Nhược điểm của Mi 9: màn hình không đẹp, không chống nước, loa thoại bé

Duy Luân
13/5/2019 22:19Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi chán lắm chán lắm, đúng là tiền nào của đó thôi
bibeo89
TÍCH CỰC
5 năm
Màn hình tàu đã là thương hiệu nhiều năm nay 😆
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
mic kém, loa mono tồn tại từ đời tống hay đời thanh rồi mà tới giờ cũng ko khắc phục. đang dùng xiaomi mà thấy còn ức chế. May mà mình làm việc văn phòng nên ko sao, chứ mấy anh sale mà dùng xiaomi chắc đập máy. mic xịn, loa stero cũng có thêm bao nhiêu tiền đâu mà keo kiệt
bxv77
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vụ loa thoại Xiaomi nhỏ confirm ạ. bán Mi Mix 2s vì lí do đó, khó chịu cực kì
chinh xac
ĐẠI BÀNG
5 năm
Loa bé thì cài loa booster nhé Luận.con màn hình thì tăng độ tương phản lên nhé đẹp ngày.con chống nước cũng kg cần thiết lắm vì có ip68 nào mà nhung máy xuống nước đâu chỉ làm màu thui.Tom lại là những cái Luân che thật sự ra kg có gì đáng suy nghĩ hết...Mi9 thật sự ngon trong tầm giá.con hiệu năng bo xa các con kìa nhé...
bxv77
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chinh xac vụ chống nước, IP68 bác đi mưa rất đỡ ạ, sau vụ gặp trời mưa mà k có áo mưa, em đã bán mi mix 2s. Còn màn hình mà bắt người dùng phải đi tăng độ tương phản là k ngon rồi bác. tăng lên nó rất giả.
điện thoại chức năng chính là nghe gọi, đến nghe gọi cũng phải cài phần mềm vào để booster công suất, liệu loa có bền?
chinh xac
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bxv77 Oh.dt là để phục vụ mình mà bạn.khi cần thiết mình có thể làm mọi chuyện miễn sao nó tiện ích cho mình là được.mot doi ta 3 doi nó mà bạn...
bxv77
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chinh xac đồng ý là thích, nhưng giữa chuyện mua cái đt phục vụ được mình, và chuyện mua cái đt rồi xài chứng năng cơ bản đã ức chế + lo sợ thì nên chọn cái tốt hơn chứ bác 😁
Vấn đề bảo mật và update ko biết thế nào?
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@samsung focus Rom Dev update hàng tuần vào thứ 6, còn rom stable thì vài tháng 1 lần. máy cỏ cũng đc update trong 2-3 năm. còn bảo mật thì cũng ko quan tâm lắm
chinh xac
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hi.Mi9 antutu 380000 vậy là nó xếp trên ipxs max,s10 plus với P30 pro ha Luân?
DA Chu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy chê MIUI là thôi nghe nhức đầu rồi.
Trong các giao diện tuỳ biến android thì cá nhân đánh giá cao nhất, nhìn đỡ hơn nhiều của Huawei hay Samsung. Huawei icon nhìn kinh vđ còn samsung chỉ đẹp trên màn hình cong thôi, mấy con màn phẳng mà thiết kế giao diện sát lề 2 bên như vậy nhìn sao sao ấy. Riêng đối với ai thích dùng android thuần thì mình không nói đến, vì dường như chia ra 2 trường phái rồi
Đang xài Note 9 và Mi max3, đã mua mi9 cho người nhà. Mi9 màn không sậm như Note9 nhưng vẫn đẹp. Vân tay cực nhạy, camera rất nét. Loa thoại thì bình thường không nhỏ. Máy rất nhẹ, độ hoàn thiện cao, cầm thoải mái.
goodbye77
TÍCH CỰC
5 năm
Câu tiền nào của nấy ko bao giờ sai
M xác nhận, loa bé thật, mình dùng qua mấy dòng rùi.
Nhiều lúc nghĩ Xiaomi ra đời cũng gần 10 năm, tích lũy qua mỗi năm lẽ ra chất lượng phải nâng lên, nhưng có vẻ vẫn chưa được như kỳ vọng. Với thế giới công nghệ thì 10 năm là quá dài.

Có lẽ, dù là 10 năm nhưng vì năm nào cũng quay cuồng ra hết máy này tới máy khác, 'người tiều phu' Xiaomi mải lo 'đốn củi' không có quãng nghỉ để 'mài lưỡi cưa' của mình, nên thành ra hiệu quả lao động chưa cao. 😆
Mẹ mình dùng Mi 6x thấy vụ loa thoại ổn mà nhỉ. Thực ra tiêu chí dùng điện thoại của mình cái đầu tiên loa thoại phải ngon,to,rõ ràng và ấm. Trước giờ mình thấy Sony,đặc biệt là Blackberry làm cực kỳ tốt điều này. Đó là lý do mà đến giờ vẫn không bỏ được em BB 9360 làm máy phụ. Ip thì chưa dùng bao giờ nhưng nghe mọi người chê cái này lắm
Thông báo của MIUI cực tệ 😔
@narutoxboy MIUI thì phải vào cài đặt cấp quyền cho ứng dụng thì nó mới thông báo mà
@kien_2210 Đầy đủ rồi mà vẫn sida, ví dụ đơn giản nhất là ko tắt âm tb của mes được, cứ tắt là tự mở lại, icon hiển thị noti trên app lúc hiện lúc ko haizzzz
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá quá ngon
vinhrai2019
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang sử dụng chiếc điện thoại xiaomi mi 9 nek, mua trong đợt đầu và vẫn đang rất hài lòng chỉ có vấn đề pin trên máy mình có vẻ bị lỗi gì đó thấy xụt hơi nhanh so với mấy con xiaomi mi 9 khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019