Những phim mới ra rạp cuối tuần này: I Kill Giants, Rolling To You, Tully, Leo Da Vinci...

Nam Air
10/5/2018 2:42Phản hồi: 48
Những phim mới ra rạp cuối tuần này: I Kill Giants, Rolling To You, Tully, Leo Da Vinci...
Có vẻ như tuần này không có nhiều phim hấp dẫn ra rạp để khuấy động tinh thần của một tháng Năm tương đối ảm đạm. Có lẽ chờ qua tuần sau đi xem Dealpool 2 thôi!

Rolling To You
Tựa tiếng Việt: "Lăn" Đến Bên Em
Đạo diễn: Frank Dubosc
DV chính: Franck Dubosc, Alexandra Lamy, Elsa Zylberstein
Thể loại: Hài, tình cảm
Thời lượng: 108 phút
Xếp loại: C16

Khởi chiếu: 11/5
Tóm tắt: Jocelyn là một doanh nhân thành đạt, một người đàn ông đào hoa và cũng là một kẻ hay nói dối. Trở nên buồn chán, anh ta giả làm một người tàn tật để quyến rũ cô hàng xóm bốc lửa. Cho đến một ngày cô ấy giới thiệu anh ta với chị gái mình, người thực sự bị tàn tật…

I Kill Giants
Tựa tiếng Việt: Đại Chiến Gã Khổng Lồ
Đạo diễn: Anders Walter
DV chính: Madison Wolfe, Zoe Saldana, ennifer Ehle,...
Thể loại: Thần thoại, bí ẩn
Xếp loại: C16
Tóm tắt: Từ những nhà sản xuất của bộ phim Harry Potter, Đại Chiến Gã Khổng Lồ kể về Barbaca - cô học sinh bé nhỏ bị trói buộc trong cuộc sống trường học và gia đình buồn tẻ, Barbara đã tìm cách giải thoát bằng việc hòa mình vào thế giới huyền diệu của gã khổng lồ. Phát hiện ra âm mưu xâm chiến thế giới, Barbara đã đứng lên vượt qua nổi sợ hãi và cam đảm một mình chống lại.

Tựa tiếng Việt: Leo Da Vinci - Truy Tìm Kho Báu
Đạo diễn: Sergio Manfio

Quảng cáo

DV chính: Johnny Yong Bosch, Cherami Leigh, Bryce Papenbrook
Thể loại: Hoạt hình, phiêu lưu, thiếu nhi
Xếp loại: P
Tóm tắt: Chuyến phiêu lưu truy tìm kho báu của Leo Da Vinci và những người bạn. Điều bất ngờ gì đang chờ họ ở phía trước.

Tully
Tựa tiếng Việt: Cuộc Chiến Bỉm Sữa
Đạo diễn: Jason Reitman
DV chính: Charlize Theron, Mackenzie Davis, Ron Livingston, Mark Duplass, Emily Haine
Thể loại: Hài, gia đình

Quảng cáo

Xếp loại: C13
Tóm tắt: Khủng hoảng ập đến với Marlo khi đứa con thứ ba của cô chào đời. Hai đứa lớn trong đó có cậu con trai, Jonah gặp khó khăn trong việc hoà nhập cùng các bạn và cần nhiều sự chăm sóc từ mẹ. Chồng cô, một tuýp người đàn ông có gia đình kiểu mẫu, tỏ ra yêu thương vợ, con hết mực nhưng thật sự vô tâm. Dù không thích nhận sự giúp đỡ nhưng Marlo không thể một mình cáng đáng mọi thứ.

Yêu Nữ Siêu Quậy
Đạo diễn: Nguyễn Ngọc Hùng
DV chính: Diệu Nhi, Thuận Nguyễn, Khả Như, Khương Ngọc, La Thành, Gia Bảo, Đỗ Duy Nam, Hải Triều, Trung Dân, Tiểu Bảo Quốc
Thể loại: Hài, tâm lý
Thời lượng: 90 phút
Xếp loại: C13
Tóm tắt: Câu chuyện cảm động về tình yêu khi người em (Ngân) yêu thầm người anh nuôi (Khanh). Trong khi đó, Khanh chỉ xem Ngân như là người thân duy nhất, người em nũng nịu của mình mà thôi. Và tình yêu, Khanh chỉ dành duy nhất cho Lê Trinh.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tháng này chỉ có Deadpool thôi. 😁
@xuantruong1992 Ko biết thời lượng tại rạp còn nhiêu.
@cosmos47 Chắc cuối tuần này hoặc đầu tuần sau cgv cho đặt vé mới biết được bác.
trieuluu
TÍCH CỰC
6 năm
@xuantruong1992 đúng là mong nos thiệt, nhưng xem rạp thì k , kiểm duyệt cắt bớt , dịch thì tránh né mất chất phim này . hồi coi deadpool 1 xong lên mạng coi lại buồn 5 phút
Vừa mới đi xem anh thốt nốt về 😆 Sắp tới lại deadpool :3 Marvel biết móc túi
I Kill Giants....đã có bản HD từ khoảng 2 tháng trước, đã coi. film coi cũng được, con bé vai chính hơi điên điên mà dễ thương
beckh@m
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Black Mamba Bác search thử aphim xem có ko.

