Những thứ không nên làm trên Facebook

Duy Luân
6/3/2018 22:31Phản hồi: 207
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yostu2014
ĐẠI BÀNG
6 năm
bài viết quá chuẩn
ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
FB hợp với người có nhiều thời gian cho nó, nó là công cụ tiêu thời gian hiệu quả nhất. Riêng mình lại thấy cuộc đời quá ngắn ngủi, nên kg hợp với nó. Đã dùng, đã thấy nó ảnh hưởng ntn, và cũng đã từ bỏ.
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tào lao ! Đi du lịch mà ko chụp chủ thể vào mời thấy khó chịu . Đi mà cứ chụp cảnh và đồ ăn thì chán ngắt . Nói chung nếu cái đứa mình thích hay tương tác với mình thì post gì mjnhf cũng thích . Còn thì ngược lại
Ta lên Facebook up mỗi hình con gái yêu thôi 😁
Khoe thì ít mà tuyển Rể thì nhiều :D
6 đứa con gái phải cần 7 thằng con rể mới chịu được :D
Cô Giáo Thảo.jpg liberty chan trang.jpg manh mai.jpg mua giay.jpg Nu sinh rat xinh.jpg sang-ra-chup-len-duoc-qua-nay-3.jpg
@Nhạc Phụ Đại Nhân bác định gả bác gái luôn phải không ?
@Nhạc Phụ Đại Nhân ahihi
quangtiepQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân :D
@TsanHoang smile2.gif
@Nhạc Phụ Đại Nhân chàng rể thứ 7 lắy ai vậy bác.?..nghi nghờ quá...😃;)😔
xxb4xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ý mình là bạn lên để xem tin của bạn bè, mà ai cũng nghĩ vậy thì có cái gì để xem. Tự nhiên Bigdata cái khỉ gì...
@xxb4xx vâng bạn không biết gì thật.
Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì dùng fb để xem tin của 1 số bạn bè mình follow, clip hài hay tin tức từ Cafebiz
Có thể loại người đăng hình tự phê rồi nhắn tin nhờ ấn Like.
Đa số fanpage dụ bạn tag người này người nọ vô để họ dc tăng view.
Tóm lại facebook như đống rác thôi mà
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Càng ít bạn càng tốt, bạn nhiều cũng toàn ngưng theo dõi, chứ ko newfeed toàn là tin người cần ko thấy, tin người ko cần thì xuất hiện theo cấp số
Nhất là vụ lai-chim vô tội vạ, share bất kể tin, thánh phán liên lục face !!!
thanhbksgt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tốt nhất là nên thoát tất cả ứng dụng Facbook ra khỏi điện thoại hay trình duyệt, mỗi tuần chỉ nên lên 1 lần thôi, đảm bảo sẽ tiết kiệm được mớ thời gian để suy nghĩ làm việc khác có ích hơn...
Không bao giờ cài Facebook trên đt. Chỉ vài tháng hay nửa năm đăng nhập xem có gì lạ không
ẩn ngày sinh nhật
ngày xưa sinh viên mình dùng fb chứ giờ ít dùng, thu thập thông tin ng dùng củng như vị trí, quyền riêng tư...
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã hạn chế dùng FB vid FB quá nhiều Page có nôi dung giật tít hay chuyện xã hội. Mình dùng Twitter và thích nó mất vì các CEO công ty lớn họ cập nhập tin tức khiến mình theo dõi hằng ngày. Mình cũng hay đọc reddit Cũng rất hay. Bạn nào có chơi twitter va reddit ko ???
kiddi5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tốt nhất là không xài FB. Còn xài thì che bớt mấy cái riêng tư đi.
randomman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cuối cùng là đừng nghe thằng nào xui dại trên tinhte 😁:D:D
Bài viết khá hay. Thanks!
Lên FB cũng có cái lợi là mỗi lần có thông tin gì chấn động hoặc cần thiết thì "cư dân mạng" lại rần rần lên nên cũng từ đó mà có thể tránh hoặc tiếp thu nhanh chóng kịp thời. Đa số những bài đăng của mình đều để chế độ "Friends only" và mình cũng hạn chế kết bạn lung tung nên cũng ko sợ lộ thông tin 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019