Những thứ không nên làm trên Facebook

Duy Luân
6/3/2018 22:31Phản hồi: 207
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quocthai3250
ĐẠI BÀNG
6 năm
đi chơi xa mà post hình lên face thì chộm đến nhà thăm. chứ sao
Sửa lại "bị ghét" nhé DL.
Việc không nên làm nhất trên facebook là đăng ký.
Gachip91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua cái điện thoại lúc sáng, tối tải fb về lên xem thấy quảng cáo ốp của chính cái điện thoại đó luôn, trong khi mình mua hàng trực tiếp và không có like trang bán đt nào. FB thật là vi diệu :v
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
không cần log in vì có đăng xuất đâu để lưu rồi phải không bác ?
HiểnCIAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
đến thời điểm này mà còn dùng facebook... lạc con mẹ nó hậu quá ..( mạng xã hội bây h chỉ là tinhte thôi )
\
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
việc quan trọng nhất ko nên làm là vào FB! chỉ thế thôi
Hạn chế khoe của 😃 [​IMG]
o2neorobin
TÍCH CỰC
6 năm
ai đó dịch hộ xem Duy Luân viết gì
anhde2204
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi dùng Facebook như này:
1, Kết bạn có chọn lọc.
Không kết bạn với người không quen biết.
2, Nếu người đó thuộc lĩnh vực nào thì cho họ vào mục đó.
(ví dụ: đồng nghiệp, khách hàng, đồng hương, bạn cũ...).
3, Tạo ra hoặc tham gia các Group kín để thảo luận cho thoải mái.
Các group về khoe ảnh, lớp đại học, cấp 2, 3...
4, các thành phần ảnh hưởng đến công việc, cuộc sống của mình thì cho họ vào danh sách hạn chế.
Khi nào cần thành phần này xem status của mình thì để chế độ công khai khi post.

5, đứa nào hay bán dạo trên face, sống ảo nhiều thì không theo dõi nó nữa (Unfollowed).

thế là... tha hồ sống ảo, post bài lên facebook hoặc chửi ai đó thoải mái mà họ không biết hoặc nhà tuyển dụng nào đó, có ngồi tìm cả ngày cũng không sao.
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Thêm nữa, đừng có post ảnh 18+ lên nhé bị khóa đó. Ai muốn post ảnh 18+ để khoe hàng mà ko bị khóa ib mih chỉ cho na :p
Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhduonggeo Bạn này viết nên mình mới nhớ ra vụ ông anh mình có bộ ảnh nude share facebook mà có chọn lọc group được xem.. Chẳng hiểu thế nào mà bị block mất cả tuần khỏi xài fb
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai giống mình ko, có nick FB mà chỉ add 4 bạn. 1 là thằng em 2 cái là của bạn chụp ảnh (1 bạn có 2 nick) và cũng là bạn làm cùng lâu năm ngày trước ???;).
Mình thỉnh thoảng đi chơi thì 1 cái đăng ảnh . còn khoe của, cãi nhau với chuyện tâm trạng là không đăng
chỉ vào để hóng
Nhìn Thấy Cuhiep là phải cười ngay rồi
Mình thì chỉ lên facebook chủ yếu đọc tin và cào phím, sủa khắp nơi, không có bạn bè gì cả.
hieukon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ toàn dùng insta 😁, mục số 2 về du lịch thì đúng là khoe trên fb ít thôi, còn trên insta thì các tài khoản nổi tiếng về du lịch không khoe người khoe cảnh hơi phí, kiểu như doyoutravel chẳng hạn, người ta post ảnh lên là đã muốn like rồi
Ko nên khoe ảnh bồ, chẳng hạn khoe gấu, mấy con nhỏ ế kia sẽ ghét và unf bạn, khi đó bạn khỏi chăn rau luôn
Penn
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cảm thấy nói nên làm hay không nên làm gì trên fb cũng không hẳn là đúng. Nó là không gian của bạn, bạn thoải mái tự do ngôn luận, cũng giống như ngoài đời bạn tự nhiên hứng lên đi chửi bố con thằng nào cũng là quyền của bạn, nhưng sau đó người ta nhìn bạn với con mắt thế nào là chuyện khác. Nói chung đây là vấn đề làm sao để hành xử như người văn minh, dù online hay offline
SuperBowl
TÍCH CỰC
6 năm
Lý do duy nhất không ai thích facebook nữa là like cái gì, bình luận gì cũng bị mọi người thấy, vậy có nút chia sẻ làm moẹ gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019