Nintendo New 2DS XL: thiết kế nắp gập, màn hình giống 3DS XL, không có 3D, 150 đô

ND Minh Đức
28/4/2017 2:19Phản hồi: 50
Nintendo New 2DS XL: thiết kế nắp gập, màn hình giống 3DS XL, không có 3D, 150 đô
Nintendo hôm nay chính thức ra mắt New 2DS XL, một phiên bản nâng cấp của mẫu máy 2DS trước đây, đồng thời có thể xem là một phiên bản rút gọn của New 3DS với một số thay đổi trong màu nút điều khiển, bổ sung thêm C-Stick, thêm thời lượng pin và tất nhiên, không có chức năng 3D. Thay vì thiết kế dạng phẳng với màn hình nối liên với cụm điều khiển như hồi 2DS, New 2DS XL được Nintendo thiết kế dạng nắp gặp tương tự như thời DS hồi xưa. Đồng thời màn hình có kích thước bằng với 3DS XL dù kích thước tổng thể của máy là bé hơn một chút.

Nếu bạn nào chỉ tập trung thưởng thức những nội dung game xuất sắc của Nintendo mà không mấy quan tâm tới chức năng 3D (mình chơi New 3DS XL toàn tắt hẳn chức năng này), thì có lẽ New 2DS XL sẽ là cỗ máy dành cho bạn. Máy sẽ được bán ra tại Mỹ từ 28/7 với giá 150 đô la. Nhân tiện nói luôn, hôm qua Nintendo vừa công bố kết quả hoạt động kinh doanh trong năm tài chính vừa qua với doanh số 7 triệu máy game di động, dự kiến bán được 6 triệu máy trong năm nay. Chiếc máy console lai di động Switch mà hãng mới ra mắt dự kiến sẽ bán được 10 triệu máy.

nintendo_New_2ds_XL_Tinhte_1.jpg nintendo_New_2ds_XL_Tinhte_2.jpg

Tham khảo Nintendo
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi bản limit thôi mua về sưu tầm là chính chứ giờ 3ds lụi rồi mà
@congzing LOL =))))
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
7 năm
@congzing lol 😃, hẳn là lụi
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@congzing doanh số nó hơi bị khủng đó. tìm hiểu thêm đi 😁
@doccoc bác ko fai chỉ em, thanks
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@congzing Thế bác nói nó lụi là lụi cái j
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái chế độ 3d của 3ds nhức mắt kinh khủng. trước mình xài XL. màn rỗ không chịu được. Tại hồi ấy chơi cả vita nữa 😁
lonelybreath
ĐẠI BÀNG
7 năm
@seek4l0ve 3D bạn phải để đúng khoản cách nó mới không nhức mắt, ai nói màn hình 3ds rỗ chẳng qua bạn chơi game không chuyển về đồ họa thôi
@lonelybreath Rỗ là chắc chắn, nói không là xạo =))
Kes
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lonelybreath game khủng của nó cũng rỗ vl ra,ko rất nhiều thì cũng nhiều.Switch nó còn rỗ,nói g đến cái này.Chỉ có PS với xbox mới ko rỗ thôi
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Hồi xưa mê lắm, ko có tiền nhưng có time, giờ có tiền nhưng ko có time
jay.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ chỉ gom lúa mua Switch :3 CÒn mấy con này không quan tâm lắm :3
dino_su
CAO CẤP
7 năm
được đấy, để xem bên nhật giá bao nhiêu. có hack được để mua về nghịch. chứ chả có ng quen bên mỹ nên chịu 😔
cuongpk
TÍCH CỰC
7 năm
đợt trước mình ghiền fire emblem. mua về chơi phá đảo xong bán máy, CHơi 3D nhức mắt lắm
Còn 2 game bản quyền cất trong tủ do chưa có máy. Game ruột nên mua về sưu tầm. 😁
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@LRA Fan cứng là đây :D
power1
TÍCH CỰC
7 năm
3ds nổi tiếng thiết kế vừa xấu vừa dầy cui, chiếc 2ds XL này thấy thiện cảm hơn, giống 2 cái điện thoại lắp vào nhau. Về VN rẻ tí mà cr được thì mua 😃
Mua con này chủ yếu sưu tầm cũng hay đó chứ
quá ngon, con 2DS cũ đc đánh giá rất cao về cảm giác cầm nắm và giá cả hợp lý, cũng hơi tiếc là lên đời này nó lại quay về dáng gập
Mấy gì mà quá xấu, nhựa rẻ tiền, chắc chắn sẽ không ai mua
@sonnguyenpro ờ... xấu thật, rẻ tiền thật 😆)) còn mua hay ko chưa biết
@sonnguyenpro Máy chơi game đang bán chạy nhất đó bạn, bạn không chơi thôi chứ ngoài đó người ta chơi nhiều lắm 😆
StarryDay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chơi 3DS chả bao giờ xài tính năng 3D. Lúc đầu mua về ham hố lắm, sau thấy mỏi và nhức mắt nên thôi. Ước gì nó ra con này sớm hơn 😔
@StarryDay Game mới sau này không còn chú trọng tính năng 3d nữa. 😁
Sao em thấy đẹp hơn 3DS nhỉ 😆
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
giữa cái này, new 3ds xl và 2ds thì nên mua cái nào vậy mọi người. mình ưu tiên màn hình to sau đó là tốc độ load
ps. tiện cho mình hỏi 2ds tốc độ có chậm hơn old 3ds không. và nếu hack máy để cài game thì mấy game như pokemon khi có event thì có tham gia được không
@vthuy Nshop giá tốt hơn, nhân viên là fan Nintendo. Nên tới đó trải nghiệm, nhớ trải nghiệm new 3DS nhé 😃)) !!!!!
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fr3nzjpl4nt thanks bác. để khi nào 2ds xl ra rồi mình ra xem luôn
@vthuy vãi tháng 7 lận :| !!!!! Đùa =]]]
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fr3nzjpl4nt 2ds xl mình thấy nó gọn nhẹ hơn 3ds xl nên đi đâu chơi đem theo cũng tiện, pin cũng có vẻ khá hơn. hy vọng gắn màn ips nữa thôi
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
ặc. mình chưa gom đủ tiền mua 3ds nữa, combo đó thì xa quá :oops:
giá con này sẽ nhỉnh hơn con 2Ds củ tầm nhiểu? vừa hay em đng tính mua 2Ds về chơi pokemon 😁
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kadainhan cùng dự định với mình. chắc mình mua 2ds xl vừa tiện di chuyển màn hình cũng to hơn
Sẽ làm 2 con cho 2 thằng cu! Đi học đc 10 điểm cho chơi 3 tiếng, 9 điểm 2 tiếng, 8 điểm 1 tiếng 😁 Đi du lịch cầm theo cũng tiện, đây là bảng so sánh thông số với Old 2DS & New 3DS XL cho bạn nào cần:

@bang3lang Cấu hình 3ds xl vẫn cao hơn
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bang3lang màn của n3ds xl có vẻ nhỉ hơn về độ phân giải rồi. không biết 2ds xl có rổ quá không đây
favorsight
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vthuy =]] chả lo rổ đâu =]] pokemon mà lung cmn linh lên mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019