Nikon công bố D6, chiếc DSLR tiên tiến nhất của họ

Didu
4/9/2019 4:42Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunglx212
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng ngon chỉ ngắm thôi
Thật sự thì cầm một con DSLR chụp vẫn có cảm giác tự tin hơn cầm một cái MRL mặc dù đang cầm X-100T.
hóng D750 giảm giá để có cơ hội tiếp cận?
d750 hay a7ii????
AnthonyDO
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đang dùng m43 đây. Về cơ bản nếu muốn được lượng ánh sáng thu được tương đương như lens FF thì lén m43 cũng to lắm 😃 chung quy nó là ở vấn đề về giới hạn Vật lý rồi
Dự đoán 145 củ.
vẫn quá to
nhỏ gọn như sony và công nghệ hiện đại như sony thì mới ngon
Casper_HN
TÍCH CỰC
5 năm
@daotruong94 Sony ngon thế mà A7RIV mới ra cũng chưa bằng nửa giá con này đâu...

Chắc bọn ngu mới mua Canon Nikon nhỉ =))
hungsisvn
TÍCH CỰC
5 năm
@Casper_HN a9 cũng giá này nhưng ít người dùng hơn dù nhẹ hơn
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa dùng Nikon
Giá của nilkon chắc nhiều ng ko muốn nhắc đến đâu
@Sehtr7 Bạn nổ r đấy mình mua em a7m3 mà
@tulaisky1 Tùy bạn nhà giàu hoặc nghèo thôi chứ máy camera có nhiều cái ff và crop nên giá còn tùy thuộc nhà mình thích nikon mà
tulaisky1
TÍCH CỰC
5 năm
@meokurocute2 so sánh giá 70-200GM với con mới nhất 70-200 E thì GM hiện vẫn đang 58tr, con E thì có 48-50tr, 24-70GM 45tr , 24-70 VR 44tr .v.v. bạn nghĩ giá cả như vậy thì bên nào cao bên nào thấp. trong khi đó là những con bên Nikon còn ra sau , giá thời điểm mới ra cũng vẫn rẻ hơn giá của 2 con GM ra trước. chả phải tự nhiên ng ta bảo lén Sony đắt. chỉ từ khi Canon, Nikon ra dòng lens cho máy MRL của họ thì giá của dòng lens RF với S thì đắt hơn Sony thôi. Chứ trước giờ F mount nikon giá có hơn gì Sony hay Canon đâu?
@tulaisky1 Ok mình hiểu r cảm ơn bạn đã thông não cho mình
Đỉnh cao là đây
Vẫn có cảm tình với mấy dòng flagship như D5 hay 1DX 😃 đi chụp chân dung mẫu này mẫu nọ hay đi du lịch vòng vòng thì mình mang bộ Sony, nhưng khi chụp thể thao và chụp sự kiện thì mình vẫn dùng Canon dslr, có cảm giác yên tâm và chắc chắn hơn - điều mà mình vẫn chưa tìm thấy ở mirrorless 😃
Hãi mấy cái bánh chưng này rồi, nặng nề làm người chụp chậm chạp theo ngày xưa chưa có a9 còn khoái bánh chưng, cầm 1D4 còn chịu được chứ giờ hết mê nổi do quá nặng
Nhìn to vật vã ra ý nhỉ.
tulaisky1
TÍCH CỰC
5 năm
@Lexuancuong95 body dòng pro DSLR hãng nào cũng thế mà bạn. Canon hay Nikon đều to cả
ntt2007
TÍCH CỰC
5 năm
vì tình hình công nghệ phát triển rất nhanh, cai A9 dù còn nhìu điểm yếu nhưng thêm 2-3 đời nữa mình nghĩ nó sẽ rất ok đó
nên cỡ D7 D8 chắc nó vẫn còn được ưu tiên cho dân sport, wild life nhưng xa hơn thì chưa bit
3-4 năm trước ai cũng chê mirrorless ko làm nghề dc nhưng bi h đã khác rồi đấy thôi, mình cũng buồn nếu dslr bị lép vế nhưng xu hướng nó vậy thì chấp nhận thôi các bác nhỉ
tulaisky1
TÍCH CỰC
5 năm
@ntt2007 thích gì dùng nấy, đó vẫn là suy nghĩ của mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019