Nikon D5600 chính thức: Giao diện điều khiển mới, thêm Snapbridge và khả năng chụp Timelapse

Gia Tường
10/11/2016 7:2Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy quay phim tốt mà mấy đứa Review trên mạng như Vinh Vật Vờ dùng Cannon 750D nhỉ?! 😁
Xem Clip để biết chất lượng Video :p
Bluetooth+wifi. Có lẽ Nikon đang đi tắt đón đầu công nghệ không dây cùng macbook pro 2016 😁
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu giá bán như d5500 thì dc. hơn d5500 ở cái thao tác máy với thêm timelapse. còn lại giống y chang??
@nobitaadidas Mình thấy giá máy ảnh Nikon ở VN rẻ hơn giá hãng công bố ở nước ngoài rất rất nhiều, như D3400 kèm kít công bố 650 USD mà VN có 9tr5 chính hãng.

Tương tự với D5600 mình nghĩ cũng tầm 13tr thôi.

D3400 cắt đi rất nhiều tính năng so với D3300 huyền thoại nhưng dxo cho 86 điểm, thật vãi linh hồn!
@dasklney Vậy bác cho em hỏi là nếu bước qua Nikon thì nên ẵm 3300 hay là lên dòng 5000 series luôn ạ?
3300 có lợi thế là giá giảm so với mẫu 34, nhưng tính năng nào bị cắt thì em không rõ.

Máy hiện thời của em là canon 1200D.
kinisorao
TÍCH CỰC
7 năm
@mycloud2010 bác nên hoàn thiện về kỹ năng thì hơn...đổi giữa cách đời máy, thương hiệu vậy phí tiền thôi. lên thì lên hẳn fx bác ạ
@kinisorao 1200 là máy dùng chung bác ơi. Ý em là mua máy riêng ở mức chấp nhận được chứ cũng không có nhu cầu full frame đâu.
kinisorao
TÍCH CỰC
7 năm
@mycloud2010 xài chơi thì d3200 -5200 trở lên ok rồi bác. còn tùy ham muốn bác sau này nữa.
Chụp được time lapse thì hơi bị đã nhưng người thường thì ít ai chụp lắm. Nên mua D7000 hoặc 7100 cũ để xài ống kính D ,non D và quay tay được cho vui.
Trước khi đến với Fuji
E vẫn là 1 Fans chân thành với Nikon...
😁
@Calvin_trung Vấn đề là với giá body new như hiện nay thì bác có thể mua nikon FF để dùng lên FF của nikon 😁. Còn muốn lên ống to và dải từ 300 trở lên thì fuji chỉ có con 100-400 còn lại không có.
@Long UFM Bác nói chính xác.
E hĩu ý Bác dzòi. E hĩu hết về góc nhìn tiêu cự.
Nhưng Bác ko hĩu ý E cho lắm.

Đại khái E chỉ nói về con lens 23 của Fuji nó cho góc nhìn tương đương 35FF.
Dòng crop Nikon ko có lens crop giá rẽ như dậy.
Nó chỉ có con AF-S 35 1.8G hoy. Gắn lên Crop là 50m rồi.
Còn con lens 24 1.4 Nano mà Bác nói giá 43 triệu. Chẵng lẽ mua Con này về gắn Body D5500.

Đại khái E chỉ nói về CROP. Hệ Lens crop của Fuji có Con Lens 23 khá hay.
Nhưng ngôn từ ko dc chỉnh chu cho lắm.
Nên Bác hĩu nhầm chăng.
Còn Nikon hệ Lens FF của nó quá Good dzòi, nói chi nữa...
@Calvin_trung Nếu muốn chơi 24mm trên Nikon thì có Sigma 24 1.4 Art, giá cũng tương đương Fuji 23 1.4 mà?
@kkzbanana Chính xác dzòi Bác.
Vấn đề là Fuji vẫn nhõ nhẹ, chụp thanh cảnh thì quá oki.
E chỉ chụp chơi chứ ko làm dịch vụ.
Nên Nikon FF khá nặng nề với E.
Bibusama
TÍCH CỰC
7 năm
Hơn có tý, hy vọng ra con này d5500 sẽ giảm giá tý để tết hốt
Nhân tiện hỏi các bác em newbie có nên lấy con này thay cho 750d k
xem trên
cameradecision.com/compare/Nikon-D5500-vs-Canon-EOS-750D
liệu nó có so sánh chính xác không?
Em đang dùng chung Canon 1200 thấy cũng ổn, nếu qua Ni thì định ẵm 1 dòng 5xxx này với hi vọng pin lâu, lấy nét nhanh hơn mà thấy nhiều bác trên đây không hảo dòng này lắm và thường khuyên 7000. Mặc dù e biết là 7000 hơn rất nhiều nhưng cái khó là không còn brand new, sợ pin chai và chất lượng máy qua tay.
Bằng iphone 7 plus ko các bác nhỉ
minoru1991
ĐẠI BÀNG
7 năm
e đang dùng D7000 + sigma 17-50f2.8
Cực kỳ hài lòng 😁
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
rất tiếc, em trót yêu Pentax mất oy :oops:
Cho e hỏi là chụp chân dung và người nhiều thì lấy nikon hay canon các bác? E thì phân vân giữa nikon d5600 hoặc canon 70d
E chuộng cái khoảng màn hình cảm ứng xoay lật của 2 ẻm, ngoài ra thì ưng cái ngoại hình nikon nữa vì thấy nikon nó đầm hơn kiểu gì ấy, nên phân vân quá
Bibusama
TÍCH CỰC
7 năm
@Big Fan Smile Trời, 2 con phân khúc khác nhau mà sao so được, con 70d dòng cao hơn (tuy là ra đời trước khá lâu nhưng so vẫn hơn). Chụp người lấy canon, thiên hạ vẫn bảo nhau vậy. Tuy nhiên nếu bạn k có ý định chuyên nghiệp, khuyên lấy mirrorless sony a6k.

1 thanh niên xài d7100
Quá ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019