Những phim mới ra rạp cuối tuần này: Mirai, gấu Pooh, Trường Học Bá Vương, The Darkest Minds...

Nam Air
2/8/2018 7:33Phản hồi: 46
Những phim mới ra rạp cuối tuần này: Mirai, gấu Pooh, Trường Học Bá Vương, The Darkest Minds...
Có tới 6 phim mới sẽ được khởi chiếu dịp cuối tuần này, là Mirai - Em Gái Đến Từ Hôm Qua, Christopher Robin, Trường Học Bá Vương, The Darkest Minds - Trí Lực Siêu Phàm, Kuntilanak - Ma Gương, Bạn Trai Cũ Tôi Là Điệp Viên. Mời anh em xem thông tin tổng hợp bên dưới của các phim này nhé.

Mirai
Tựa tiếng Việt: Em Gái Đến Từ Hôm Qua
Đạo diễn: Mamoru Hosoda
DV lồng tiếng: Haru Kuroki, Moka Kamishiraishi, Gen Hoshino
Thể loại: Hoạt hình, thiếu nhi
Thời lượng: 100 phút
Xếp loại: P

Khởi chiếu: 3/8
Tóm tắt: Từ một cậu bé bướng bỉnh được cưng chiều nhất gia đình, Kun bỗng thấy vị trí của mình bị lung lay khi em gái cậu – Mirai, ra đời. Đố kỵ xen lẫn tủi thân, cậu bé 4 tuổi cảm thấy tình thương của bố mẹ dành cho mình bị giảm sút và cậu hoàn toàn bị choáng ngợp với việc phải trở thành một người anh.
Mọi thứ dường rắc rối hơn khi Kun tình cờ phát hiện ra một cánh cổng kỳ lạ nơi đưa cậu đến gặp mẹ mình lúc bà còn là một cô bé và em gái mình – Mirai lại là một học sinh tuổi teen. Trải qua rất nhiều cuộc phiêu lưu, liệu Kun có dần thay đổi bản thân và học được cách trở thành một người anh trai đúng nghĩa?

Christopher Robin
Tựa tiếng Việt: Christopher Robin
Đạo diễn: Marc Forster
DV chính: Hayley Atwell, Ewan McGregor, Chris O'Dowd
Thể loại: Hài, phiêu lưu
Thời lượng: 110 phút
Phát hành: Disney
Xếp loại: P
Tóm tắt: Christopher Robin là một tác phẩm live-action ấm áp về tình cảm gia đình của hãng phim Disney. Bộ phim xoay quanh chuyến phiêu lưu trở lại tuổi thơ cùng những người bạn thuở nhỏ đầy thân thuộc bao gồm Pooh, Tigger, Eeyore và Piglet ở Rừng Trăm Mẫu.

Quảng cáo

Năm tháng trôi qua, Robin dần trưởng thành và quên đi những người bạn thời thơ ấu. Anh phải đối mặt với những khó khăn trong công việc và rời xa chính gia đình mình. Buổi hội ngộ tình cờ của họ tại London đã khơi dậy niềm vui cho hành trình mới đầy cảm xúc và giúp anh tìm lại ý nghĩa trong cuộc sống.

The Darkest Minds
Tựa tiếng Việt: Trí Lực Siêu Phàm
Đạo diễn: Jennifer Yuh Nelson
DV chính: Amandla Stenberg, Mandy Moore, Gwendoline Christie, Harris Dickinson, Skylan Brooks, Patrick Gibson, Miya Cech
Thể loại: Hành động, Sci-fi
Thời lượng: 112 phút
Xếp loại: C16
Phát hành: 20th Century Fox

Quảng cáo

Tóm tắt: Một căn bệnh bí ẩn đã giết chết 98% số trẻ em trên toàn thế giới, 2% sống sót bắt đầu sở hữu những siêu năng lực nguy hiểm. Cô bé 16 tuổi Ruby Rose cùng những người bạn bắt đầu hành trình trốn chạy khỏi khu trại giam của chính phủ. Cả nhóm vừa phải thoát khỏi những cuộc săn đuổi gắt gao, vừa phải tìm cách liên lạc với những nhóm nổi dậy.

