Những quan niệm về SIM đẹp

5/11/2007 13:34Phản hồi: 2.013
Thế nào là SIM đẹp?​

Cùng là hai SIM với đầu số giống nhau, nếu số đuôi là 3232 thì giá bán cao lắm là 300 ngàn đồng, nhưng nếu số đuôi là 6868 thì giá xấp xỉ 2 triệu đồng. Sự chênh lệch bạc triệu đó được giải thích một cách giản đơn: SIM “đẹp”.

13 được xem là một con số cấm kị ở các nước phương Tây, và cũng rất nhiều người Á Đông cũng bị ảnh hưởng bởi quan niệm này. Thế nhưng lại có người bỏ ra hơn 1 triệu đồng để mua SIM có 4 số cuối 1368. Nhìn vào dãy số vô tri đó chắc chắn nhiều người sẽ thắc mắc, nhưng một “chuyên gia” mua bán SIM số có thâm niên hơn 5 năm đã “đọc” ra được ý nghĩa của nó: cả đời lộc phát.

Phân loại SIM đẹp

Mỗi người đều có một quan niệm riêng về một số SIM thế nào là đẹp, bởi có người thích số lặp, có người thích số dễ nhớ, số ........, có người lại chăm chú vào ý nghĩa của các chữ số trong dãy. Tuy nhiên, cũng có những chuẩn mực chung để nhận xét một số điện thoại có đẹp hay không dựa vào vài quan niệm phổ biến.

Tứ, ngũ quí. Dãy 4 hoặc 5 số cuối trùng nhau được gọi là SIM tứ, ngũ quí. Không chỉ riêng trong giới chơi SIM mà ngay cả dân chơi bảng số xe cũng bị thu hút một cách đặc biệt bởi dạng số này. Điểm khiến mọi người “tôn sùng” SIM này chính bởi 4 chữ “quí” liên tiếp cực kì hoàn hảo như trong những bộ bài Tây (4 quân bài giống nhau). Những tứ quí kiểu như 6666, 7777, 8888, hay 9999 thường dẫn đầu về giá so với các tứ quí khác và luôn được các “đại gia” săn lùng bởi tính vừa hiếm, vừa quí của nó.

Lộc phát, phát lộc. Cạnh tranh với SIM tứ quí hiện nay chỉ có thể là SIM lộc phát, hay phát lộc. Dựa trên cách đọc của một bộ phận người Hoa, số 6 đọc là “lộc” (lục), số 8 là “phát” (bát) nên sự kết hợp 68 được quan niệm là “lộc phát”, 86 là “phát lộc”, cả hai số đều hàm ý người chủ sở hữu SIM sẽ được may mắn trong làm ăm, buôn bán. Cũng bởi thế nên dạng số này rất được những người làm công việc kinh doanh ưa chuộng.

Số “taxi”. Số “taxi” thường là những số lặp (dễ nhớ), số tiến (chỉ sự thăng tiến trong nghề nghiệp, kinh doanh,…) hoặc vừa lặp vừa tiến. Sự “lặp” này phải được tính trên 6 số cuối, chẳng hạn lặp cặp 2 như 121212, lặp cặp 3 như 678 678. Giá tiền và “sự đẹp” của số “taxi” cũng có nhiều dạng, như 703 703 thì không thể sánh với 707 707 vì sự “lặp” không bằng, nhưng 707 707 thì lại không thể bằng 789 789 vì 789 vừa lặp lại vừa được coi là số tiến hoàn hảo nhất trong các số tiến.

Ngoài những loại SIM trên, thị trường còn có những kiểu SIM như tam hoa (3 số cuối giống nhau), thần tài (số đuôi 39, 79), ông địa (số đuôi 38, 78),…đều là những số được gọi là “đẹp” và bán với giá cao. Và sự phân loại trên đây cũng chỉ tương đối, vì đôi khi một SIM số có thể vừa lặp, vừa tam hoa; hay vừa ........, vừa lặp. Ngoài ra, quan niệm về số đẹp giữa miền Nam và miền Bắc đôi khi cũng khác nhau, ví dụ số đuôi 1102 (“độc nhất vô nhị”) được ưa chuộng ở miền Bắc nhưng lại ít được quan tâm hơn ở miền Nam.

