Night Shift có thực sự giúp bạn chìm vào giấc ngủ dễ dàng hơn?

MinhTriND
29/3/2016 21:25Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh thặc...
cứ như vào phải cái động anti, Tinh tế giờ anti Apple kinh khủng.
Vào bài iPhone nói lỡ miệng một cái là ăn gạch đủ xây nhà luôn 😁
bothangtay
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Bố thằng này
MUA con zenphone 2 đã có tính năng này có sẵn từ đầu :v
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
8 năm
Điện thoại mình luôn có ứng dụng lọc đèn xanh. Dễ ngủ và không bị khô mắt khi sáng
Mình thấy sử dụng nightshift vào ban đêm rất dễ chịu. Mình cũng thường dễ ngủ hơn sau khi xài
Chê bai gì thì cũng nên có văn hoá, gì mà cay nghiệt. Người ta không đúng thì phải giải thích. Chê với phán thế này người ta gọi là mất dậy. Trên này giờ toàn đứa người ta nói câu gì không hài lòng là cắn lấy cắn để.
leminhkha
TÍCH CỰC
8 năm
sao iP5 của mình ko có, đang ở iOS 9.3.1
@leminhkha Chip 64 bit trở lên mới có bạn ah 😁...là từ 5s trở lên đó...
ntson
TÍCH CỰC
8 năm
@leminhkha CPU 64 bit mới có nhé. Ip 5 thì nghỉ
Cái này trước bị cộng đồng Reddit lên án gay gắt vì họ cho rằng Apple đã "ăn cắp" f.lux
Cá nhân mình đã JB nên có xài f.lux và phải công nhận ban đêm xài cái này không bị chói mắt, thỉnh thoảng ban ngày mình cũng bật 😃
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@cuongsaker1306 Mấy bố trên reddit thích thì sue đi 😁 nhưng có điều cùng chức năng mà khác thuật toán thì ko dc tính là ăn cắp đâu nhé.
@thienbrand Vì mấy bố trên đó không biết chứ như mình xài Revit dùng trong xây dựng đây, mình mà up cái add in gì lên store của Autodesk, nó thích là nó lấy đưa vào trong phần mềm luôn, ai đâu dám nói gì...nhiều cái add in đang kiếm tiền ngon cũng bị đưa vào...chịu thôi vì trong điều khoản nó đã ghi trước rồi, huống hồ cydia là cái vượt qua bảo mật của Apple nên nó càng muốn lấy thêm nữa :D...
Apple làm rất tuyệt!
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
"Đi đầu" ở đây là đi đầu trào lưu ạ. Mấy bố android cũng đem "Chế độ đọc sách" nhưng chả ai thèm quan tâm, còn Apple đem lên thì mọi người nhao nhao bàn tán.
Đó là sức mạnh của kẻ dẫn đầu trào lưu 😆)
Cho mình hỏi iPhone 5C có chế độ Night Shift này không nhỉ?
2 dòng máy này ko có nightshift nhé
5s trở lên mới có
Không muốn ngủ thì màu gì cũng thế thôi
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 chức năng dành cho những cú đêm thức khuya . Em kok có thời gian rỗi xài cái tính này , ngày làm 12 tiếng 9h sáng tới 21 đêm , về nhà là ngủ thôi còn kok có thời gian đụng tới cái điện thoại nữa 😃
Em chả biết có tác dụng làm buồn ngủ hay không, nhưng xem buổi đêm thấy mắt mũi dễ chịu là được.
Hình như ip 5 lên 9.3 ko có
M dùg flux trên cydia ( do chưa có máy nào lên 9.3 ) tối nó bớt chói mắt hơn. Còn dễ ngủ hay ko ko bít vì tối lướt 15-20p là ngủ
kiddi5
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tóm lại, tất cả chỉ là trò marketing, tạo 1 selling point cho sản phẩm mới thôi. 😁
Zack_alex
TÍCH CỰC
8 năm
ngủ ngon hơn thì nên quay tay phát 😁
Ánh sáng xanh không phải là thứ duy nhất gây rối loạn giấc ngủ, tức là khử được ánh sáng xanh thì bớt đi đc 1 tác nhân gây mất ngủ. Nên apple mới nói là night shift giúp người dùng dễ đi vào giấc ngủ chứ đâu có nói là giúp ngủ ngon hay mơ đẹp đâu, bài viết này moi móc và bắt bẻ quá.
ducviet1106
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy nó hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019