Trường Học Bá Vương
Đạo diễn: Duy Joseph
DV chính: Nhan Phúc Vinh, Hạ Anh, POM Bựa, Ngọc Thanh Tâm,...
Thể loại: Hành động, hài
Xếp loại: C16
Tóm tắt: Diệp – một sát thủ siêu cấp bị truy sát và bất ngờ phải ngụy trang dưới hình dạng của một cậu học sinh trong một lớp học vô cùng bá đạo. Tại đây anh liên tục gặp phải những tình huống dở khóc, dở cười từ sự nghịch ngợm “ngoài sức tưởng tượng” của đám nhất quỷ nhì ma này. Và khi anh bắt đầu có tình cảm gắn bó với những con người của cuộc sống mới, cũng như tìm lại được những giá trị sống đích thực cho chính bản thân mình thì cũng là lúc cả ngôi trường bị đặt vào một tình huống vô cùng nguy hiểm…

Kuntilanak
Tựa tiếng Việt: Ma Gương
Đạo diễn: Rizal Mantovani
DV chính: Adlu Fahrezy, Andryan Sulaiman, Aurelie Moeremans, Fero Walandouw, Sandrinna Michelle Skornicki
Thể loại: Kinh dị (phim Indonesia)
Thời lượng: 105 phút
Xếp loại: C18
Tóm tắt: Tiếp nối 3 phần phim cùng tên nổi tiếng của điện ảnh Indonesia, Kuntilanak (2018) kể về vụ mất tích bí ẩn của cậu bé Anjas và hành trình đi "săn ma" tại một ngôi biệt thự bỏ hoang của một nhóm "nhóc tì" hòng nhận được giải thưởng của một đài truyền hình. Tại căn biệt thự, mọi mắt xích về truyền thuyết Kuntilanak đã được nhóm bạn móc nối. Để rồi sau đó, thông qua một chiếc gương cũ kỹ, Kuntilanak với mái tóc đen xoã dài cùng bộ váy trắng toát đã quay trở lại sau ngàn năm bị giam cầm...

