Nintendo chính thức ngừng sản xuất máy chơi game Wii thế hệ đầu tiên

Duy Luân
21/10/2013 15:6Phản hồi: 28
Nintendo chính thức ngừng sản xuất máy chơi game Wii thế hệ đầu tiên
Nintendo Nhật Bản hôm nay vừa thông báo rằng họ sẽ dừng sản xuất thế hệ Wii đầu tiên ra mắt lần đầu vào năm 2006. Hồi đầu tháng này hãng cũng từng tiết lộ rằng dây chuyền sản xuất dòng máy chơi game này sẽ sớm ngừng hoạt động ngay trong năm nay. Đây là một cái kết khá im ắng cho một chiếc console đã từng là biểu tượng một thời với cách điều game rất độc đáo thông qua tay cầm nunchuck không dây. Cũng chính tính năng đặc biệt này đã giúp Nintendo bán được hơn 100 triệu chiếc Wii đời đầu trong suốt vòng đời 7 năm của mình. Hiện nay dòng Wii mới nhất là Wii U, tuy nhiên máy không thành công như người tiền nhiệm của mình khi doanh thu không cao như mong đợi. Nintendo đang hi vọng rằng những tựa game mới sắp ra mắt sẽ góp phần cải thiện tình hình.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 thời đã qua
Ngừng là được rồi, bao nhiêu năm vậy rồi thì ngừng để mà phát triển những thế hệ tiếp theo là ok nhất 😃
Vòng đời 7 năm cũng có thể xem như là 1 thành công về mặt thời gian bám trụ rồi.
quocviet319
ĐẠI BÀNG
11 năm
một thời huy hoàng. giờ vẫn thích wii, mình vẫn còn đang chơi wii đây. chơi game, xem phim flv... & youtube vô tư. tiếc quá
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
quá đỉnh Nintendo ơi.Nhà mình vẫn còn 1 cái nhưng sẽ không bao giờ bán.
Vẫn còn 1 con full phụ kiện để...chưng trên dàn amply cho đẹp. Rất thích cách chơi của Wii nhưng thật sự game ko đẹp (nhìn cứ như cỡ Nintendo DS, còn ko đẹp bằng game của PSP nữa), độ phân giải ko đc HD nên thậm chí còn ko có HDMI, nếu như so với PS3 ( do chúng đc xếp là đối thủ trên cùng phân khúc) thì ngoài game có thể làm đầu Blue ray, còn Wii ngoài game chẳng bik làm gì với nó... Bùn và tiếc vì mình rất thích kiểu tay cầm của nó
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@khoado93 Đùa à?
Một đống game hay đấy sao ko chơi.
XV lt25i
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên Anh khoảng năm 2008 con wii này đa số nhà nào cũng có 1 cái và nhà mình cũng có 1 cái. Nhưng giờ thì chẳng mấy ai chơi. con wii nhà mình bám bụi tùm lum. Nhà nào cũng bị bám bụi ko.còn ai chơi toàn chơi Xbox vs PS3
@XV lt25i Bác để lại cho em giá rẻ đi ạ ;)
XV lt25i
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuannd111 Đang ở VN ko xách tay về đc bác ơi :-D vs lại tiền hàng bên đó man về cũng khá cao mà ko bik đem về VN có chơi đc hay ko. Tại mình nghe nói wii, PS,Xbox chỉ chơi đc game mua ở bên Anh thôi chứ bỏ đĩa quốc gia khác vào chơi hỏng có đc 😃 đĩa game bên Anh khá rẻ so vs Việt Nam giá trên trời :-D
😔
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Quá dài cho một đời máy.
cần mua 1 bộ điều khiển (gồm cả numchuck)

Bác nào nhà ko dùng nữa để mình với, mua mới đắt quá
Chơi boxing và tenis vui phải biết😆
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
hồi xem quảng cáo e này trên các video trên mạng thèm nhỏ dãi, muốn mua ngay
mua về thì quá chán, hình ảnh xấu, cách chơi ko thật tí nào
chỉ đc cái lạ lạ hơn thôi
Do bận đi công tác xa nhà cần bán nintendo WII mới mua tháng 07/2013, bao gồm:
2 nuchuck.
2 plus remote.
ổ cứng 500G đầy game.
dây cắm 5 cổng, hỗ trợ hình ảnh LCD.
Còn tem bảo hành.
Giá trọn bộ: 6tr.
Giao dịch tại Đà Nẵng, 0935 898 636
6 triệu làm e xbox+ kinect cho đúng chất game, ít nhất hình ảnh còn hd. =))
Itsmeaj
TÍCH CỰC
11 năm
@gis Bạn lên youtube, search "kinect" là biết xbox360 có hơn ko
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@gis Xb có kinect, nhưng ko phải game nào cũng hỗ trợ. Với lại nó đắt hơn nhiều. Xb chủ yếu là game fps.
gis
TÍCH CỰC
11 năm
@Itsmeaj Thanks nhưng quả thật xưa đến h mình chỉ từng chơi game bàn phím hay tay cầm, mà lâu lắm cũng ko chơi trò nào
Theo bạn thì máy chơi đt nào h hay nhất cho việc giúp người chơi "động chân động tay". Mình thấy trên Wii có mấy trò cầu lông, quần vợt thấy mà ham...
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@gis Wii. Chấm hết ;)
kết thúc vòng đời
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Lại một tượng đài nữa về hưu cùng PS2.

Gởi từ cục gạch của tôi
banh_he90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tay cầm wiimote chứ không phải nunchuck!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019