Nintendo 3DS sắp có ứng dụng YouTube trong tháng này

TDNC
13/11/2013 18:25Phản hồi: 22
Nintendo 3DS sắp có ứng dụng YouTube trong tháng này

Nintendo vừa thông báo trên Twitter rằng trong tháng này họ sẽ bổ sung ứng dụng xem phim YouTube cho hệ máy Nintendo 3DS (và 3DS XL) của họ, đồng thời cập nhật ứng dụng YouTube trên máy Wii để hoạt động tốt hơn. YouTube trên 3DS sẽ cho phép người ta có thể tìm kiếm và xem video ngay trên màn hình của máy. Và với khả năng hiển thị hình ảnh 3D không cần kính thì rất có thể chiếc máy chơi game cầm tay này sẽ chơi được rất nhiều các video 3D đang có sẵn trên đây.

Còn đối với máy chơi game Wii, YouTube phiên bản mới sẽ được làm lại toàn bộ trong vòng vài tuần nữa, các chức năng và giao diện của ứng dụng sẽ được thiết kế lại cho phù hợp với việc nhập liệu trên gamepad. Dự kiến YouTube cho 3DS sẽ được phát hành tại khu vực Bắc Mỹ và châu Âu ngay trong tháng này.

Theo Engadget, Twitter
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uả vậy mà lâu nay mình tưởng cái này có youtube rồi chứ
chưa đc chơi thử cái này, ko biết 3d không cần kính là sao.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@huynhquang07 nhìn đau mắt bỏ xừ. mình ngồi nhìn tý hoa hết cả mặt mày, toàn tắt chức năng 3d đi. ~.~
cái máy này chơi Pokemon X & Y phê cực kì...
Youtube nhìn có vẻ là một "người bạn hòa đồng" thế chứ thực tế lại là "người kén bạn để chơi" nhỉ (hay do bố mẹ bạn ấy khó tính ta).
@fanyingni Khó với bạn Microsoft thôi, còn lại chơi hết
@killed đếch chơi với ios nữa, mà có mỗi android chứ hết éo đâu, toàn chơi bẩn
@kiwi9999 Không hiểu liên quan gì ios ở đây với android?
cái này ngon ah nha
sặc bán xong thì ra youtube. để lâu chả dùng đến vì không chơi game mà phim thì convert nản quá nên bán bopr. giờ ra app youtube cảm thấy muốn khóc quá😕
@dino_su phát biêủ câu này coi chừng fan xbox với sony nó chọi u đâù đâý
3ds hack được rôì, shop ở sg hn bán thiêú gì mà bảo ko bán ở VN
@Clould bác có nhầm lần gì không thế? em bảo em bán máy rồi thì mới có app chứ em có nói không bán ở vn hả bác. hack thì đợt em mua đã có rồi. giờ vẫn giữ acecard 2i nè
Tobias Jr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Clould Bổ sung nhé, ngoại trừ 3DS dưới firmware 4.5 mới dùng flashcard Gateway để chơi game 3DS nhưng vẫn còn hạn chế một số game firmware cao. Còn Game DS thì chơi thoải mái nếu mua Flashcard R4idsn hay SuperDSTwo. 3DS tạm chưa bị hack đc hoàn toàn !
Chưa xài mấy cái máy chơi games này bao giờ @@
nhiều bạn nói chưa được chơi bao gờ thì cũng đúng thôi , vì nintendo có bán máy này ở vn đâu , hơn nữa máy này chưa hack được , mà người vn có bao giờ trả tiền mua hàng bản quyền đâu mà đòi chơi được 😁
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đã
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
đỡ phải convert........ hehe... mà giá như nó cho thêm tính năng download nữa thì hay 😁
LeHieu097
ĐẠI BÀNG
10 năm
Poke xY 😔
bên Nhật mấy cái máy Nintendo này thông dụng dễ sợ, đi đâu cũng thấy. Hôm bữa đi vườn thú cứ vài đứa con nít lại có 1 đứa cầm 3DS chụp hình
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu thế vụ MS và YouTube sẽ lặp lại.
Mình dùng liên tục 9 tháng nay và không hề bị đau mắt. Trong khi đó mọi người cứ luôn mồm đau mắt đau miếc :rolleyes:

Với lại WiiU chứ không phải Wii.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@duo8 tuỳ từng mắt nữa bạn. mắt mình 1 ngày đã ngồi code tầm 10-12 tiếng rồi, nhìn thêm cái đó chắc toét luôn....=))
sqe
Trứng
8 năm
ai có máy 3ds thì ket bạn zoi nhau chơi friend code mình nè :0834-5127-0823

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019