Những thủ thuật nhỏ khi sử dụng Microsoft Office trên iPad

Duy Luân
18/6/2014 11:2Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi ngu chút nhé .đừng ném đá
.tội thân em .
Ipad có thể dùng để sử dụng chuột và bàn phímrời không ạ .dùng như laptop ấy
@thanh_thuphap_tn Bàn phím: of course
Chuột: Jailbreak nhưng cũng ko sướng vì thao tác trên ipad chủ yếu tối ưu cho touch.

Dùng chuột và bàn phím trên ipad soạn thảo có thích ko? ... no biết vì chưa có tiền mua bản quyền ms office.
Sao em down office cho ipad không được, nó chỉ có one nôte cho ipad thôi vậy các bác?
Ko free chán qá
Mách cách bạn cách xài free Office win for iPad:
1. Tải về, free, nhưng phải có account
2. Đăng ký Account, chọn phần dùng thử 30 ngày, điền cho đủ thông tin vào
3. Cứ thế xài. Tình hình là máy mình hết hạn vài tháng rồi mà vẫn dùng như bình thường
Và 4. Có cho hay, mình thích dùng iWork hơn vì gõ tiếng việt trên office win nhiều lúc như dở hơi, và tính năng thì ko hơn nhiều lắm.
Thật ra thì đúng là ipad chỉ dành cho giải trí .nhưng giờ có bộ office cho ipad thì em nghĩ ngay đến làm việc nữa .
Chứ làm việc trên con laptop của em thì không chê vào đâu được rồi .nhưng nhiều lúc đi công tác mà chỉ cần có ipad đi theo mà không phải dùng đến laptop nữa thì tuyệt quá phải không các bác .vừa giải trí vừa làm việc vừa gọn nhẹ .
Vậy nên em mới hỏi cac bác xem có dùng được chuột rời và bàn phím rời như sử dụng laptop không ?
Chung quy lại là ipad chỉ để giải trí và xem office chứ làm việc rất khó và bất tiện phải không ạ .còn kết nối usb qua cổng micro usb thì quá khó khăn .
Ý các bác phải thế không ạ
VaneB
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_thuphap_tn Cũng tùy nhu cầu. Mình đang dùng Ipad + bàn phím Bluetooth thay cho laptop thấy tiện lắm. Mình hay đi lung tung nên cần gọn, nhẹ, pin trâu, văn bản dạng đơn giản và truy cập internet liên tục nên Ipad là lý tưởng nhất. Thích nhất là đọc sách, vừa làm việc xong có thể lăn ra giường đọc + tra từ ngay trong ứng dụng. Tuy nhiên ai xài Excel với PowerPoint nhiều thì chịu, Ipad bất tiện lắm.
member_vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng và thấy xuất hiện lỗi nhập liệu trong word, nhập tiếng việt những chữ như " đỗ " hay tương tự đều ko được, nhất là khi ko may viết nhầm backspace lại thì viết tiếng việt sẽ không được nữa. Có ai có cách nào bày e với. 😔
Co ai biet cach unlock galaxy light T399 T-mobile ko vay?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bác nào có tài khoản ms office share cho em với dùng chung thế này cho rẻ đt của e là 093567 ba ba ba ba
PSD
Trứng
9 năm
Chủ thớt cho hỏi mở office sao k được,bắt đăng nhập.Em chưa đk vạy phải đk ntn mong bác hướng dẫn cụ thể
[​IMG]image by phusy_digital, on Flickr
Sao em k tìm dc linh tải bác nhỉ. Bác cho em xin với dc k bác chủ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ai cho mình hỏi với . Mình có tải về microsoft word mak sao khi vào lại bắt đăng nhập nửa là sao .. Nói chung la vào mak ko lam j dc het á
PhiDoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khánh bk https://onedrive.live.com/?invref=3c93b4c13685f9fe&invsrc=90 các bác vào link đăng ký tài khoản Onedrive để có thể sử dụng Office online rất tiện. Ngoài ra Onedrive còn cho bác 15Gb miễn phí để up hình tự động lên internet cho iphone, ipad của bác mà không sợ đầy như icloud

Mấy bác muốn tải Microsoft Office thì chuyển App store qua Mỹ nhé

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Ok thank phi doan nghe . Đả thành công rồi
Xin hỏi, mình up lên ios 8.4, khi mở bộ ứng ứng dụng office thì phát sinh vấn đề. Excel, PowerPoint, Outlook thì không lỗi nhưng Word thì bị crash ngay khi mở icon Word lên, bạn có bị vậy không, có cách nào khắc phục không????
Mình xin cảm ơn.
congly27
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào dùng cái này thì inbox cho em nhé :d . giá 1/4 http://facebook.com/vtl.group
thank ông anh chia sẽ
1 thiếu xót thật lớn là không tạo được folder không lẽ cứ phải lướt xuống để tìm file mình muốn đọc trong khi có vài trăm file 😔
Hình như là quick office không hỗ trợ cho 8.4 thì phải, mình tìm hoài k ra, giờ muốn về lại quá :(
Bạn nào có ứng dụng nào xài word mà có thể tạo folder được thò share cho mình với.tks
Các bác cho e hỏi chút.
Sau khi save file word vào ipad thì file đó nằm đâu trong "ifile" ak.
E kiếm cả buổi không thấy đâu hết.

Sent from my iPad using Tapatalk
có ứng dụng từ điển nào tích hợp vào app ko vậy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019