Những điểm cần lưu ý

Trên cùng đầu số, SIM tam hoa 888 được bán với giá khoảng 800 ngàn đồng nhưng SIM 444 được rao là 250 ngàn đồng nhưng rất ít người mua, bởi theo quan niệm của người Hoa, số 4 được đọc gần giống với “tử” (chết). Cũng theo quan niệm này, các số được đọc như sau: 1: chắc (chắc chắn), 2: mãi (mãi mãi), 3: tài, 4: tử, 5: ngũ (hoặc “ngủ”), 6: lộc, 7: thất, 8: phát, 9: thừa. Thế nên mới sinh ra chuyện khó phân giải: những người Việt mê số đề thì thích SIM số 78 (ông địa) nhưng người Hoa lại không thích vì 78 được đọc thành “thất bát”. Riêng các số 0, 1, 9 thì chỉ có nghĩa khi đứng chung với số khác, số 1 tượng trưng cho sự khởi đầu nên cần đứng trước, số 9 tượng trưng cho sự kết thúc nên cần đứng cuối cùng. Ví dụ: 889 (“phát phát mãi”) hay 188 (“chắc phát phát”) thì đẹp hơn 988 hay 881; hoặc với số 0, SIM 040404 (“không tử”) thì sẽ đắt hơn so với 141414 (“chắc tử”).

SIM đẹp thì các số trong dãy phải hài hòa, mỗi số phải có vai trò riêng không thể thay thế. Ví dụ, số 090909 1234 chưa thể gọi là đẹp tuyệt đối vì dãy đầu là số lặp, dãy sau lại là số tiến; hay 09x3900000 cũng vậy, vì 5 số 0 cuối sẽ đẹp hơn nếu được thay bằng số 6, số 8. Ngoài ra, đầu số của SIM cũng được quan tâm, ví dụ đầu số 0909 luôn luôn dẫn đầu về giá so với các đầu số khác. Và theo một người bán SIM lâu năm, đầu số của 3 mạng được quan tâm nhiều nhất hiện nay theo thứ tự là Mobifone, Viettel và Vinaphone.

Trên đây chỉ là những hiểu biết tổng quát về ý nghĩa của những dãy SIM số theo quan niệm của đa số. Còn vô vàn những cách kết hợp, sự quan niệm khác nhau về một SIM số đẹp khi đặt 10 chữ số cạnh nhau mà không phải ai cũng có thể hiểu trong thời gian ngắn. Vì vậy, đứng ở góc độ người dùng, việc được sở hữu một SIM được gọi là đẹp thì rất may mắn, nhưng nếu không được như vậy thì cũng hãy yêu con số sẽ gắn bó suốt đời với mình.
2.013 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vô tình đọc được bài này :biggrin9gp: nhưng qua đây mình phát hiện cũng có "chuyên gia" thích số 13. Mình đặc biệt thích số 13, có lần đi kiếm mua số điện thoại số đuôi cũng là 1368 nhưng không có, con số này rất đặc biệt đấy :rolleyes5cz:
vietkey84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@amaptinhthuong Tôi đang có số 0934.77.1368 (ai cũng biết đẹp) và số 0988.68.2021(tuổi thanh xuân, mãi mãi lộc phát đấy bác nào cần cứ alo thỏa thuận giá cả mua bán chính chủ nhé. Thanks!
@vietkey84 1368 kim lâu[emoji14]
@Thiep CT Bác phân tích hay quá, e cũng dùng sim đuôi 1368 này mà cũng ko tìm hiểu sâu, chỉ thấy mọi người nói đẹp thôi 😁
conghaidng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Điện máy Mạnh Nguyễn Em xin số và giá bán với ạ
Phan3H
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có rất nhiều bài viết bày tỏ về quan điểm của những số sim đẹp. Phân tích, bình luận cũng chán chê trên nhiều khía cạnh rồi.

Em cũng rất thích sim đẹp, nhưng không thích những ai cứ chạy theo mua những con sim đắt tiền để chứng tỏ sự sành điệu của mình mà không hề biết ý nghĩa. Có nhiều người nói dùng sim đẹp sẽ lộc phát, nhiều tài lộc và thuận lợi đến với mình, nhưng em thì không nghĩ thế.

