Nikon ra mắt máy ảnh Coolpix S800c chạy Android 2.3, có Google Play và Wifi

Duy Luân
22/8/2012 4:10Phản hồi: 151
Nikon ra mắt máy ảnh Coolpix S800c chạy Android 2.3, có Google Play và Wifi
Sau nhiều tin đồn, cuối cùng Nikon cũng đã chính thức ra mắt chiếc máy ảnh đầu tiên của mình có tích hợp hệ điều hành Android: Coolpix S800c. Máy sẽ được cài sẵn Android 2.3 cùng cửa hàng nội dung trực tuyến Google Play Store để người dùng có thể tải về bất kì ứng dụng nào, bất kể đó là game, phần mềm chụp ảnh, quay phim hay các tiện ích khác. Những tính năng bình thường của Android như duyệt web, kiểm tra email, kết nối lên Facebook, Twitter, Google+ vẫn hiện diện đầy đủ trên Coolpix S800c. Tất cả sẽ được thực hiện thông qua kết nối Wifi. Mặt sau của máy nhìn giống một chiếc điện thoại thực thụ khi được trang bị màn hình OLED cảm ứng 3,5" để chúng ta có thể thao tác với máy. Nikon cung cấp hai màu đen trắng để khách hàng lựa chọn tùy ý. Sản phẩm có giá 349,95 USD và bắt đầu được bán ra trong tháng sau.​

Về thông số của một chiếc máy chụp ảnh, Coolpix S800c sở hữu cảm biến CMOS 16 megapixel, ống kính zoom quang 10x với dải tiêu cự 25-250mm (quy đổi tương đương máy phim 35mm), có đèn flash và tốc độ chụp liên tiếp lên đến 8 khung hình/giây. Nikon cũng có cài sẵn 18 bộ lọc hiệu ứng để việc sử dụng máy được vui vẻ hơn. Bộ xử lí hình ảnh EXPEED C2 trên thiết bị hứa hẹn mang lại hiệu năng hoạt động cao cũng như mức độ khử nhiễu tốt. S800c cũng có khả năng quay phim Full-HD 1080p với âm thanh stereo, và sau đó khách hàng có thể nhanh chóng chia sẻ video của mình lên YouTube hoặc Vimeo. Kết nối GPS có sẵn sẽ giúp định vị và gắn thẻ địa lý lên ảnh một cách nhanh chóng.

Cấu hình cơ bản của Coolpix S800c:
  • Cảm biến BSI CMOS 16 megapixel, bộ xử lí hình ảnh Nikon EXPEED C2
  • Ống kính zoom quang 10x, tiêu cự tương đương 25-250mm
  • Chống rung quang học Nikon VR
  • Có đèn flash tích hợp
  • Chụp ảnh liên tiếp 8 khung hình/giây (chế độ continuous drive)
  • Quay phim Full-HD với âm thanh stereo
  • Màn hình OLED cảm ứng 3,5" độ phân giải 819.000 pixel
  • Bộ nhớ trong 4GB
  • Cài sẵn hệ điều hành Android 2.3, với kho nội dung và ứng dụng Google Play
  • Có ứng dụng lưu trữ và chia sẻ ảnh Nikon Picturetown
  • Tích hợp Wifi, GPS

151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá đi. Giờ cái gì cũng tích hợp hệ điều hành được. nhưng mà ảnh này chụp toàn 5, 6Mb 1 pic shared lên mạng XH đến bao h nhỉ , chắc là tự động nén.
@namttn đang up mà rớt mạng thì tèo
@namttn 808 1 bức 8-12Mp còn up được bạn ạ , cho vào photoshop resize ảnh lại thôi .
bh cái gì cũng phải thông minh, cái máy ảnh cũng android. Và đương nhiên là cái gì càng thông minh thì giá càng đắt "Bao h ae nghèo mới được sử dụng đây."
camovie
ĐẠI BÀNG
12 năm
bật lên fải chờ nó khởi động à ta @.@
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@camovie Chắc nó khởi động nhanh fastboot như htc ko ha. Hoặc mình khởi độg sẵn ở chế độ chờ, vậy có thêm thông số thời gian chờ của pin he. 😃
@camovie android thì chạy ở chế độ chờ liên tục chứ đâu có cần tắt. nếu tắt chắc chắn nó sẽ có cơ chế để load nhanh HĐH, như hibernate chẳng hạn
caphe17
TÍCH CỰC
12 năm
@camovie sẽ là khởi động từ standby...
@camovie Khởi động gì bạn. Cũng như điện thoại android thôi, nó ở chế độ standby thôi. Giống như 1 cái điện thoại android ở chế độ flight mode
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@camovie chuẩn 😆 chắc là đầu lâu lắm =))
Thời đại số tới máy ảnh cũng có Android 😁
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
@thamtunamviet Vậy là chưa biết Lumix Phone rồi.
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chụp thêm nhiều hiệu ứng của các app android !

