Những tính năng sắp được cập nhật trên Spotify: cuối cùng cũng có hẹn giờ và nhiều thứ khác

eddie-labo
26/5/2019 3:39Phản hồi: 74
Những tính năng sắp được cập nhật trên Spotify: cuối cùng cũng có hẹn giờ và nhiều thứ khác
Mới đây lập trình viên Jane Manchun Wong đã chia sẻ một số tính năng thú vị sắp được cập nhật trên Spotify. Đây là những tính năng còn nằm dưới dạng mã nguồn công khai của Spotify, ai rành lập trình và tò mò đều có thể tìm thấy được.

tinhte_spotify_new_features (2).jpg

Đầu tiên là tính năng hẹn giờ, một trong những thứ nhiều người rất cần nhưng đa số ứng dụng nghe nhạc hiện nay chưa có. Cụ thể, Spotify sẽ cho phép anh em hẹn giờ ngừng nhạc sau 5, 10, 30, 60,... phút, tránh trường hợp anh em ngủ quên mà nhạc vẫn phát, rất có hại cho tai.

tinhte_spotify_new_features (1).jpg

Thứ hai là tính năng kết nối với bạn bè bằng cách scan một dạng mã QR độc quyền của Spotify để lưu nhạc đang phát vào thư viện cá nhân. Tính năng sẽ nằm trong phần Connect to a device luôn nên có thể là thay vì phải chọn từng bài hát, album rồi chọn share, thì anh em chỉ cần 1 thao tác là có thể chia sẻ được tất cả playlist, album đang phát luôn.

tinhte_spotify_new_features (3).jpg

Cuối cùng là khả năng tích hợp với Google MapsWaze, cho phép điều khiển nhạc ngay trong giao diện bản đồ. Đây dự kiến sẽ là tính năng hữu ích cho anh em lái xe hơi, nhưng cũng cần chờ xem giao diện sẽ được tối ưu như thế nào.

Nguồn: Android Authority
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính năng hẹn giờ mình có 1 tuần rồi Screenshot_20190527-120754.png
inteit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhphong1992 Trên iOS vẫn chưa thấy.
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
@minhphong1992 Không thấy đâu cả trên IOS. Mình tìm thấy nó trên máy android.
@phanjantho iOS dùng tính năng hẹn giờ có sẵn dùng còn tiện hơn nhiều mà bạn
@phanjantho Có lâu rồi bạn ơi, cập nhật lên đi, mình dùng iOS này
Vẫn dùng. Vẫn tín dụng đều 😁
App này hơn các app khác ở điểm gì nhỉ, có sài free được không ace nhu cầu chỉ nghe nhạc online, không lưu về máy.
@Đoàn Nhật Tân xài free đc bác nhé, chất lượng nhạc ko cao thôi và hạn chế tính năng
@vule123 Hơn bọn zing mp3 & nhạc của tui không nhỉ.... Hai bọn đó giờ spam QC ghê quá trời.
@Đoàn Nhật Tân thỉnh thoảng spotify bắt bác nghe quảng cáo 30 giây để nghe nhạc free 30 phút 😁
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SUSUBUCU Mình cũng vậy. Sự dụng thử xem thế não. Chứ zing hay nhaccuatoi chán quá
Niwky
TÍCH CỰC
5 năm
Tính năng hẹn giờ thật sự là không cần thiết vì iOS đã tích hợp sẵn vào app Clock rồi, và nó có thể hẹn giờ tắt nhạc hầu hết các app phát nhạc.