Em quan điểm, 1 số sim đẹp là một số mà mình cảm thấy đẹp là được rồi. Đơn giản quá các bác nhỉ.
@Phan3H bác nói đúng . em cũng nghĩ sim đẹp thì tùy vào mỗi người dãy số gắn với một kỉ niệm nào đó như ngày sinh ngày cưới ngày đầu gặp nàng chẳng hạn đối với mình thì ý nghĩa vậy là đẹp rồi...
@Phan3H chuẩn bác
@Phan3H Chuẩn. Mình cũng nghĩ vậy và mình cũng đang xài số sim tào lao nhưng lại có ý nghĩa với riêng mình.
cảm ơn bác nhìu lém đúng theo wan niệm thì số đẹp chính là số mang lại may mắn tiền tài nhưng một số đẹp bao hàm rất nhìu ý nghĩ 😁 nói chung một số đẹp là người sủ dụng thik và yêu nó đơn jan chỉ là vậy thui hjhj
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu cảm thấy thì thì mua, chứ thích mà sợ cái này cái nọ thì khỏi xài luôn cho rồi
@Củ Mỳ nhiều người còn xem nọ xem kia mới mua b ạ
@Củ Mỳ Giống kiểu làm một chuyện gì đó :
• Phương Tây thì : thích -> tìm hiểu -> làm
• Phương Đông thì : thích -> tìm hiểu -> kiếm thầy -> xem tuổi -> xem mạng -> xem ngày -> hỏi người nhà -> xem góp ý của bạn bè -> ... -> làm theo ý ... thầy phán (ko cần biết hợp lý hay ko) !?!?!

Mua SIM:
• Tây : kiếm chỗ bán -> mua
• Đông : coi thầy -> coi tuổi -> coi ý nghĩa ->...-> kiếm chỗ bán đúng số -> mua

Sao cứ phải phức tạp thế ! Thấy thằng Tây nó thoải mái mà thèm
Mỗi người có 1 quan điểm về sim đẹp. Chẳng hạn có người đơn giản chỉ thích sim 10 số chứ không phải 11 số (vì khó nhớ), vậy là sim 10 số bây giờ cũng đắt lên😁
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
- Phú quý sinh lễ nghĩa có phải không các Bác. Ai cũng muốn có nhưng điều tốt đẹp về mình mà ..................
> Nếu một bác nông dân mà có số cực đẹp. & một thương gia dùng sim số không đẹp ! Sự so sánh này thế nào nhỉ !
- Bác nông dân dùng điện thoại để liên lạc cá nhân ( đt không làm ra kinh tế )
- Bác Thương gia dùng đt để ( làm ăn, buôn bán, lúc này điện thoại sinh tiền)

TH Bạn có 2 số đt
- Nếu bạn dùng số cực đẹp nhưng hay tắt máy và hết tiền, chỉ nt và nháy
- Nếu bạn dùng số không đẹp nhưng liên lạc thông suốt mọi nơi mọi lúc

Ôi thể thì biết gọi số nào nhỉ ! chắc chắn sẽ call số không đẹp để được nghe bạn alo

Tóm lại: Chúng ta không phản bác chuyện sim số đẹp hay số xấu
- Chúng ta không không dựa vào số sim lộc hay không có lộc
+ Quan trọng nhất là chúng ta dùng số đt đó như thế nào. Và để mọi người đừng bao giờ hỏi về đt và số mình dùng lần thứ 2.

Đây là chút ý kiến các nhân mình nghĩ thôi ! Còn các Bạn thì sao nhỉ !
chuẩn quá đẹp thì vô cùng mình yêu nó là được và dùng sao cho người khác phải gọi cho mình cần mình là ngon hehe
Nói thế chưa đúng...
VD: Nếu người đó có 2 sim, thì sim đẹp chắc chắn cố định rồi... sim xấu gọi nhiều nhưng thay liên tục.... Bạn sẽ gọi sim xấu để rồi nhận kết quả k liên lạc được vì người đó thay sim sao🤔....
Nếu như người dùng chỉ có 1 sim và có sim đẹp, vậy chuyện liên lạc không có gì bàn cãi...

Và nếu là người bt, chắc chắn việc nạp tiền vào cái sim k phải là vấn đề chứ:-?
Đồng ý với quan điểm của bạn này.😃 Nhưng mình muốn bổ sung thêm, dùng sim số đẹp khi kinh doanh cũng làm cho khách hàng thêm tin tưởng bạn hoặc có thể gây ấn tượng làm người khác dễ nhớ số để gọi hơn.
em đan sử dụng hai số là 0976045453 số nầy minh dùng khá lâu rồi và so 0907459986 minh mới mua, chưa sử dụng theo các pro hai số này thế nào xin hãy cho ý kiến em bít mà thay đổi. cảm ơn
Theo mình thì 2 số này xấu như nhau😁
@năm cá rô theo mình nó xấu như nhau bác ak
@năm cá rô Đổi lại thì mới đẹp được bạn à: 0907 456 899
Mình rất hài lòng với số đtdđ của mình 09XX 866 388.

