Những yếu tố lưu ý khi đi mua phụ kiện USB-C, mời anh em chia sẻ thêm

Duy Luân
10/9/2018 22:7Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

black_pearl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng sợi cáp urgreen chuyển đổi thẳng từ usb c ra hdmi cho con macbook pro 2016 của mình tương đối ổn, 2 đầu đều là đực hết! Hôm trước mua trên lazada, hôm nay thấy hết hàng rồi!

Link nè
http://duylinhcomputer.com/usb-type-c-ugreen/cap-ket-noi-usb-type-c-to-hdmi-dai-1-5m-ugreen-30841-ho-tro-3d-4k.html
@black_pearl Ugreen giờ mình thấy nhiều, mà cáp làm hơi xấu 😁 hi vọng chất lượng ổn
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Ugreen vs Unitek thấy xấu như ổn. thấy ổn hơn cả Energiger
black_pearl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân chất lượng xài tốt lắm
nghja trung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình định mua hub của orico usb c thì chắc dùng được vs dell xps 13 các bác nhỉ
proxyweb03
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cục này ổn không @Duy Luân
Satechi Type-C 75W Travel Charger .jpg
@proxyweb03 Ngon, đẹp nữa, chiến đi bạn
bomy
CAO CẤP
6 năm
hoco thì copy mã dây sang shopee xem giá thế nào hẵng mua bạn, hoco ngon bền nhưng chỉ đáng mua hàng giá rẻ thôi, mắc quá thì mua sang anker aukey đi 😃
Tình hình là thế này, em đang dùng con Hp Envy 2017 chỉ có 1 cổng USB-C xuất ra màng hình, máy chiếu. Hôm bữa cần phải báo cáo trên màng chiếu mà tìm cổng chuyển đổi ra VGA hoặc HDIM mà không có (em ở tỉnh lẻ), bác nào tư vấn giúp em loại tốt + giá cả luôn nhé.
@Anh Tuấn - Quy Nhơn Shopee và Lazada thẳng tiến, ship tận nhà cho bạn
@Duy Luân Cái cần là loại nào, hãng sản xuất có uy tín cho an tâm bạn ạ
apple_plus
ĐẠI BÀNG
6 năm
MÌnh chưa mua máy Mac, giờ muốn mua mấy món này trước được không mấy bác 😃 😃
@apple_plus Máy win giờ cũng usb-c đầy mà
Mình đang xài củ sạc & cáp sạc Aukey, xài quá ngon trong tầm giá.
Hub chuyển đổi thì liên quan tới chất lượng trình chiếu, truyền dữ liệu cũng như cái máy tính động chạm tới chén cơm nên chỉ dám xài hàng Belkin. Đắt mà xắt ra miếng.
@BillyTheKid96 Giống mình haha
vẫn chưa dùng sản phẩm nào có cổng USB-C 😔((
mình chậm quá
minhieu89
TÍCH CỰC
6 năm
@HCproboy Tui cũng như ông .. hehe
anh em cho hỏi sao mình lấy củ sạc 18W của Samsung sạc cho Note 9 tốc độ sạc không thay đổi gì so với cục theo máy, không biết phải do sợi dây theo máy là 2.0 nên điện cũng theo ít ko ạ.
Mình đang xài Galaxy Book 12 với 2 cổng C, tính chơi củ sạc 65W của Xiaomi thì ko biết dùng cho cả đt với máy tính có nhanh hơn ko hay cũng thế để tránh lãng phí
@kobebryant Cục sạc đi kèm Note 9 là đã có sạc nhanh rồi mà nhỉ?
@Duy Luân Sạc nhanh nhưng ý mình là cho cục công suất cao hơn (cục cho sạc đôi) với sợi dây đi theo thì thời gian sạc cũng thế. Nên ko biết là Note 9 bị giới hạn hay sao ý. Chắc bữa nào đem thử cả Galaxy book 12 và Note 9 ra test cục 65W của xiaomi thử
@kobebryant Công suất cao hơn nhưng chip trong Note 9 nó không nhận hết thì cũng đâu có tác dụng gì đâu bạn 😁 dòng được điều khiển bởi chip nữa mà. Ví dụ bạn cầm cục 65W đi sạc cho iPhone thì nó cũng không nhanh hơn so với dùng cục 12W
minhieu89
TÍCH CỰC
6 năm
- Chưa xài cáp USB-C, nhưng mình cũng ủng hộ mua cáp thương hiệu tốt xí như Anker, vì mình cũng đã mua và sử dụng thấy tốt và hài lòng
- Đây là hình ảnh mấy em nó
@minhieu89 thấy bạn mình dùng anker đồn là sạc nhanh bị chai pin. k biết thế nào
minhieu89
TÍCH CỰC
6 năm
@RF Hiến Nguyễn ờ...dụ án này thì không rành vì cá nhân mình thì thấy anh chàng phone của mình không bị hiện tượng gì lạ. Nhưng mình nghĩ nhà sản xuất họ cũng tính toán cả rồi, thêm nữa là cũng đặt chuẩn MFi gì đó của Apple mã cho từng sợi cáp mà, trên website thông tin của họ có mà. Bạn tham khảo thêm để yên tâm sử dụng.

