Những tính năng mới trên Galaxy S 4 chạy Android 4.3

vuhai6
18/10/2013 0:51Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hjc có bạn nào có Tai khoản hots file cho mình mươn với , tải 1g5 về chua quá , ai có cho mình mượn , inbox dùm mình , xin cảm ơn
Sao s4 gt 9500 của mình cập nhật bị lỗi bộ nhớ 16gb còn có 9gb ko hiu sao nữa ai bị giống mình ko
@n0n4m3 Galaxy S4 16Gb nhưng thực chất nó chỉ có khoảng ~9Gb thôi bạn à. phần còn lại là Hệ điều hành và các ứng dụng đi kèm của samsung. muốn trống bộ nhớ nhiều thì bạn nên Root máy và xoá app không cần đi cho trống bộ nhớ.
Tình hình i 9505 của sing quốc tế đã có cap nhập qua ota ^^ chiến thôi
MAT1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là 16GB nhưng chỉ có khoảng 8-9GB nhưng trước đây vẫn thể hiện 16GB ở phần Storage. Còn giờ thì hiển thị luôn 9GB , máy mình cũng bị vậy .
cuongxu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko thấy 4.3 có gì đặc biệt thậm chí còn ko bằng! Lag nhiều hơn! Tốc độ thì chậm lại 1 chút! Thêm đc mỗi cái bàn phím telex nhưng cũng ko phải đặc sắc! Tôi thấy 4.2 còn ổn hơn!

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
diepcoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongxu máy bạn sidda cmnr
Tình hình cũng vừa cập nhật lên bản rom 4.3 stock cho e samsung s4 i9500 của vn (dung lượng 1,4G), cá nhân mình thấy thì bản cập nhật này vẫn chưa có gì khác biêt nhiều so với bản 4.2.2 trước đó. Theo như giới thiệu thì sẽ có sẵn Samsung KNOX và Samsung Wallet, trên thực tế thì chỉ có KNOX xuất hiện, Wallet thì không thấy đâu, chưa thấy hỗ trợ OpenGL 3.0, đểm Benmark sau khi up lên chỉ đạt ~ 26.000 khi đo bằng antutu benmark, phần mềm camera thì chưa thấy có gì cải tiến ngoài việc chụp nhanh hơn 1 chút 😃, ngoài ra có 1 số thay đổi nhỏ về giao diện và bàn phím, chưa biết có hỗ trợ GALAXY GEAR hay chưa? Bản rom này theo mình thì độ mượt hơn hẳn bản 4.2.2 nhưng pin dùng thì kém hơn chút ít. Trên đây là 1 số nhận xét về bản android 4.3 mà samsung mới cập nhật cho dòng s4 của vn. Mời các bạn xem và góp ý đánh giá cùng mình!
codochi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vào phần quản lý ứng dụng thấy có app spen 😁
Bữa nào lấy viết nghịch thử coi có được ko :D
Em dùng bản 4.3 thấy pin yếu quad. Nhanh hết dã man . Ai thấy bản nào pin dùng ok nhất thì pm em với.. plz help do công việc e hay dùng mà tự nhiên pin chán quá
Sao lên 4.3 mà wifi chập chờn quá , hơi yếu tý là nó bỏ wifi nhảy sang 3g à

huuu.s3 bao giờ mới có nhỉ.ngày nào cũg hóng cho con s3 cùi...
glaxy s4 cty mà đợi lâu quá. ai biết ngày lên cuh thể k. hóng 😃
up lên 4.3 bị treo chương trình nhạc chạy ngầm hoài là sao các Bác? có ai biết tắt nó làm ơn chỉ mình dùm,, Cảm ơn nhìu !
up lên 4.3 bị treo chương trình nhạc chạy ngầm hoài là sao các Bác? có ai biết tắt nó làm ơn chỉ mình dùm,, Cảm ơn nhìu !
Các bác ai biết tắt google Play âm nhạc khi nâng S4 - I9500 lên 4.3 chỉ giúp mình với. Từ khi mình úp lên chương trình nhạc đó cứ chậy ngầm hoài....mệt thiệt...haizzzzzz
Geek
TÍCH CỰC
10 năm
@phamthitxtc Google Play Music chạy ngầm không phải do up lên 4.3 đâu, mà có thể do bạn chưa update Google Play Music đấy.
Một số app khi kiểm tra thì không thấy thông báo update, nhưng vào mục All (All bên cạnh mục Đã cài đặt) thì sẽ có thông báo này, Google Play Music là 1 ví dụ. Bản cập nhật mới nhất ngày 31.10.2013. Update xong sẽ hết chạy ngầm.

@geek Là sao bạn mình cũng bị vây nè cập nhật chỗ nào . Làm thế nào để cập nhật được chỉ mình với

@geek Ok mình đã tìm thấy bản cập nhật rồi xin cám ơn

Geek
TÍCH CỰC
10 năm
@khlth8 😃

Tình hình là lại vừa có up date . Sửa 1 số lỗi thấy ngon hơn hẳn
Ok.....Good

Mình lại mới có bản cập nhật hơn 19 mb không biết là gì đây

ductung48
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có cảm giác mình bản 4.3 này pin không ngon bằng 4.2.2 .

@ductung48 đồng ý với bác này, nhưng mà mình xài vẫn tầm ~ 2 ngày mới cạn pin, chắc là mình chỉ nghe với gọi, ít lướt web và chơi game.
duypt8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hey ae!
Mới up rom lên 4.3 cho S3 nè. Ok lắm. Thích nhất là khoản chạy 3G chơi game online không nóng máy, chỉ hơi ấm ấm thôi. Đã test sau 1 đêm games clash of clans
Link: wanamlite.com
@duypt8x chúc mừng bác;)
Bản này xài cho S4 AT&T dc k chủ thớt 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019