Riêng cá nhân mình thì không chọn sim có số 7 và số 4. Nếu chọn một trong hai số trên thì mình chọn số thứ hai.
haquang1310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dung_1009 Ngon😁

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
sir_minhtan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dung_1009 hớ rồi :v
@4all2all Thế sim này có số 4 thi sao ha bạn http://www.dailysimsodep.vn/tin13-Cham-diem-cho-sim-tra-cuu-phong-thuy-so-dien-thoai.html
Toàn các Pro lôi đc những bài cách đây 2 năm!
Chuẩn. Dù sao mình thích kiểu số tiến như: 1234567...
Cũng là dân chơi sim, em sưu tầm 1 số ý kiến của mình cũng như của mọi người post lên cho mọi người tham khảo

Vạn vật sinh ra đều gắn liền với các con số. Mỗi chúng ta sống trong vạn vật cũng đều có các con số gắn với mình. Tỉ như, khi chưa sinh ra bào thai cũng được tính tới 9 tháng 10 ngày; năm nay anh bao nhiêu tuổi, năm tới chị bao nhiêu xuân; theo các nhà tướng số thì thường có câu: chị này có số may, sống chết đều có số cả; hay nói tới các vật gắn liền với cuộc sống hàng ngày là tôi mặc áo 40 đi giày 42,… Chính vì vậy, qua thời gian nhân loại đã tổng hợp, đúc kết thành những quan niệm thể hiện qua các văn hóa vật thể và phi vật thể những công trình, kiệt tác ít nhiều có các con số gắn liền.
Dưới đây là những quan niệm về các con số:

Số 1 – Số sinh

Theo dân gian, số 1 là căn bản của mọi sự biến hóa, là con số khởi đầu, luôn đem lại những điều mới mẻ, tốt đẹp, đem tới 1 sinh linh mới, 1 sức sống mới cho mọi người.

Số 2 – Con số của sự cân bằng

Tượng trưng là một cặp, một đôi, một con số hạnh phúc (song hỷ) và điều hành thuận lợi cho những sự kiện như sinh nhật, cưới hỏi, hội hè. Số hai tượng trưng sự cân bằng âm dương kết hợp tạo thành thái lưu hay là nguồn gốc của vạn vật. Các câu đối đỏ may mắn thường được dán trước cửa nhà cổng chính vào dịp đầu năm mới.

Số 3 – Con số Thần bí

Con số 3 thì có nhiều quan niệm khác nhau, người xưa thường dùng các trạng thái, hình thể gắn với con số 3 như: Tam bảo (Phật – Pháp – Tăng), Tam giới (Dục giới, Sắc giới và Vô sắc giới), Tam thời (Quá khứ – Hiện tại – Vị lai), Tam vô lậu học (Giới – Định – Tuệ), Tam đa (Đa phúc, Đa lộc, Đa thọ), Tam tài (Thiên, Địa, Nhân)

Số 4 – Nhiều quan điểm khác nhau

Người Trung Hoa thường không thích số 4, nhưng nếu không sử dụng số 4 thì không có sự hài hòa chung, như trong âm dương ngũ hành có tương sinh mà không có tương khắc. Trong dân gian Việt Nam, con số 4 lại được sử dụng khác nhiều, biểu trưng cho những nhận định

- Về hiện tượng thiên nhiên: Tứ phương (Ðông, Tây, Nam, Bắc). Thời tiết có bốn mùa ( Xuân, Hạ, Thu, Đông). Bốn cây tiêu biểu cho 4 mùa (Mai, Lan, Cúc, Trúc).

