cho em quá mới đầu định lấy c5 5mp nhưng cuối cùng lại thành ra e5 mới tức chứ.... Hì 😃]
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn phải biết là camera của c5-00 ở cả 2 phiên bản đều là fixed focus nên nếu các bác dùng để chụp ảnh phong cảnh thì máy sẽ chụp rất đẹp,còn nếu chụp khoảng cách gần thì sẽ rất xấu,mình dùng c5 rồi nên biết,không phải cứ số chấm nhiều là đã đẹp đâu bác ạ.cái này chỉ trách thằng nokia keo kiệt không cho cái điện thoại có auto focus để chụp đẹp hơn thui😢
Tui củng tính hốt đây, nge nãn ghê, ma camera phụ chộp hình đc k mấy bác? Mình chỉ trung thành với no thôi,bền lắm cơ, pán ra củng đỡ mất giá, dễ xài.

---------- Post added at 09:44 PM ---------- Previous post was at 09:41 PM ----------

Tui có vài lời ntn: nhiều pác pảo con này chán,k j để vọc là gì, nhà các pác ấy giàu, nhìu tiền,xài nhìu máy ngon, nên cho những cáj t tr chán,cò nhug n kt e0 hep, hưởng ứng cnghe toj day,the la wa du

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

khuyen nhug pac it tien, nen chon nokia ma xaj,ben? Cac hag khac th0j trag,ma k ben may,pan ra cug chag la pao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019