Bác lưu ý là trong đều khoản sử dụng của các web phim thường có nội dung:
Việc bạn truy cập, duyệt và sử dụng Dịch vụ (bao gồm truy cập Nội dung) có nghĩa là bạn hoàn toàn đồng ý với Điều khoản sử dụng ("Điều khoản sử dụng" hoặc "Điều khoản") và bất kì thỏa thuận cấp phép khác dành cho người sử dụng đầu cuối.

- vì vậy việc xem film qua trang web: có thể hiểu rằng mình đang dùng dịch vụ của bên thứ 3 và mình bên thứ 3 chịu trách nhiệm về nội dung trên đó với nhà sản xuất.

Người dùng cuối sẽ trả phí thông qua nhiều hình thức như xem quảng cáo, thanh toán cash...
--> vì vậy ko thể xem "việc xem film online" là ăn cắp đc.
Nên bác xem lại nhé, đừng nói vậy chủ thớt buồn.
Còn mình việc chủ thớt xem ở đâu kệ người ta và mình ko thể phán xét người ta qua vài con chữ.
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Black Mamba Thôi, cũng ko cần tranh luận căng quá đâu bác, cứ coi như là nhỡ vô tình đánh đồng thớt này vào team xem lậu đi. nếu thớt ý ko phải xem lậu thì tốt quá.
còn bác nào quan niệm xem lậu là đúng, xem bản quyền là méo cần thiết hay đạo đức giả thì bác cứ bỏ qua cho nhẹ người.
Dân VN thì gần như ai cũng có xem lậu & dùng pm bẻ khóa. Mình cũng thế, nhưng vẫn hạn chế, cái gì mình mua được bản quyền mình vẫn mua. Vẫn đi xem phim rạp đều, mua cả 2 gói netflix và iflix, cáp củng đủ cả nên gần như lâu rồi chưa xem phim trên web. Tất nhiên vẫn có những lần bật phim cho vợ thì cứ search gôogle phim nào lên top thì xem online thôi (dính lậu là chắc)

cơ mà có 1 điều chắc chắn, mình éo có tự hào về việc xem lậu và thấy nó là việc đúng hiển nhiên....
@zixzaxzo sao bảo stop k tranh luận nữa vì k cùng quan điểm 😃 . hóa ra cũng chỉ là người bình thường
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mimi_emyeu hehe, chấp nhận và rất vui khi được làm người bình thường.

(ps: mình đang nói với bạn @Black Mamba , cũng ko phải là người không cùng quan điểm, và cũng không phải là tranh luận, mình đang bảo bạn ý stop cùng mình cho vui cả làng)
Sau IW thì Deadpool 2 thống trị các rạp kế tiếp, phim Việt sắp ca bài ca ủng hộ phim Việt đây =))
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có Trailer Tully thấy hay, phải xem! Thanks Tinhte.
Zeus Hải
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngothanhtai Mình xem xong Tully chưa hiểu vấn đề lắm. Mãi khi về nhà mới nhận ra 1 tình tiết quan trọng, đấy là khi bác sĩ hỏi tên, người chồng đánh vần tên ra, thì bây giờ mấy hiểu. It all makes sense now ^^! Chúc bạn xem film vui vẻ.
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zeus Hải Hi bạn, chi tiết này mình có nhớ nhưng không hiểu bạn nhờ đó mà nhận ra điều gì mà nói nó là tình tiết quan trọng. Chia sẻ cho mình với! 😁
Ngoài Deadpool còn có SOLO: Star Wars ngoại truyện nhé ;)
angel48
ĐẠI BÀNG
6 năm
i kill giant chiếu từ năm ngoái, có ra cả dvd rồi mà, fpt play chiếu free luôn rồi
phim Việt thế kia sao mà ửng hộ nổi 🆒😕 nó không biết làm thể loại khác à ? thấy chất lượng phim kém , cảnh quay k đc đầu tư như bọn diễn hài youtube
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@tôidayban phim việt thì toàn làm ăn xổi, quay vài tháng đã ra mắt, toàn viện cớ kinh phí ít này nọ, diễn viên thì toàn hot teen, đóng như siếc mà cát xê cao tổ bố, trong khi phim nước ngoài đầu tư nhiều, khâu chuẩn bị và quay hàng năm trời mà nhiều lúc còn chưa ra hồn nữa. Lâu lâu mới đc 1 bôi đầu tư như tháng năm rực rỡ, kịch bản hoàn thiện và thuần việt( chứ ko như nhiều phim bê y kịch bản hàn) diễn viên toàn gạo cội làm chủ chốt, diễn cực nhập vai, lời thoại sạch sẽ tự nhiên.... thế mà doanh thu ko bằng cái phim nhảm nhí của trg giang 😁 , quỳ..
Rolling To You có vẻ vui, dắt bạn gái đi xem cũng được
(e nói anh em khác nhé, chứ em có vợ rồi, chưa có bạn gái)
kết bộ phim đầu. có nghị lực sống.
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bình thường phim sẽ chiếu 1 tháng kể từ ngày ra mắt phải không anh em ? CN này tính vô Sài Gòn coi.
Cuối tuần này Vô cực thạch sẽ công phá bọn Tàu. Doanh thu sẽ tăng mạnh đây.
Lăn đến bên em. Chắc chắn mình sẽ xem phim này 😁
ủng hộ film...à mà thôi :p
dạo này ít phim chất quá
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
Ngoài Deadpoll thì Rolling to you có vẻ hài, tình cảm nhẹ nhàng được !
chú mèo
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu như không lầm, I kill giant dường như có bản lậu trên một số website tháng vừa rồi thì phải?!
😁 deadpool

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019