Tựa tiếng Việt: Bạn Trai Cũ Tôi Là Điệp Viên
Đạo diễn: Susanna Fogel
DV chính: Mila Kunis, Sam Heughan, Kate McKinnon, Gillian Anderson
Thể loại: Hài, hành động
Thời lượng: 117 phút
Phát hành: Liongate
Xếp loại: C18
Tóm tắt: Audrey và Morgan - đôi bạn thân tuổi băm bất ngờ rơi vào một âm mưu quốc tế khi phát hiện ra tay bạn trai đã “đá” Audrey là một điệp viên. Bị truy đuổi gay gắt bởi nhóm sát thủ theo dấu gã bạn trai, hai cô nàng bắt đầu hành trình vòng quanh Châu Âu và rơi vào hàng loạt tình huống cân não cười ra nước mắt để giải cứu thế giới.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LeChung226
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang đợi tuần sau coi phim "Thử thách thần chết 2"
😁 lâu h ko có anime nào hay nhỉ
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@narutoxboy cái Chuunibyou Demo Koi Ga Shitai! Take On Me gần đây hóng ra thì bị cấm chiếu 😔
@IQ52 =)) anh em lại tá túc fansub thôi, từ hồi yourname ra thì dc mấy bộ còn sau này lại vắng bongs
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@narutoxboy cũng chỉ thế, 1 trong những anime đầu tiên mò coi trên mạng, tuổi thơ vl mà nó cấm o_O:mad:
@IQ52 =))) anime fansub thôi thím 😁 cũng mong ra rạp còn đi ủng hộ cho vui
Em luôn thích mấy phim hoạt hình của Nhật, nó nhẹ nhàng đẹp đẽ và sâu sắc. Nhưng để dẫn con cháu đi xem em lại thích dẫn tụi nhỏ đi xem phim hoạt hình Mĩ hơn, nó có một cái gì đó vui tươi, tích cực và những triết lý thì không giáo điều thích hợp với trẻ nhỏ. Khi đi xem phim hoạt hình Nhật, em thường đi xem một mình để mà chiêm nghiệm 😁
@Archibald_Mclean Mình cũng thích phim Nhật hơn, nhẹ nhàng và cảm giác gần gũi
onlinetichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Archibald_Mclean Cùng sở thích😆
protk2
TÍCH CỰC
6 năm
quan tâm cái phim dị nhân 😁
Đã xem xong darkest mind, kết thúc thấy hụt vãi ra. tối nay đi coi trường học bá vương hoặc phim của a cruise 😆
@thanvutru_2008 phim hay k bạn, định xem mà thấy chấm có 4-5 điểm imdb 😁
Chit Lee
TÍCH CỰC
6 năm
@voldermort28 xem đi bạn, mình thấy phim này hay mà, bác trên thấy kết thúc hụt chắc do kết thúc mở để làm tiếp phần 2 thôi
Các bác nên xem phim "Ông anh trời đánh" của Thái Lan. Nội dung vui vẻ, có hài, có bi và rất ý nghĩa. Phim kể về cuộc sống của 2 anh em với nhiều khia cạnh khác nhau. Phim còn đang chiếu ở rạp, bác nào có thời gian nên đi xem. Em đảm bảo các bác là phim chất lượng và ý nghĩa. Hôm rồi đi xem xém khóc. 😁
Cám ơn bác nhiều
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
Có mỗi Mirai mình còn thấy hứng thú, cơ mà phim này mọi người ít quan tâm hay sao mà công chiếu có 1 tuần à
cái phim của VN nhái nhái theo phim của Châu Tình Trì hoặc mô tuýp phim HK năm 90 thì phải
@takun92 Ban đầu mình cũng tưởng phim có châu tinh trì lần trước đóng làm lại,hài ghê...
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
thực sự không hứng thú phim nào trong list này
boything
TÍCH CỰC
6 năm
Christopher Robin :
Một bộ phim dành cho những 8x ; 9x lớn lên với phim hoạt hình WINNIE THE POOH .
Lúc xem trailer bộ phim này , những kỷ niệm ấu thơ tưởng quên lãng như đượt bật công tắc : xúc động và bồi hồi khi những Peggie, WINNER, Tiger vẫn mang dáng vẻ như trong bộ phim hoạt hình năm xưa.

Nếu tuổi thơ bạn từng có 1 chú gấu Pooh ham ăn mật ong, 1 chú heo nút nát , 1 tiger hay nhảy múa và 1 con lừa thật là lười thì đây chính là tấm vế để bạn sống lại những ngày xưa ấy.
S777
TÍCH CỰC
6 năm
Vào đọc nội dung vì cái tên : TRƯỜNG HỌC BÁ VƯƠNG. Thấy là phim VN ko đọc luôn.
Trường học bá vương tưởng là Crows Zero phần 4 ai dè fil vn 😆, có ai hóng phần 4 như mình ko ? p3571099_d_v8_aa.jpg
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@vaan009 sang phần 3 là đổi gần hết char nên ko thích lắm, còn mỗi thằng trùm mũ
TranAnhdh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vaan009 Đọc truyện vẫn hay hơn 😃)
Thị trường film dạo này ảm đạm nhỉ, mấy tuần rồi tính ra chỉ là Mission Impossible là xem được, còn mấy film khác không hấp dẫn lắm 😁
trông Miral có vẻ hứa hẹn
w810i
CAO CẤP
6 năm
Thích kịch bản Nhật, nhưng để các diễn viên thực lực của Hàn diễn thì hay hơn, còn diễn viên Nhật với kịch bản Hàn thì không khoái lắm. 😁
LinhVN1807
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i Em thấy phim người thật của Nhật kịch bản rất hay nhưng diễn viên đóng chả có tí cảm xúc j trừ JpanAntiVirus :D
chú mèo
TÍCH CỰC
6 năm
Trường học bá vương hồi thời 90s của Hongkong cực hay nhá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019