Những ứng dụng tốt trên iPad có thể hỗ trợ cho công việc của bạn

Duy Luân
27/12/2014 8:38Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhân tiện thì mình đang dùng ONeNote trên tất cả các thiết bị, có bác nào có so sánh cụ thể OneNote và EverNote đc ko ạ 😃
CJ ENTUS Shy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái 1password phải mua bản pro mới xài đầy đủ được chứ bản free được có mấy tính năng
iDraw, NotesPlus, Koder.... Đâu rồi? -.-
Các phần mềm trên sẽ phát huy tác dụng tối đa nếu anh em cài thêm BTC Mouse & Trackpad - giúp kết nối chuột và bàn phím bluetooth với iOS. Với việc hỗ trỡ chuột, chẳng ai dám bảo iPad chỉ dành để giải trí nữa ;)
jeaolous
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn mấy thứ vớ vẩn.Công việc ai mà làm được = máy tính bảng nói chung toàn việc đơn giản có cũng được mà chả có vẫn thế.
Có ông còn khè được Team viewer cũng pro,Render ấn xong rồi có xem từ xa làm khỉ gì được mà đòi kiểm tra.
Office xem là chính sửa có mỏi tay.
Mail dân thường xem trên điện thoại cho lành.Ôm cái to đùng check thế nào trên công ty muốn ra đường làm à.
Mấy thứ còn lại cũng thế thôi.
Phục vụ tốt nhất Ipad cho công việc chắc giờ chỉ có mấy em tiếp thị bán hàng thôi xách cái Ipad chụp đủ hình bán đủ thứ "cái gì" cũng có.Cái này các bác nào HCM chắc cũng gặp hoài.

99% giải trí thôi.
@jeaolous Thì ứng dụng vào công việc thế nào thì tuỳ mỗi người mà. Bạn biết cách thì công việc bạn sẽ rất nhẹ nhờ ipad, còn không thì nó vẫn chỉ là cái tablet chơi game mà thôi.

Tầm nhìn của người ta rộng lắm...
auductai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân đồng ý với bạn. Nhưng với mấy bạn tầm nhìn hẹp tốt nhất bạn không cần trả lời đâu. Lúc đầu đọc comment hẹp mà bạn quote mình cũng bức xúc lắm, viết cái comment dài ngoằn luôn. Nhưng rồi cũng xoá, vì nghĩ dù cho nói thế nào đi nữa, thì với trình chỉ dùng tablet giải trí và có tư tưởng vào gây war topic. Thì nói cũng không thông. không chừng lát nữa sẽ có người quote cãi lại comment này của mình (xem thử thế nào)
p/s cảm ơn topic của bạn, mình mới tải Sign, vì khách hàng thường gửi Hoá đơn cho mình qua file PDF, giờ có cái này thì mình có thể điền ngay dù đang có việc ở ngoài
@jeaolous Người ta hơn nhau ở cái tầm nhìn và cái đầu. Bác phán 99% để giải trí là biết đầu bác nằm dưới đất rồi, người ta gọi là đầu đất ấy. Tội nghiệp.
Tốt nhất ko nên tranh cãi vô bổ ipad hay window mới là thiết bị làm việc. Hiệu suất của công việc được đánh giá dựa trên kết quả trên số tiền kiếm được chứ đâu phải dựa trên thiết bị.
Một anh dùng ipad hay tablet mà kiếm được tiền gấp nhiều lần anh xài laptop vậy thì tội gì ta ko chọn cái nào nhẹ hơn hiệu quả hơn

Ps: nếu mà bạn nào bảo laptop là làm việc thì chắc chưa được chứng kiến cảnh mấy giám đốc họ ngồi quẹt quẹt ngón tay tại một bãi biển mà thu nhập hơn mấy bác ngồi gõ bàn phím ở văn phòng mà vẫn phải vâng dạ thằng ngồi ở bãi biển. Em thì được chưng kiến rồi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@truong95 Nhìu báccứ thần thánh hóa con laptop =))), cứ laptop moi là làm viec, cài office mới là làm viec @@,
Tung nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi, mình mới mua iPad air 2. Sao ko đc bộ iWork của Apple miễn phí vậy ?
liperdo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tung nam Bạn cứ đăng ký tài khoản icloud là có mà ;)
Ipad chủ yếu chơi game, phim, web chứ văn bản thì chắc chỉ tạm thời khi ra ngoài đường đỡ xách theo laptop với đống dây nhợ, chuột các kiểu.
michaelgou
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi ngu chút. Dùng Team Viewer. Khi dùng iPad đẻ truy cập vào laptop đang để ở 1 chỗ khác thì có yêu cầu laptop đó phải đang mở máy thi iPadmơi truy cập được không? Cam ơn.

Sent from my iPad.
@michaelgou Đúng ạ. Máy có thể đang được lock thì teamviewer cũng được.
Ipad chỉ để con nít ăn cơm là giỏi 😁
Em thấy cái ipad của e để chơi thôi chứ làm việc thì nghỉ :v được cái web vs fb sướng thôi
jing
CAO CẤP
9 năm
1password ko bảo mật = keepass !
TinNghia
TÍCH CỰC
9 năm
Có vậy thôi á.
cũng thích phết nhỉ, nhưng để làm việc thì mình thích cái bút kiểu Note hơn chút
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Mỗi người đều có một nhu cầu riêng cho bản thân. Mình thì IPad là thiết bị dùng cho giải trí, còn laptop để làm việc. Thế là hài lòng.
klq nhưng cho mình hỏi: camera của ipad 4 trên ios 8.1.2 có cải tiến nhiều so với ios 7 không? ios 8.1.2 có chiếm nhiều dung lượng không?(bao nhiêu GB?) Và ios 8.1.2 trên ipad 4 thì có lỗi gì không? (ex: wifi chậm, máy lag,...). mình muốn update lên ios 8.1.2 để cải tiến camera trên ipad 4 nhưng không biết có nên lên không? Xin các bạn cho mình ý kiến. Xin cảm ơn.
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Hay. Thanks mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019