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
sao không bổ xung thêm chức năng nghe gọi nữa nhỉ, với thương hiệu nikon thì nokia pureview làm sao so được chức năng chụp ảnh được
@izzi_kaka vậy tui lấy cái máy của bạn đưa cho thằng con nít, và tôi lấy máy của tôi đưa cho thợ chụp hình nhé. Bạn đang nói vấn đề gì vậy?
@izzi_kaka ờ thì máy bạn chụp đẹp, ờ thì bạn chụp hay, tôi nhận mình chụp dở vậy, chứ không khéo mình cầm D800 mà chụp hình thua bạn rồi lại mang tiếng thay cho cả hãng Nikon thì dân Nikon nó đánh tôi chết. Thôi bạn cứ cầm Pureview của mình rồi ra tiệm decal dán cái chữ Number1 lên đó nhé.
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
@Wolfrain =)) thôi kệ bác ạ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
thêm khe cắm thẻ sim nữa thì ok!😃
@txtruong_87 mua thêm cục gmate nữa là thành dt rùi😃
Hay nhở.
Dùng android chắc mau hết pin lắm
Màu trắng quá đẹp !
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ thiếu mỗi khe sim thôi 😃
vietcuongs
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau này chơi game trên máy chụp hình lun ta @@
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái máy ảnh canon của mình bỏ 2, 3 tháng ko sạc pin khi mở lên vẫn ko sụt vạch nào, cái máy ảnh này mà dùng để ko chắc vài tuần cũng hết pin, nếu tắt hẳn để tiết kiệm pin thì khi bật lại cũng phải đợi ốm mới vào cho được cái giao diện chụp ảnh. Sắp tới Nikon sẽ lấn sân sang lĩnh vực sản xuất Smart phone
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngtienvan vài tuần sao? lạc quan quá rồi =)), cầu cho nó qua đc 3 ngày =))
Mình thử so sánh ảnh của PureView với ảnh từ Canon EOS 7D thấy sao 41 chấm lại thua 18 chấm ta :eek:
@emkobit em cũng lậy bác 😁
@emkobit Đưa ra còm này để chọc ngoáy anh em hử? Không thêm gì bổ ích thì đọc còm người khác cho khỏe. toàn gây mất hòa khí.
@phongbatinhdoi1311 Bác có quả Lens ngon nhỉ :oops:
@emkobit Siêu zoom giống đt Japan thôi.
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
CPU,RAM bao nhiêu nhỉ ? độ phân giải 819.000 pixel gần bằng HD 720-1280 rồi.
chạy android thì khởi động lâu vãi,những khoảnh khắc đẹp trôi qua trong tiếc nuối cho mà xem.
@xtmg1 bác yên tâm! người ta tính toán hết cả. chắc sẽ có chế độ chụp nhanh mà ko cần phải khởi động android
@xtmg1 là tích độ fân giải của dọc và ngang 😁
Hok có cấu hình CPU VS RAM nhỉ cầm em này đi cafe lướt wed sẳn pột mấy em chân dài , mà cài thêm viper rồi vào wán cafe gội cho thằng bạn thì người ta cóa bảo mình điên hok ta

Sent from my MB526 using Tinhte.vn
thêm cái sim nữa thì gọi nó là gì đây?? camphone ah?
nierec
TÍCH CỰC
12 năm
May anh ma cai android de lam gi chu? Cai gia cua may anh se ko xung dang voi nhung gi ta su dung.
xin loi gi ko bam dc tieng viet.
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@nierec Android xủ lý hình ảnh và video rất khá bạn ah
Ngoài ra nó còn.giúp mình xủ lý và chia sẻ ảnh nhanh.
Sẽ rất nhiều tiện lợi nếu nó đc trang bị android. Vàphần cứng tốt chả khác j hổ mọc thêm cánh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019