http://anker.vn/collections/cap-lightning-anker
@RF Hiến Nguyễn Mình thì không bị. Dòng vô máy được chip kiểm soát hơn nên không cần lo vụ đó
minhieu89
TÍCH CỰC
6 năm
@RF Hiến Nguyễn Vậy là yên tâm rồi nhé!!
khanhbinls
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho mình hỏi là mình đang dùng Dell XPS 9560 15', sạc theo máy ghi ở trên cục nguồn là 130W, nếu chuyển sang dùng dây UBS C để thay thể sạc theo máy thì nên dùng củ và dây loại nào để có nguồn điện tương đương vừa đảm bảo an toàn và khả năng cung cấp điện cho máy, thêm nữa là nếu dùng bộ USB C chỉ có nguồn là 80-100W thì điện cấp cho máy có đủ để không bị ảnh hưởng đến hiệu năng không vì theo mình biết là phải cung cấp đủ điện thì laptop mới chạy đc hết hiệu năng ??
@khanhbinls Hiêun tại với macbook của mình mình cũng xài cục sạc có công suất thấp hơn nhưng không ảnh hưởng gì.

Mà gì tới 130W lận ghê thiệt 😁 cái này thì chắc không có cục 3rd party nào đọ lại nên tốt nhất cứ xài cục của hãng đi bạn
subacu82
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tìm sợi cáp này lồi mắt mà chưa có
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@subacu82 cáp này đầy mà bạn. mình đang xài của Energizer với cáp Unitek ngon lành cành đào luôn - Usb-C to Usb-B của ổ cứng
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@subacu82 http://energizer.dtr.vn/cap-type-c-3-0-to-micro-b-energizer-1-2m-mau-den-c11c3mcgbk4
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
subacu82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@subacu82 Mấy cáp này dài tới 1m. Cấm ổ hdd rờm rà. Cám ơn các bạn!
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@subacu82 thì thu nó lại. mấy loại cap này ít có cái nào dưới 0.9m lắm bác. chịu thôi
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
Usb C thì ngon rồi, nhưng thời mới xài, mình phải mua cáp đa năng, có thêm 1 đầu Micro usb để dùng nhiều thiết bị hơn
Admin có thể giới thiệu cho e biết 1 vài thương hiệu uy tín có PD dc ko ạ
@NguyễnTuấn6196 Anker aukey, satechi, belkin, apple
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai có usb c to hdmi adapter của note 9 thử với macbook ra tv coi tốt ko với
Hub thì mình dùng của Orico trước mua trên shopee thấy giá khá tốt
Mấy cáp chuyển đổi thì chỉ tin dùng của Ugreen và Unitek, giá hợp lý bền và đẹp gấp nhiều lần mấy ông không tên tuổi
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Quang Hưng 01 giống mình. mua hẳn 2 sợi của 2 thằng này. xài béc nhè luôn mà vẫn tốt hơn thằng Energiger chưa xài nhiều đã bung hư lúc nhận lúc không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019