Những ứng dụng cơ bản dành cho Android

Duy Luân
25/4/2017 2:45Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[QUOTE = "ThThLam, post: 49659398, member: 1794962"] I have Google Chrome and Google Keep. The other app has not touched yet. [/ QUOTE]
I have installed Google Keep, but I appreciate this forum for Android development software, and we need more and more effective apps,
Like the Android manager , Android assistant ,Android data recovery app ,
microsoft92
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn nào biết cho mình xin 2 app , tìm kiếm bằng hình ảnh giống như là bixby , ví dụ mình không biết tên của 1 loài cây mình chụp hình là nó ra thông tin của cái cây đó , với thêm 1 cái ứng dụng đo khoảng cách từ chỗ mình đến chỗ kia là bao nhiêu mét 😁 ? hihi thank.
Một trong những ứng dụng mình thích dùng nhất đó là FAST MESSENGER rất tiện lợi, bạn cso thể sử dụng cùng lúc tất cả các ứng dụng mạng xã hội, nhắn tin,... trong một ứng dụng fast messenger.
Link tải trên google play: play.google.com/store/apps/details?id=text.free.messenger.com.mymessengers2018#details-reviews
Đào mộ, về phần bàn phím mình đánh giá cao SwiftKey hơn là gboard. Gboard hơn ở vụ có thể dùng phím cách để điều khiển con trỏ, còn lại từ đoán từ đến giao diện đến chủ đề bàn phím đều thua SwiftKey đứt đuôi luôn. Đoán từ của SwiftKey chuẩn, xài 1 thời gian là học và nhớ từ rất tốt. Và dung lượng của SwiftKey cũng nhẹ hơn gboard nữa.
huuloc12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alakazam1994 swiftkey không bỏ dấu cuối từ được nên dùng khá khó chịu
@huuloc12 Bỏ dấu cuối từ là như thế nào bác nhỉ? Bác ví dụ cho em phát.
huuloc12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alakazam1994 ví dụ mình muốn gõ chữ "thôi" thì phải gõ là thooi, còn gõ thoio nó k ra dấu
@huuloc12 À, chắc mình không hay gõ kiểu ấy nên không thấy phiền lắm 😁
Mình xài labankey, note color, mấy ứng dụng này đồng bộ được, nên cài lại thì restore là được.
Có app gì mới up lên cho mọi người dùng vs nhé😃:po_O
qspeed
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên android có app nào để đọc ebook cả pdf, epub, prc, mobi ko hả Tinhter?! Đang dùng Lithium ngon, gọn, nhẹ nhưng chỉ được mỗi epub, trong khi kho ebook của mình pdf đã chiếm 1/2 rồi. Muốn tìm app ebook thâu tóm tất cả, chứ phân ra thì lười search từng app tìm ebook khi cần 😔
@qspeed FBreader nhé. Thằng này đọc được hết, mỗi tội pdf không có dạng reading mode
tinhte2104
TÍCH CỰC
6 năm
Chia sẻ App cho Android TV dùng để gọi điện như Zalo: Xin mời dùng thử Tellybean
cutegirl_95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có mấy app đọc tin tức thể thao hay lắm.
ktstuan83
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân mình thích quickpic hơn google photo vì đơn giản và nhanh, chỉnh sửa ảnh thì snapseed và picsay pro, nghe nhạc thì poweramp, download video từ youtube thì có tubemates, thêm cái lịch việt nữa
Apps cơ bản, mà không thể thiếu trên Android chính là Ch Play. Bạn nào có đồng ý kiến với mình không
cần lắm một ứng dụng xem word cup 2018
xinnguoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai có app xem xxx k xin vs
googlecomvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quản lý công việc cùng lịch nhắc hàng ngày với CalendarDC, có cả lịch âm hơn hẳn các phần mềm quốc tế
googlecomvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có cái app tự làm calendardc dùng để quản lý công việc, đồng bộ được với google calendar và có thêm phần lịch âm, thao tác sự kiện ngay ngoài widget, mọi người dùng rồi đóng góp ý kiến nhé
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.venus.calendardc

Calendar for 2024 - Apps on Google Play

Professional app to manage reminders, notes with dynamic recurring
play.google.com
Mình tải hết rồi 😆)
Mình gợi ý Thermometer app - ứng dụng nhiệt kế vừa có thể lấy chính xác nhiệt độ, trạng thái thời tiết. Lại còn có thể lấy được nhiệt độ pin và nhiệt độ cpu.
Tải ứng dụng theo tên com.hd.thermometer trên CH Play để trải nghiệm!
tranthuyngan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thử nhiều bộ office mà toàn lỗi font là sao nhỉ. Mình tìm mãi ko thấy font vntime đâu
Google keyboard là ngon nhất trong các bàn phím

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019