Những phim mới ra rạp cuối tuần này: Logan Lucky, Shark Terror, Bad Genius...

Nam Air
15/9/2017 13:8Phản hồi: 61
Những phim mới ra rạp cuối tuần này: Logan Lucky, Shark Terror, Bad Genius...
Tuần này chỉ có 5 phim mới ra rạp là Logan Lucky, Shark Terror, Bad Genius, Chí Phèo Ngoại Truyện và The Hatred. Mời anh em điểm sơ qua những tựa phim này như sau:

Logan Lucky
Tựa tiếng Việt: Vụ Trộm May Rủi
Đạo diễn: Steven Soderbergh
DV chính: Channing Tatum, Adam Driver, Seth MacFarlane, Riley Keough, Katie Holmes, Katherine Waterson, Sebastian Stan, Hilary Swank, Daniel Craig, Dwight Yoakam
Thể loại: Hài, hành động
Thời lượng: 118 phút
Khởi chiếu: 15/8

Phát hành: Trans-Radial Pictures
Xếp loại: C13
Tóm tắt: Lâm vào tình cảnh “không còn gì để mất”, anh em nhà Logan với những suy nghĩ táo bạo và điên rồ đã quyết định thực hiện một vụ cướp thế kỉ tại giải đua xe huyền thoại Coca-Cola 600. Vốn chỉ là những tay gà mờ nên cả hai đã phải tìm mọi cách giúp Joa Bang (Daniel Craig), tên trộm cắp chuyên nghiệp trốn thoát khỏi nhà tù để giúp đỡ trong phi vụ này. Kể từ đây, vô số tình huống dở khóc dở cười đã xảy ra và càng dấn thân vào vụ việc, họ càng nhận ra rằng mọi thứ dường như đã tuột khỏi tầm kiểm soát…

Chí Phèo Ngoại Truyện
Đạo diễn: Danny Đỗ
DV chính: Thu Trang, Tiến Luật, Kiều Minh Tuấn, Nhan Phúc Vinh, Phở Đặc Biệt
Thể loại: Hành động
Thời lượng: 96 phút
Xếp loại: C16
Tóm tắt: Lấy cảm hứng từ truyện ngắn nổi tiếng của nhà văn Nam Cao, Chí Phèo Ngoại Truyện là một bộ phim hành động, gay cấn nhưng cũng đầy hài hước. Là một cô gái kém sắc kém tài, được ví như Thị Nở, Na làm lao công trong một văn phòng thám tử với mong muốn học hỏi kinh nghiệm để điều tra về cái chết của anh trai mình.

Trong một lần điều tra, Na đụng độ Chí – tay giang hồ mặt sẹo khét tiếng. Tình cờ phát hiện bí mật về cái chết của anh trai Na, cô và Chí hợp tác với nhau để tìm ra sự thật. Liệu Na có trả lại được công bằng cho anh mình, Chí có hoàn thành ước mơ làm người lương thiện khi họ phải đối mặt với ông trùm Thiên Bá đầy mưu mô?

Quảng cáo

Bad Genius
Tựa tiếng Việt: Thiên Tài Bất Hảo
Đạo diễn: Nattawut Poonpiriya
DV chính: Chutimon Chuengcharoensukying, Eisaya Hosuwan, Teeradon Supapunpinyo
Thể loại: Hài, ly kì
Thời lượng: 130 phút
Xếp loại: C16
Tóm tắt: Sau lần giúp cô bạn thân qua kỳ kiểm tra, Lynn phát hiện ra cô có thể kiếm được rất-nhiều-tiền nhờ trí thông minh của mình. Một đường dây quay cóp “có đầu tư” được lập ra với những phương thức không thể tin nổi.

Bad Genius là bộ phim học đường nhưng lại có nội dung vô cùng gay cấn. Với phi vụ gian lận có thù lao khủng khiếp, Lynn và bạn phải hoàn thành kỳ thi quốc tế STIC tại Úc và gửi đáp án về cho các bạn mình trước khi giờ thi bắt đầu tại Thái Lan. Liệu nhóm học sinh này có thành công vượt qua tất cả bằng tiền bạc thay vì đôi chân của chính mình?

Quảng cáo

Shark Terror
Tựa tiếng Việt: Mồi Cá Mập
Đạo diễn: Gerald Rascionato
DV chính: Joey Hogan, Megan Peta Hill, Josh Potthoff, Pete Valley
Thể loại: Hồi hộp, phiêu lưu
Khởi chiếu: 15/9
Xếp loại: C13
Tóm tắt: Phim xoay quanh một nhóm bạn trẻ người Mỹ đang ấp ủ dự định thực hiện một đoạn clip tư liệu để dự thi chương trình thực tế. Với mong muốn có được những chất liệu chân thực nhất, cả ba quyết định đặt chân đến một vùng biển của Úc và trải nghiệm việc lặn biển trong lồng sắt dưới đáy đại dương. Họ đã có những giây phút vui vẻ và thú vị cho đến khi thảm họa ập đến, tất cả bị bao vây bởi đàn cá mập trắng khát máu. Đoạn clip dự thi ban đầu giờ đây trở thành nhật ký sống còn trong cuộc chiến dưới đại dương…

