Những thứ bạn cần chuẩn bị để lên iOS 12 ngay và luôn vào tối nay

Duy Luân
16/9/2018 22:26Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
các bác cho mình hỏi..? nếu lên ios mới mà bị lỗi. và máy còn bảo hành se dc đổi máy mới hả các bác. thiệt hay đùa vậy..?
@cuonguyenkt Lỗi chỉ App dụng cho số đông
kể cả sản phẩm hết bảo hành cũng được thay thế sửa chữa miễn phí
miễn là máy chưa được bung
hoạc có dấu hiệu chọc ngoáy
@cuonguyenkt Mình đã bảo hành cho em Apple Watch của mình bị lỗi khi Up watchOS máy cũ 60%
được đổi lên Watch Series 1
mới cứng
Rất hài lòng ))
hcernd
ĐẠI BÀNG
6 năm
IOS là điểm mình thích nhất của Apple. Mua con máy 6 Plus 4 năm rồi cảm thấy vẫn được quan tâm, chăm sóc. Cứ như này còn ủng hộ dài dài
honamanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảnh báo cho anh em xài iPhone 6+ là để chắc ăn update được đến khâu cuối. Trước khi update, anh em nên chuyển ngôn ngữ của máy về tiếng Anh nếu đang xài tiếng Việt.
Lần trước bị lỗi, cái đó, hỏi tổng đài Apple lung tung mà họ không giải quyết được. Trong khi thủ thuật chỉ là chuyển đổi tiếng Anh về tiếng Việt là update trơn tru.
Phải làm gì trong khi chờ con 6s nó download bản OTA này về nhỉ😆)
Mấy giờ có vậy các bác
soulme
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng beta nó lên rồi . Nhưng vẫn bị lỗi không load appstore có ai bị như vậy mà có cách khắc phục không? 😔
xllx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên qua phần cập nhật trên máy có đc k a
Mình đã cài đến 12 beta 9, và cảm thấy các tác vụ nào mà liên quan đến mạng thì chậm hơn 1 chút so với 11.4.1 , như Safari, Thời tiết ,Youtube, Chứng khoán,......nên đã trở lại 11.4.1, bây giờ ko có hứng để lên 12. Có Bác nào cảm thấy giống em ko ?
P/s E cài 12 beta cho iP7 và iPad 2018
@kimlong30a11 Đồng râm đây rồi, thử hết rồi vẫn chả thấy khá hơn nên kệ ở 11.4.1
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
toàn tốn pin hơn thì thôi, next
MANHCUONDQ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng mãi, đến hôm nay thì vừa hỏng màn hình con Ipad air 2 xong, gọi điện hỏi giá mấy cửa hàng toàn 4,5tr. Muốn khóc quá huhu...
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã sẵn sàng, lên thôi!
@Tiendung_59 Lên
kads_stormer
ĐẠI BÀNG
6 năm
iPad Pro 10.5 thì có nên lên ko Luân ơi?
vietcad.77
TÍCH CỰC
6 năm
@kads_stormer Lên ngay và luôn. Hiệu ứng xoay ngang màn hình 11 và hiệu ứng chuyển cảnh của 11 quá chối tỷ so với 12
@kads_stormer Qua nên luôn
@kads_stormer Nên lên vì cải thiện hiệu năng.
namtrinh1211
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi ngu là lên 12 nó có gì khác vậy mn?
khanh kah
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào dùng ipad pro 2017 + ios 12 beta cho em hỏi: khi lên ios 12 thì trong cài đặt wallpaper có còn 4 tấm hình bãi biển đặc trưng của 4 màu trắng-xám-vàng-hồng không ạ?
Nên OTA hay tải file về chạy anh em
@thanh_satria Đối với mình sẽ tải qua ota.
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Lên thôi
Đang xài 5s 11.4... lỡ lên 11 rồi nên giờ phải đú theo 12 😁
@duynguyen1102 Lên ios 12 đi bạn vì cải thiện hiệu năng đó.
xXx_FCB_xXx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duynguyen1102 giống e, trc' táy máy ấn nhầm update lên cmn 11.4 luôn, thấy bảo 12 đỡ hơn đâm ra đành phải theo
*HERO*
TÍCH CỰC
6 năm
ae cho hỏi Mình mới khui con iphone 2G ios 1.0 thì làm sao lên ios12 vậy ??
@xuanhung2007 Ios 4 đang còn không được lên chứ còn mơ ios 12. Máy này đã ngừng hõ trợ từ lâu.
@thinh060903 Con iPhone 2g là con nào vậy bạn, mới nghe lần đầu
@thanhtrinh1990 Bạn vào đây tìm hiểu iphone 2g vì mình không có thời gian gõ nhiều: http://m.kenh14.vn/tron-10-nam-iphone-2g-ban-ra-cung-nhin-lai-khoanh-khac-dau-tien-cua-chiec-dien-thoai-kinh-dien-nay-nhe-20170628231705109.chn
@thinh060903 Nhìn giống giống limited thế
@thanhtrinh1990 Điện thoại này giờ thành hàng hiếm đấy.
YoBak
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thấy nếu để giải phóng bộ nhớ khoảng 1~2gb thì nên xóa các Social app như Facebook, Zalo, Messenger,... là đã được khá nhiều do cache của nó chiếm khá to, sau khi update thì cài đặt lại là OK
stefan51
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã sẵn sàng rồi. Đợi mãi mới đc cập nhật. KK

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019