- Về hiện tượng xã hội: Ngành nghề, theo quan niệm xưa có tứ dân (Sĩ, Nông, Công, Thương). Về nghệ thuật (Cầm, Kỳ, Thi, Họa). Về nghề lao động (Ngư, Tiều, Canh, Mục). Tứ thi (Ðại học, Trung dung, Luận ngữ, Mạnh Tử). Tứ bảo của trí thức (Giấy, Bút , Mực, Nghiên). Tứ đại đồng đường (Cha, Con, Cháu, Chít)

- Về con người: Người ta quan niệm về trách nhiệm của một công dân (Tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ).Về đạo đức của con người (Hiếu, Lễ, Trung, Tín). Ðối với phái nữ : (Công, Dung, Ngôn, Hạnh). Tứ bất tử (Thần, Tiên, Phật, Thánh). Tứ linh (Long, Ly, Qui, Phượng). Tứ đổ tường (Tửu, Sắc, Tài, Khí ).Tứ khoái. Con người có 4 khoái

Số 5 – Điều bí ẩn (cũng là số sinh)

Số 5 có ý nghĩa huyền bí xuất phát từ học thuyết Ngũ Hành. Mọi sự việc đều bắt đầu từ 5 yếu tố. Trời đất có ngũ hành (Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ) – Người quân từ có ngũ đức (Nhân, Nghĩa, Lễ, Trí, Tín) – Cuộc sống có ngũ phúc (Phú, Quý, Thọ, Khang, Ninh). Số 5 còn là số Vua, thuộc hành Thổ, màu Vàng. Ngày xưa những ngày 5, 14 (4+1=5), 23 (2+3=5) là những ngày Vua thường ra ngoài nên việc buôn bán bị ảnh hưởng. Bây giờ không còn Vua nữa nên mọi người đi đâu vào ngày này thường ít đông và dễ chịu. Không hiểu sao người lại kiêng cử đi lại ngày này. Ngũ đế (Phục Hy, Thần Nông, Huỳnh Đế, Nghiêu, Thuấn). Ngũ luân (Vua tôi, Cha con, Vợ chồng, Anh em, Bạn bè).

Số 6 – 8: Con số thuận lợi và vận may

Số 6 và 8 theo người Trung Hoa thì sẽ đem tới thuận lợi về tiền bạc và vận may cho người dùng nó, vì bên cạnh tục đoán mệnh của con người (số 8 là số phát – mệnh lớn, số 6 là số lộc ), thì lối viết số 8 có hai nét đều từ trên xuống giống kèn loe ra, giống như cuộc đời mỗi con người, càng ngày càng làm ăn phát đạt. Số 6 với 1 nét cong vào thân, ý như lộc sẽ luôn vào nhà.

Ngoài ra lục giác còn được đánh giá là khối vững chãi nhất. Con ong thường làm tổ theo khối lục giác, Lục căn (Mắt, Mũi, Tai, Lưỡi, Da, Tư tưởng), Lục long, Lục thân (Cha, Mẹ, Vợ, Con, Anh chị, Em). Số 8 còn biểu tượng cho 8 hướng, bát quái, bát âm, bát tiên, bát bửu

Số 7 – Số ấn tượng

Theo đạo Phật số 7 có ý nghĩa là quyền năng mạnh nhất của mặt trời. Những người theo đạo Phật tin rằng trong suốt tháng 7 (âm lịch) tất cả linh hồn trên thiên đường và địa ngục sẽ trở lại dương gian. Con số 7 còn tượng trưng cho sự thành tựu sinh hóa cả vũ trụ không gian là đông,tây, nam, bắc; thời gian là quá khứ, hiện tại, tương lai. Thất bửu (Vàng, Bạc, Lưu ly, Pha lê, Xa cừ, Trân châu, Mã não)

Thời cổ cho rằng có 7 mặt trời hoạt động xung quanh và chiếu sáng cho trái đất, loài người nhận thức có 7 tầng trời khác nhau, cùng với 7 sắc cầu vồng tạo nên ấn tượng mạnh mẽ của số 7. Số 7 đem lại sức sống cho vạn vật, đem lại ánh sáng và hy vọng cho loài người.

Số 9 - Biểu trưng cho sức mạnh và quyền uy

Từ xưa số 9 luôn được coi như là biểu trưng của sự quyền uy và sức mạnh: Ngai vua thường đặt trên 9 bậc, vua chúa thường cho đúc cửu đỉnh (9 cái đỉnh) để minh họa cho quyền lực của mình. Trong dân gian số 9 được gắn cho sự hoàn thiện đến mức dường như khó đạt:- Voi 9 ngà, Gà 9 cựa, Ngựa 9 hồng mao. Số 9 trong toán học còn được phân tích với rất nhiều lý thú và gắn nhiều với truyền thuyết lịch sử.