inteit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@whisky_x Nào giờ mới biết tính năng này ấy
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
@whisky_x Tính năng hẹn giờ trong app của Spotify chắc hữu dụng với ai xài android, chứ iOS thì xài thẳng luôn Timer của app Clock
POP.Super
TÍCH CỰC
5 năm
@whisky_x Cái này của iphone rất tiện , Mình toàn hẹn để tắt khi đang xf hay nghe nhạc . Trước giờ xài rất thích luôn
nhanyca
ĐẠI BÀNG
5 năm
@whisky_x Android thì cài SleepTimer , nhiều tùy chỉnh , tắt nhạc , tắt bluetooth ...
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Hú hú, nhiều khi nghe nhạc trước khi ngủ để quên sáng dậy nghe tiếp luôn 😆))
app này nghe nhạc rất là ngon, nhưng em vẫn trung thành với nhaccuatui có bác nào như em ko 😁
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 cá nhân mình thấy app này cũng bình thường, ko có gì đặc biệt. Vẫn xài poweramp download chiasenhac. Cài Spotify xong 1 tuần xóa.
Hay do mình ở trên này cao quá ko khí loãng ko nhận ra điểm hay của app
nguyentus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@galaxy@ premium hay chỗ là nghe nhạc bản quyền chất lượng cao, ko qc, 59k cho spotify, hoặc nctvszing nhạc lậu 59k :V
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyentus cám ơn bạn, vậy thì mình hiểu rồi
do mình ít khi nghe tai nghe, chỉ cắm vào dàn âm thanh có đủ 3 dải là dc ko cần chất lượng cao lắm nên dừng lại ở nhạc 320 thôi.
nguyentus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@galaxy@ nhạc spotify có chế độ OGG 320 cao nhất
mình ngủ toàn mở nhạc du dương êm tai cho ngủ sâu, có gì mà hại tai chứ,
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
@Nam Air Đúng rồi, em cũng không hiểu vụ này lắm. Cùng lắm chỉ hại pin thôi chứ nhỉ
vnlebaoduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Bác ngủ sâu, chứ tai bác thì ko hề ngủ sâu, bản chất khi ngủ là các cơ quan cơ thể được nghỉ ngơi, nhưng tai bác thì ko, nó vẫn tiếp nhận âm thanh truyền vào. Điều đó làm ốc tai làm việc quá sức, gây mệt mỏi. về lâu về dài thì sẽ giảm thính lực 😃
@vnlebaoduy bác vui lòng cho xin ít dẫn chứng khoa học nhé, chứ nói không không thì sao cũng được.
với lại khi ngủ thì mở nhạc nhỏ xíu du dương chứ có phải mở đùng đùng đâu mà bảo là giảm thính lực.
Không biết khi nào mới hiển thị lyrics của từng bài nhỉ.
@liketheblues Ủa hiện thị lâu rồi mà?
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@liketheblues tùy từng bài mới có thôi bác
@Tad Upin Vậy à. Thảo nào hồi mới xài thì có thấy lyrics, sau này thì không nữa.
Giờ chèn thêm mấy cái video ngắn trong vài bài hát. Mà mấy khi xem đâu.
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
5 năm
spotify mấy cái playlist của nó khá chất lượng, dạo gần dây hay nghe cái playlist Tắt Đèn khi làm việc đêm
vonam3g
TÍCH CỰC
5 năm
Chẳng bao giờ dùng mấy cái này...nct là tốt nhất .
vonam3g
TÍCH CỰC
5 năm
@vinhphm Nhạc thì ít,Người Việt Nói tiếng mẹ đẻ còn chưa xong,thích nghe nhạc quốc tế ...dù không biết nghĩa.nhưng vẫn thích nghe.Nhiều khi nó chưởi cũng không biết nó chưởi Kakaka
lendras
TÍCH CỰC
5 năm
@vonam3g Làm sao bạn biết người khác không hiểu tiếng nước ngoài? Bạn không hiểu thì bạn cho rằng ai cũng như bạn? Với lại bạn cho rằng ai nghe nhạc cũng là nghe mấy bài có lời?
@lendras Lý lẽ với nó làm gì, con ếch ở dưới giếng quá lâu thì tả nó về mặt đất có gì còn khó nữa là nói với nó về bầu trời. Nó cap cái ảnh màn chả liên quan gì đến vấn đề đang nói, có lẽ nó không biết mình đang nói gì đâu.
vonam3g
TÍCH CỰC
5 năm
@alakazam1994 Với cách nói vậy thì biết con người thuộc loại gì !?
NTT_93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước sử dụng vài ngày thấy nhàm nhàm. Đợt này sử dụng lại do thằng củ lol Đen nó ko để bài mới nó trên Zing mà có cái playlist ok nên cho Zing thành ứng dụng nghe nhạc office rồi kkkk
xài spotify, zing, nct xong phát hiện ra thích xài zing hoặc nct hơn.
có ai giống mình không 😁
nguyentus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quanghung1611 ai thích nghe us uk hoặc nc khác thì spotify là lựa chọn tốt cho họ :v
@quanghung1611 có tk vip nct vào web hay app vẫn bị nổi quảng cáo, nhạc thì toàn 128Kbps mặc dù đã chọn dung lượng cao nhất có thể. nói chung là còn dở lắm.
@quanghung1611 mình 4 năm nghe zing đây, từ lúc xài spotify thì cái zing nó mốc meo luôn rồi
@Nam Air bật 128 với 320 với lossless mình nghe ko phân biệt nổi nên nghe cái nào cũng như nhau 😃
@quanghung1611 có thể do trên NCT 128 với 320 là 1 thứ 😁
ducps2
ĐẠI BÀNG
5 năm
tháng nào cũng 59k đều đều. Nghe cũng ít :v kể ra hơi phí mà thấy giá cũng hợp lý nên kệ =))
Có cái app gì mà cast cả 1 cái playlist nhạc trên mạng vào google home, Chromecast k các bác? Chỉ cast nhạc online, k cast offline trong máy nhé. Zing nó làm dc nhưng nhạc dính bản quyền nên k phải vip k nghe dc
l0ngnguye
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng mạnh
ngon
E toàn nghe nhạc Việt là nhiều nên vẫn thích Poweramp thôi
Ủa cái hẹn giờ mình tưởng ai cũng có hết rồi? Mình xài bản bình thường thôi không tham gia chương trình thử nghiệm gì đâu.
59k/tháng, quá rẻ so với những gì nó mang lại, lại còn ủng hộ được nghệ sỹ, tội gì không dùng. Combo down thủ công về nghe với poweramp đã chấm dứt từ quá lâu rồi 😁
lzkloveqofmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hi vọng tính năng hẹn giờ sẽ ngắt hẳn hoạt động của Sportify, mình dùng tính năng hẹn giờ của IOS để ngừng phát khi hết thơi gian nhưng Sportify vẫn chạy ngầm, sáng ra thấy tụt cả đống pin. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019