Những ứng dụng tốt trên iPad có thể hỗ trợ cho công việc của bạn

Duy Luân
27/12/2014 8:38Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n014latoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ipad dùng để làm việc 😆 nghe có vẻ hài hước nhỉ!!
@n014latoi Chứ cai gì mới lam viec đc?
Klq nhưng từ ngày lên ios 8 mất tiêu cái hình nền giống trong bài, ko biết ai có up lên cho em nhá 😁
Người nhà tôi ở Việt Nam! dung toan iPad toi ở Úc can trao doi qua FaceTime nén mua ipad2 32g dung , da update 8.1.2 ,do cua tao qua cao cấp va thống minh vải,muốn vua lam việc vua nghe nhạc ,thích thi cho nghe khổng thích thi ô nghe đuợc ,lượt web trang nao thích thi cho xem khổng thi bao khổng kha dung , xem tivi trúc tuyến vtc luon bao lỏi . Xin nho nhung tinh do iPad huống dan giúp.cam ổn nhiều
Bổ xung cho cu Luân:
1. Dropbox/OneDrive/Google Drive: Thời buổi "mây mưa" (cloud) ko thể thiếu cái này
2. Skype/Lync cho conference
3. Wunderlist hay các app tương tự cho to do list
4. Mail phải kể thêm Acompli (MS mới mua), dùng cực đã (view calendar availability, free conf number, attach file from Dropbox...)
5. Calendar phải kể thêm Tempo, call dial cho calendar có conf number
6. Globo cho global date and time
7. Scanner Pro: lưu các loại tài liệu, hoá đơn..
8. CardCam: Mình ko phải lo lưu name card nữa nhờ thằng này
9. WebEx: khỏi cần giải thích tác dụng 😃
10. Một đống app cần cho người hay di chuyển (như mình): TripIt, Flight Track Pro...

Ai nói iPad ko làm việc được thì thật là buồn...
babydown
TÍCH CỰC
9 năm
Ghi chú: Office cho iPad hiện nay đã có thể sử dụng miễn phí, kể cả tính năng chỉnh sửa, không cần phải có Office 365. Tuy nhiên, bạn phải chuyển qua App Store Mỹ để tải về.

Làm sao để chuyển qua store Mỹ các bác, đăng ký tài khoản iCloud mới hay sao ???
auductai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@babydown có phần đổi store (chính xác là đổi vùng) trong cài đặt "iTune & App store" trong settings ấy bạn. Settings - iTune & App store - View Apple ID - Country/Region. Còn không thì khi vào app store lúc cài App nó kêu đổi store để cài thì nhấn Đồng ý, nó sẽ đổi, sau đó thì tìm lại app mình cần vậy là xong
thực sự nếu hay dùng cho công việc thì nên là 1 laptop chạy window, ipad chỉ nên giải trí.
sututam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mailbox, teamview... là hữu ích nhất.
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
Office trên cả android và ios đều có vấn đề cả, khi làm dịch thuật, convert chuyên gia bị lỗi, vẫn phải sài win cho nó lành, nếu lam viec nhieu minh nghi ko nen dùng ipad, chọn surface thấy có lời hơn

Ko biết viết gì !
Các bạn có ai biết cách xem file cad và 3d trên ipad ko
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em muôn tải Office cho ipad mà ko có US acc. Pác nào có tài khoảng US để down cho em mược với được khon6g.
@nobody.tang http://appvn.com/ios/tai-game-iphone/office-mobile-replaced-by-new-apps/4795
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vvvvvv cái nì cho iphone bác VVVVVV ơi.
@nobody.tang link itunes?
fdfsdf3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình xin hình nền ipad với :d
còn nhiều app những cũng hay và tiện ích như dropbox, mailbox,...
còn nhiều app những cũng hay và tiện ích như dropbox, mailbox,...
cho em hỏi là có ứng dụng nào gõ tắt được như unikey trên window hôn
Hay

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Em dùng id Việt nam k tài nào mua dc. Mà k muốn lập id mỹ vì lập mấy lần toàn lỗi. Có cách nào khác để tải k hả bác chủ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@kgb_tutu Mình cũng từng bị vậy. Bình thường nếu muốn chuyển vùng thì phải xác nhận thẻ VISA, MasterCard,... này nọ rồi mới cho chuyển. Còn tạo acc mới thì toàn lỗi.
Mình ngâm cứu việc lập id Mỹ này cả một đêm mới ra. Bạn phải sử dụng VPN Mỹ trên iPad (hay iPhone), vào App Store (chưa đăng nhập) để tải một app miễn phí bất kì sau đó đăng kí acc Mỹ từ đó thì nó mới cho.
Hỏi các cao nhân : Em đang rối khi làm việc 1 lúc cùng nhiều file excel ,wold, coppy giưa các file excel ,wold...sao nó rối rắm qua, còn việc lưu trữ trên đám mây thấy cũng loằn nhằn gi ..gi không tiện như trên Macbook. Bác nào có thủ thuật gi hay chỉ giao em với ???
Khá hữu ích, cảm ơn bạn.
iWork sao phải mới mua máy thì được tặng? Vậy thì ai chả được tặng tại sao phải mua nữa nhỉ?!
Cái 1Password mình nhập hết tài khoản với password của mình vào đó thì có khi chính cái app này nó ăn cắp mật khẩu các tài khoản của mình thì sao nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019