Đặc biệt hơn cả, số 9 được sùng bái, tôn thờ và gấn như trở thành 1 triết thuyết cho các triều đại ở Trung Quốc và Việt Nam từ sự ảnh hưởng của kinh dịch là dựa trên thuật luận số. Số 9 đựơc tượng trưng cho Trời, ngày sinh của Trời là ngày 9 tháng giêng, số 9 được ghép cho ngôi vị Hoàng đế. Tất cả các dồ dùng trong cung đình cùng dùng số 9 để đặt tên như Cửu Long Bôi (9 cốc rồng), Cửu Đào Hồ (ấm 9 quả đào), Cửu Long Trụ (cột 9 rồng). Hay cách nói biểu thị số nhiều như Cửu Thiên, Cửu Châu, Cửu đỉnh ..
số 0 quăng đâu mất tiu roài nhể 😕
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@axn_boy Dân chơi sim không ai dùng số 0 nja 😆 nên 09x, 08x là vứt ')))
mọi người đánh giá hộ em số : 0989.468.468 em đang dùng có được hem ah ? ^^
Được hay không còn tùy thuộc vào cơ địa của mỗi người nữa cơ bạn ạ. Theo mình biết hầu hết người mua số đẹp là dựa vào những tiêu chuẩn như các bài trên đây đưa ra nhưng ít ai đi tìm hiểu xem cái số được cho là đẹp ấy có hợp với mình hay không. Những người giỏi về Phong Thủy mới có thể biết được, ví dụ mệnh, cung, số mạng...cùng với ngày tháng năm sinh của bạn...từ đó mới đi đến sự kết hợp của các con số đó thế nào mới là đẹp. Nói chung nó còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố nữa chứ không phải chỉ riêng mấy con số đó đâu ạ. Anh em mình không mê tín nên thấy con số nào mà mình thích là được thôi.
The_gioi_so
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tommy10 Theo ngu ý của em thì 4 rồi 6 rồi 8 là tăng đều đều, ........ đều đều. Vậy là quá đẹp rồi. 0989 thì còn gì phải nói😃
@tommy10 theo mình thì cái số 468 được hiểu là: số 4 tử, số 6 lộc, số 8 phát, gộp lại có nghĩa là chết sẽ có lộc phát😁:D:D:D:D:D
@kely_love Lo cho khi sống, chết có mang theo được đâu :p
@LIENHUONG Do la danh gia cua minh😁:D

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
t thấy dùng số tiến và dễ nhớ là đủ! keke
@avn1989hn số tiến đăt ko bác
@avn1989hn số lặp cũng dễ nhớ mà
Riêng em thì số đẹp có lẽ rất mơ hồ, em đang sử dụng số 0975443988 của bạn thân em tặng, vì vậy đó là số đẹp nhất đối với em, ai mua cũng không bán đâu ^^!
@Examiner bán đi mà, thế nha 😁
Tớ mua cậu $1000, cậu bán không?
Nếu tiền tớ có thật và tớ muốn mua thì với cái giá đó, hẳn cậu sẽ không từ chối

@saobekolak bạn rao giá $1000 mà lại nói nếu tiền tớ có thật -> bạn hiện giờ k có, thía thì có bán cho bạn chắc bạn cũng bỏ dép chạy roài

