Niantic, hãng phát triển game Pokemon: Go giờ đã có giá trị khoảng 4 tỷ đô

Hassler
22/1/2019 15:13Phản hồi: 57
Niantic, hãng phát triển game Pokemon: Go giờ đã có giá trị khoảng 4 tỷ đô
Anh em có còn ai chơi trò Pokémon Go không? Công ty Niantic, nhà phát triển của trò chơi AR đình đám này vừa có 1 đợt huy động vốn thành công nữa từ SamsungAxiomatic Games với giá trị khoảng 245 triệu đô, giúp đẩy tổng giá trị của công ty này lên đến gần 4 tỷ đô.

CEO John Hanke cho biết việc đưa Samsung và Axiomatic Games vào danh sách các nhà tài trợ chiến lược lược sẽ giúp họ có thể hiện thực hóa dự định đem công nghệ lại gần hơn với thế giới. Đây cũng là một bước đệm khá ngon lành khi họ đang chuẩn bị cho ra mắt tựa game dự kiến sẽ bùng nổ không kém gì Pokémon Go là Harry Potter: Wizards Unite. Tính đến thời điểm hiện tại những màn săn Pokémon đã đem lại hơn 2 tỷ đô cho Niantic, với tựa game sắp ra mắt Harry Potter, dự kiến cũng sẽ đem lại rất rất nhiều tiền bởi đội ngũ fan hùng hậu của chú bé phù thủy này trên thế giới.

Với Niantic việc mời thêm các nhà đầu tư cùng chung tay góp vốn không phải bởi họ đang thiếu tiền, bởi như đã nói ở trên tiền của họ đang ở mức khá ngon lành và rủng rỉnh để tiếp tục nghiên cứu và phát triển. Cái chính là họ muốn tìm thêm các nhà tài trợ có kinh nghiệm ở các mảng khác, để có thể trao đổi thông tin nhanh hơn và được hưởng lợi hơn từ kinh nghiệm của họ. Trong trường hợp của Samsung thì khỏi nói, đó là 1 trong những nhà sản xuất điện thoại Android lớn nhất trên thế giới, họ cũng có những khoản đầu tư lớn vào mảng AR, thứ mà Pokémon Go được xây dựng theo. Còn với Axiomatic Games thì họ lại có kinh nghiệm trong việc quản lý mảng giải trí và thể thao, hiện đang nắm 1 phần của Team Liquid, công ty chuyên về mảng esport, hơn nữa họ cũng có kinh nghiệm khi đầu tư vào Epic Games, nhà sản xuất tựa game đình đám Fortnite.

Mình vẫn đang rất hóng tựa game mới của họ, Harry Potter: Wizards Unite bởi mình cũng là 1 fan của chú bé phù thủy này. Với mình việc họ phát triển tốt và ngon lành sẽ càng giúp đem lại nhiều niềm vui cho người chơi, vậy là đủ. Còn các định hướng này nọ sâu xa thì mình cũng không quan tâm lắm 😁.

Anh em có hóng Harry Potter: Wizards Unite như mình không? Chỉ xem đoạn promo ngắn xíu này cũng thấy đã rồi!

