Những ứng dụng thay thế cho Microsoft Office, cái nào tốt anh em?

Duy Luân
7/6/2018 22:24Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhnk1985
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em nên dùng iWork vì tích hợp sẵn, free, giao diện đẹp dễ sử dụng cho người dùng cá nhân
code
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu là mình thì mình sẽ chọn bộ của Google vì tiện, không khác gì ms
Kingsoft Office có giao diện cũ (2003) và giao diện mới. Rất tiện lợi!
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Mình khuyên các bạn nên dùng libreOffice vì giao dien than thien, de dung, ho tro manh me cac dinh dang file, kha nang tuy bien da dang
Cái gì dùng quen dùng tốt rồi thì không cần đổi 😁
Thành thật khuyên anh em nên dùng , kingsoft Office vì tiện lợi
Mình khuyên các bạn nên dùng libreOffice vì cập nhật tốt, tương thích tốt nhất với MS Office tuy ko tương thích hoàn toàn. Cộng đồng tốt. Miễn phí.
warlichvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã từng sử dụng qua tất cả những bộ phần mềm này. Nhìn chung thì để đáp ứng nhu cầu đơn giản, không quá phức tạp, thì tất cả các bộ trên đều đáp ứng được. Nhưng đến khi nhu cầu phức tạp, file dung lượng lớn, thì hiện tượng crash, mất layout diễn ra thường xuyên, vô cùng khó chịu.

Tuy nhiên, bạn nên quan tâm đến vấn đề user-base của từng bộ. Có thể dễ dàng nhận thấy tại Việt Nam, Microsoft Office (MSO) là được sử dụng nhiều nhất. Đó là lí do bạn nên chọn MSO. Đặc biệt là Word và Excel.

Về vấn đề bản quyền và ....., hiện tại giá Office 365 dành cho cá nhân là 1.299.000,00 ₫ một năm, tức là khoảng 108,250 đ mỗi tháng. Dùng phần mềm bản quyền, bạn sẽ không phải lo lắng về vấn đề virus, malware hay những lộ hổng bảo mật khác do sẽ được cập nhật một cách chính thức thường xuyên.

Nếu bạn là người đi làm, và sử dụng những tính năng có trong Office một cách thường xuyên, thì mình khuyên nên thuê (hằng năm) Office 365 của Microsoft.
quysuphuho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ các bạn nên dùng libreOffice vì nguon mo
buichinhdat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình khuyên các bạn nên dùng mấy bộ của Google vì giao diện thân thiện không rườm rà, tính năng đủ dùng ko quá phức tạp như bộ offcie của microsoft
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở công ty mình đang dùng WPS Office để thay thế, quá tốt.
code
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình giờ hầu như dùng google “office” cho tất cả mọi việc, vì nó free và tiện , khá giống MS. Còn câu chuyện bản quyền thì mình cho rằng nó ko đắt, ai mua thì mua, ai xài cxx thì xài, nhưng đừng bao giờ đổ thừa cho việc “Không có tiền” nên mới dùng bản xxx! Ok? Cơ bản nó là cái bản tính thích dùng đồ free, lậu , ko quen bỏ tiền ra mua dọch vụ thôi. Bản thân mình cũng ko phải ngoại lệ, nhưng ít ra vẫn đang cải thiện bản thân và tỏ ra tôn trọng người tạo ra phần mềm hơn thôi, cái gì mua đc thì nên mua 😃
Có một bộ cực ngon mà dân VN hầu như không ai biết, đó là Softmaker Office. Hàng của Đức, bản mới nhất 2018 có chất lượng rất tốt, tương thích gần như hoàn toàn với chuẩn văn bản Microsoft. Tính năng thì phong phú. Có cả bản free lẫn pro, tha hồ lựa. Độ ổn định và trau chuốt ăn đứt thằng Libre, có thể nói là hiện nay chỉ kém duy nhất bộ Microsoft. Rất nên thử.
@DarthTyr Không phải Free. Xác nhận ngon
@Darklord.Py Bản free có tên riêng là Softmaker FreeOffice.
Mashimaro27
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DarthTyr Đâu có free bác @@
@Mashimaro27 Đọc reply ngay phía trên chưa? Lanh chanh.
doancaosang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu là mình thì mình sẽ chọn mấy bộ của Google vì nhanh lẹ, miễn phí
Mình khuyên các bạn nên dùng app văn phòng của Apple vì dùng tốt cho hệ sinh thái Apple 😁 Đáp ứng đầy đủ nhu cầu sử dụng, sync lên iCloud nhanh gọn.
minhdhvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ các bạn nên dùng mấy app của apple vì free
Nếu là mình thì mình sẽ chọn google Suite vì miễn phí
Mình đã thử qua hầu hết các phần mềm office miễn phí. Cuối cùng thấy WPS office là ngon nhất, gọn nhẹ hơn Microsoft office.
Mình chủ yếu là xài Excel, cá nhân thấy ở một số điểm nó còn ngon hơn Microsoft office.
tuyyanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dân IT mà đi tư vấn doanh nghiệp phần mềm thay thế office thì nghỉ việc sớm cho đỡ nhục. Còn ở nhà mà note mua bỉm cho con thì viết tay dán tủ lạnh là tuyệt vời.

P/S mới chuyển đổi data của 1 cty lớn dùng" lo tut "qua cloud MS up cả user lên và đầy tool. Co điều hơi ghê răng.
P/S lần 2 : bữa coi tinh tế xong nghĩ mình qua Oracle tư vấn các bạn nên mua máy Mac để " làm việc" chắc là nhận được phản hồi tốt lắm .
P/S lần 3 : đọc tinh tế xong cứ hồi tưởng kỷ niệm quá khứ kiểu có thằng nào ăn mày dĩ vãng kéo lùi lịch sử phát triển của anh em it những năm 19xx 200x khi nhờ thằng dầu khí lên công nghệ 3.9 chạy tư vấn ấy.
Nếu là mình thì mình sẽ chọn bộ của Google vì free, rẻ và đồng bộ dữ liệu tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019