The Hatred
Đạo diễn: Michael G. Kehoe
Diễn viên: Sarah Davenport, Andrew Divoff, Darby Walker
Thể loại: Kinh Dị
Thời lượng: 90 phút
Tóm tắt nội dung: 4 cô gái trẻ nhận được lời mời nghỉ mát tại một ngôi biệt thự nằm ở vùng ngoại ô. Một đêm kinh hoàng đã xảy ra với họ, sự việc bắt đầu khi cô bé Irene – con gái của Regan, gặp phải một số trường hợp kỳ lạ. Regan và các bạn của cô cho rằng Irene chỉ đùa nghịch họ và cho đến khi họ khám phá ra bí mật nằm sâu trong lòng đất của ngôi nhà thì mọi chuyện đã trở nên quá muộn

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
7 năm
Phim nào cũng dở ẹc . phí tiền sau khi xem.
Nhất là phim VN phí 96 phút cho cuộc đời.
@see022 Xem hết chai lơ hả bác😕😕😕😕😕
@see022 Xem hết chai lơ hả bác😕😕😕😕😕
see022
CAO CẤP
7 năm
@Rắm theo chiều gió Thấy cùi vé phim ko ? Dở hơi
LeKha7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@see022 Kinh nghiệm khi quyết định xem phim VN thì hãy coi Trailer của nó, kiểu mà cắt các cảnh hay ghép lại thành trailer ko hiểu nó đang nói về cái gì cứ nói nhiều làm nhảm lặp lại cảnh nhảy cà tưng đánh đấm là hiểu phim thuộc dạng ăn xổi hầm bà lằng + Việc seach từ khóa trên Facebook hoặc tìm hagtag coi dân chúng nó chửi như thế nào nữa 😆 thà mất 10 phút "rì sớt" còn hơn mất hơn 100 phút cuộc đời + mất tiền bu sịt nha 😁
anhtu.gratia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq nên cho e hỏi có bác nào ko load được hình trên tinhte không, mấy ngày ko coi được tinhte rồi
THONG_PQ
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtu.gratia Có mình đây. Bao chậm.

Mình đoán lý do tại vụ ra mắt iPhone đấy. Mấy báo khác nội dung chậm và tốc độ viết không lại tập đoàn Tinh Té
THONG_PQ
TÍCH CỰC
7 năm

Mình đoán lý do tại vụ ra mắt iPhone đấy. Mấy báo khác nội dung chậm và tốc độ viết không lại tập đoàn Tinh Té
THONG_PQ
TÍCH CỰC
7 năm

@anhtu.gratia Mạng fpt hả. Fpt bị sập mang rồi
Mới xem Logan Lucky tối hôm qua xong, phim hơi chán mặc dù có nhiều lúc hài. Nhịp phim nhẹ nhàng quá.
Nhớ cái hồi xưa còn đi làm thêm ở rạp chiếu phim xem chùa suốt bây giờ hết rồi 😁 Thấy phim nào hay cũng biết nó hay thế thôi chứ chả thế nào có chuyện đi làm rồi tranh thủ vào xem 😃
Mình cũng không thích Logan Lucky lắm
Chả có phim nào hot
Cơ mà vì nhận tiền CGV rùi nên tuần nào cũng phải đăng bài kiểu này 😃
rain_alone
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao ko thấy phim The Hatred ngày công chiếu nhĩ 😁
naby_102
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai xem Bad Genius chưa? Nhiều báo khen lắm mà thực thế có được vậy ko?
Bossss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@naby_102 Hay lắm bác ơi, kịch tính lắm 😁
bhuubao
CAO CẤP
7 năm
@Bossss ừa, film coi mà đau tim vl, nhìn lại cái Chí Phèo mà nản cho nền điện ảnh VN so với Thái quá bác ạ😔(((
Bossss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bhuubao Chí phèo chỉ cần cắt đi mấy đoạn hài nhảm nhí đi là hay bác à. Còn Shark Terror : Mồi cá mập thì hơi xàm xàm tí nên bác nào cân nhắc trước khi đi xem 😁
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@naby_102 Coi Bad Genius gay cấn hơn cả Annabelle, tim đau từ đầu đến cuối.
Dentphan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Logan Lucky hay nhé, dù nhịp phim hơi chậm rãi nhưng bất ngờ vẫn đến ở phút 90. Xem xong sẽ thấy tóm tắt ở trên của chủ thớt bị trật lất 😃
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm qua vừa đi xem lại Terminator 2 3D phê quá 😁
Logan Lucky coi đc nhé, lúc đầu nghĩ đi coi cho vui thôi, ai ngờ coi tới cuối phim mới vỡ lẽ ra nhiều thứ từ khi bắt đầu cướp, mình cho nó 7/10 điểm.
Bất ngờ nhất là dàn cast, lúc book ko để ý diễn viên, ai ngờ có Channing mặt gỗ, 007, Bucky với bà gì trong Alien nữa :v
bài hay
chúng ta sẽ chọn đại học, chứ ko phải đại học chọn chúng ra

phim Thái lan mà có best quote thế này nhất định đi xem.
Toàn phim dở.
Dennis.Dinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim Việt thì dành cho mấy chị em, tuổi teen. Phim ma dành cho các bạn đang yêu nhau hay các bạn nam muốn được thể hiện =]]]. Còn lại thì các bạn có 2 lựa chọn, coi ngày có giá rẻ nhất hoặc đợi ra full HD trên web =]]] Chúc các bạn vui vẻ.
nghe có vẻ bad genius hay đó
veerkun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Logan lucky cũng zui dù có điều nhiều điểm phi lí và ít pha hành động. Lời thoại và tính cách nhân vật khá hài và kết thúc có hậu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019