--------------------------------------------------------
thiet ke web tại: http://eportal.com.vn
999000
TÍCH CỰC
15 năm
www.vanmenh.com
Nếu bác nào thích kinh dịch thì chọn sim theo website này, tương đối chuẩn ( theo cá nhân mình thôi nhé)
ko phải cứ số đẹp là hợp với mình đâu
Các bác bàn chuyện SIM này hay quá, Ngày xưa em đi tìm SIM , cũng toàn chon SIM có so 6 va 8,nhưng tìm mãi không được vì đắt quá. may sao vớ được cái SIM đúng ngày sinh va năm sinh. Thế là em tạm hài lòng. bác nào biết thì liệt kê cho em xin mấy số SIM xấu nhất với ạ. Cho em địa chỉ bán thì càng hay 😁
@winningsmiles sim xấu nhất thì sao mà biết được. :D
Người ta cứ mua tránh những số 4, số 7 ra thôi. Nói chung là tùy quan niệm. chẳng hạn như nếu 78 thì nói là thất bát, nhưng có người lại thêm số 40 đằng trước rồi quy là "bốn mùa không thất bát". ^^
@S3xylady Người Việt Nam mình em thấy số 9 là đẹp nhất, 68 là quan niệm của người Trung Hoa thì phải. Cứ như voi 9 ngà, gà 9 cựa, ngựa 9 hồng mao là đẹp 😃
@winningsmiles Bác làm cái sim 0987654321, là làm ăn chắc chắn chỉ có đi xuống =))
@Son NguyenTuan Mình chả tin ;) Buôn bán do kinh nghiệm, thời vận 😃
@winningsmiles Tìm sim theo ngày tháng năm sinh với Phát Lộc gì gì đó thì đắt rồi. e ko giám đú
Nói về sim thì em cũng đã tưng lang thang ở nhiều cửa hàng để tìm được 1 con số đẹp.Vì là sinh viên nên không có nhiều tiền muốn chọn số hợp lý,năm ngoái mình đi làm thêm được ít tiền nên mua mấy cái sim để sau này dùng hoặc bán nếu thiếu tiền--->nghĩ là sau 1,2 năm thì hết số đẹp.hehe.

Em mua mấy số sau các bác thấy có đầu tư hợp lý không nhé.

0973.999.469--->999-tam tài;469-bốn mùa lộc tài

0973.999.186--->Số này em thích nhất(999-tam tài;186-nhất lộc phát)

0978.266.499--->Em đang dùng(0978-không tài thì thất bát;266-hái lộc lộc;499-bốn mùa tài tài)

0169.222.1468-->Để lại cho ông anh(tam hoa hái hái hái- một năm bốn mùa lộc phát)

0168.9119.668--->Để lại cho bạn(số cân bằng(9119) - đuôi lộc lộc phát)
@quanganh1810 ok bác
Em xài số này được trên 3 năm rồi , nhưng không hiểu nó "nói" gì cả , bác nào biết giải thích dùm em : mạng Viettel 0973 516 347 , xem dùm em số của bạn gái em luôn ạ : vẫn là Viettel 01664 908 909
bac nay dai dot rui.dua so ban gai len co pac nao cau mat thi sao?😁
@TomRyan8891 Vì là số bạn gái nên nó có ý nghĩa với bác nhưng cũng có thể có ý nghĩa với ÔNG HÀNG XÓM đấy
Ý nghĩa của dãy số 1368(thêm)....
1368:
Đây là con số khá đặc biệt dân Sim số thường quan niệm con số 1 là Sinh (sinh sôi nảy nở),3 là tài,68 là lộc phát=> 1368 là Sinh Tài Lộc Phát rất đẹp với dân làm ăn buôn bán.Tuy nhiên dãy số 1368 còn có một điểm rất đặc biệt mà ít người phát hiện ra đó là : 123+456+789=1368 Đây là 3 cặp số nối tiếp nhau trong dãy số tự nhiên từ 0-9 cộng tổng lại thành ra 1368,có thể hiểu 1368 là chuỗi số đại diện cho sự tổng hòa các con số có đẹp có xấu và mang tính chọn lọc cao nhất của dãy số tự nhiên.Vậy có thể coi 1368 là đẹp? Hơn nữa 1368 lại không chứa các số bị coi là xấu như 4 và 7 trong đó nên càng mang tính chọn lọc rất cao,hơn nữa đây là số tiến đều ko bị ngắt đoạn lên xuống chập chùng chỉ sự thăng tiến cho chủ nhân của con số này.
@chonsomobifone tiến điều là vầy nè thím 35.57.79 Em kỵ 13. Hí hí
@thieuky 1 đọc kiểu gì ra chữ sinh???
nhomt
TÍCH CỰC
5 năm
@thieuky Nhà mình bán sim số đẹp :v, có điều nói thật với mấy bạn .. Mọi thứ chỉ là ngụy biện, phong thủy cái vẹo gì, số đẹp nó oai, phông bạt tốt để làm ăn thôi. Mình đã từng chứng kiến có người đc thầy phán hợp với 1 con sim ... Con sim đó giá chỉ 1 củ thế mà bán đc 10 củ cho khách. Dân buôn sim dịch saocho hay dễ bán sim thôi. Câu chốt các bạn cứ mua 1 sim dễ nhớ hoặc cảm thấy thích và ia nghĩa với mình, chứ đừng tin vào phong thủy của sim.
@nhomt câu trả lời rất chân thành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019