Tham khảo BI
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán bản quyền pokemon cho niantic là cú hối tiếc nhất của nintendo. Không biết khi nào nintendo mới bớt bảo thủ mang pokemon lên smartphone 😔
foolguy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hunglong96 nitendo và Pokemon company đều là cổ đông của niantic mà bác. Niantic nó thành công thì nintendo hưởng lợi là tất nhiên
@foolguy Đúng bác, nhưng em nhớ hồi lâu đọc cổ phần nitendo trong niantic chỉ khoảng 10-13%, mà thực tế thì đám chơi pokemon go là fan pokemon cái thương hiệu nitendo build 20 năm trời chứ ít đâu, kiếm còn thua apple nằm giữa cắn 30% :v nếu nitendo mà phát hành đi, nó ăn nhẹ nhàng tiền tỷ usd, chưa tính giá cổ phiếu tăng
thang_a14
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 theo em bác đang bị suy diễn theo kiểu nghĩ hộ cho người giàu rồi bác! Bác có thấy Tư sản nó cho không ai cái gì chưa bác 😃 Đơn giản như mấy Shark, đầu tư trăm triệu đã ăn cổ phần rồi abc này nọ rồi, nói gì tiền tỷ đô
@thang_a14 Khác chứ bác, thành công của pokemon go nói thẳng đến từ lượng fan hùng hậu của thời nintendo build sẵn. Để cho một công ty mới nổi lên giá tỷ usd đe dọa cả chính công ty mẹ đi. Đây là doanh thu của nintendo qua các năm, bác thấy thời mobile bắt đầu thịnh hành giảm đều không, bảo thủ quá à, tầm nào mới có pokemon mobile 😔(
Hóng Harry Potter xem thế nào. Trước giờ nhiều game ăn theo nhưng đa phần fail vì không hấp dẫn và cốt truyện bị chán
@tuthanhnhan.arch Bạn cầm đt đi lòng vòng và miệng lảm nhảm đọc thần chú như điên. Chưa kể nhiều người đọc không chuẩn nữa. Kkk chắc vuu
hoangtuna
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenly2016 Skill ra bằng cách vẽ hình lên màn hình...
bandbu
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenly2016 mic chưa đủ nhạy để tách tiếng của bạn ra khỏi môi trường đâu mà có vụ đọc thần chú ở đây
Hồi mới ra cũng chăm đi bắt lắm mà chơi không lại mấy bạn xài tool nên nghỉ rồi.
Tài sản pokemon hồi đó 🆒
Cea
TÍCH CỰC
5 năm
@mua_da_xa A lô bạn ơi, không chơi nữa cho mình xin acc được không? Vì bây giờ ra mắt tính năng trade & lucky pokemon, acc cũ dễ ra!
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Thằng khốn lạn, làm ăn như cức. Tiền nhiều mà game chán ko tả dc. Giàu chẳng qua lợi dụng số lượng fan pokemon quá nhiều, Nintendo lại bảo thủ nên fan muốn đổi gió. Nó lại tính đi theo bản cũ lợi dụng fan HP vì fan này phần lớn trẻ ko à, potter head thì nữ nhiều nữa nên chẳng quan tâm game hay dở sao, thấy là cài thôi. Ko thèm cài nữa nhá, mình chơi pokemon ko bay lượn gì ở quê hẻo lánh nên chi cỡ 1k đô mua vật phẩm trong hai năm chơi. Ghiền pokemon quá mà 😔, giờ thì dẹp nha con. *uck Niantic!
bandbu
TÍCH CỰC
5 năm
@ntlvn bữa nay có trade pokemon với cả đấu pokemon với nhau rồi đấy
@sunsetvn Hồi đó mình lập kế hoạch mỗi ngày để dành 1k để mua HP rồi Eragon =))
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
@Cửu Thiên Giàu vãi, tôi 31 rồi. Năm lớp 7 đọc lần đầu. Phần lớn là đọc ké, bòn tiền mà phải nó ra được 2 cuốn rồi mới mua được, không mua được liên tục. Mua luôn cái rương phiên bản anh quốc sưu tập. Mà bọn HP hút máu vãi, mấy ấn phẩm ăn theo như shit, đắt lòi mà nội dung đúng văn chương rẻ tiền, làm tốn tiền như cuốn "A history ò Magic ấy". Ý tôi ko muốn nói rõ fan phần lớn là các em gái thiếu não, bên topic khác đã cà khịa vụ phân biệt chủng tộc rồi 😁. Tụi niantic chuyên gia đánh vào tâm lý kiểu ăn mày dĩ vãng. Tuổi thơ dữ dội tràn về giờ trưởng thành, tài chính cũng có rồi chẳng chi ra ít để níu kéo chút kỷ niệm đẹp. Tụi khốn lạn!
@ntlvn Giàu đâu, mỗi ngày để dành 1k 1 năm là gần 400k rồi. Mà mình chỉ mua đúng 7 tập ko mua mấy cái ăn theo nên cũng đỡ 😃
Phatmarcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
bắt được vài chục con, nhưng không biết làm gì thêm, chỉ đi và bắt
sowbiT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phatmarcom Chính xác luôn. Cái cơ bản nhất trong thế giới pokémon là thi đấu PvP thì không có.
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sowbiT giờ có rồi đó
bandbu
TÍCH CỰC
5 năm
@Phatmarcom có trade với pvp rồi đó bác :|
sowbiT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chân Dài Tới bây giờ thì thật sự mình cũng không còn mặn mà để tải lại game 😔
Cài vào chơi dc 15p là chán. Game này mất nhiều thời gian & công sức quá.
icon929
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy cái logo giống giống cái áo của mình AC2FA68D-A1E6-4247-984C-29881E76AC01.jpeg
Giá trị kinh khủng thật.
Các bác nhà ta bao nhiêu đất, resort, khu vui chơi giải trí, nhà xưởng, máy bay... làm kinh tế và chính trị trên chục năm rồi mà chỉ bằng một phần con Pokemon.
@tranvutruong Bỏ cả đống công sức mới ra được cái game chứ tưởng bở à
@quyett92 Thế các bác đại gia ở xứ ta ngồi chơi ko à.
Nhanh vãi lồi
evodanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
screencapture-localhost-3000-pokemon-26-form-Alola-2019-01-23-12_56_52.png screencapture-localhost-3000-pokemon-31-2019-01-23-12_58_26.png Screen Shot 2019-01-10 at 11.07.50.png Mình đang dùng data từ Pokemon Go để làm dữ liệu cho demo cho dự án open source vui vui ở nhà. Qua Tết mình sẽ up code lên Github.
duc190
ĐẠI BÀNG
5 năm
@evodanh Nhìn bảng tính dam ko đúng lắm nhỉ
Góp ý là bác tham khảo công thức chuẩn thì mọi người quen hơn :3
https://pokemondb.net/type
evodanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duc190 để tôi kiểm tra lại, do giữ liệu tôi lấy từ pokemonhub.net.
Ghê vậy hả?
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Game này giờ còn người chơi hả? 😁
@KeNg0aiDao Còn hơi bị đông nha bợn =))

Trailer game thì luôn hoành tráng 😆 Game ra mà same sịt thì vui 😁
Alanwu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở đây có ai chơi Ingress cũng của Niantic ko, mấy cái Pokestop và Gym trong Pokémon: go từ các portal Ingress mà ra đấy.
Làm cái game như cẹc mà cũng phất gớm nhỉ
Chưa chơi trò này lần nào luôn 😃
Hi vọng bản Harry Potter này sẽ có tương tác với nhau như một cộng đồng, hô thần chú các kiểu 😁
Chưa chơi lần nào
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
hơi đâu ngày nào cũng đi mấy km bắt poke vs potstop

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119