Nintendo Switch có thêm tay cầm màu vàng chanh và pin dự phòng cho tay cầm

TDNC
13/4/2017 1:51Phản hồi: 25
Nintendo Switch có thêm tay cầm màu vàng chanh và pin dự phòng cho tay cầm
Hãng Nintendo hôm nay giới thiệu màu mới cho tay cầm Joy-Con của máy chơi game Switch. Ngoài ra còn có một loại pin dự phòng dùng hai pin AA lắp vào phía sau Joy-Con để kéo dài thời lượng pin (thêm 20 tiếng). Cả hai sản phẩm mới sẽ được bán ra từ ngày 16/6 tới với giá bán chưa được công bố.

Bình thường Joy-Con sẽ lấy nguồn từ tablet hoặc dock để bàn. Bản thân Joy-Con cũng có pin riêng bởi vì cả hai tay cầm đều có thể tách ra khỏi máy và hoạt động như hai tay cầm độc lập. Pin dự phòng mà Nintendo mới giới thiệu sử dụng hai cục pin AA thay vì pin sạc Li-Po cho nên kích thước của nó khá to, làm cho tay cầm dày lên rất đáng kể khi gắn vào. Bù lại bạn sẽ thay pin dễ dàng hơn, cho phép thay nóng, dễ kiếm pin và cũng không cần phải đợi sạc lại.

Theo The Verge
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
Úi giời , ra luôn bản bảy sắc cầu vòng luôn cho rồi .
Nhìn trên hình còn đỡ , chứ ở ngoài lòe loẹt hơn nhiều .
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Flirtflock ở ngoài có rồi hả? Haloshop hả bác
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
@doccoc Không phải . Ý mình là con blue and red ấy . Nhìn trong hình dịu vậy , chứ ở ngoài nhìn sặc sỡ lắm . Nên mình nghĩ con vàng chanh chắc cũng vậy .
đang bị phốt vụ quá nhiệt khi đặt vào dock 😆)
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@congzing Mình đang sài thấy có sao đâu bạn!😃)
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@VIC_VIC cho cái cảm nhận bác ơi, em hơi bị bồ kết 😁

có cái game I Am Setsuna bác chơi chưa? nhạc nền hay cực hihi
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doccoc Nói chung là phấn khích bác ah! Nếu bác có con thì càng nên mua, chơi với con rất vui, happy family... Mình đang chơi Zelda, phải nói là tuyệt phẩm 10/10, chưa chơi game bác nói. Về phần cứng và mềm ok... truyền qua TV vẫn đẹp. Nếu có điều kiện bác nên mua nhưng hơi tốn kém, lên web của nintendo hay amazon bác sẽ thấy vô số các món linh tinh, phụ kiện mà ta muốn trang bị cho nó 😆
sản phẩm với ý tưởng tốt, nhưng giá vẫn còn cao quá 😔
huydinh83
TÍCH CỰC
7 năm
@thedeath1883 Giá máy nintendo luôm rẻ hơn các hãng khác. Giá vn cao do làm giá thôi
Psp vẫn bá nhất, đáng ra ko nên cải tiến psvita chỉ cần nâng cấp psp.
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
@doccoc làm gì mà không được hả bạn . thoải mái nhé .
mickey2750
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AquaCrop giờ vẫn ko hiểu sao thằng ps vita chả có ai thèm viết game cho nó trong khi 3ds đầy cả lô cả lốc game. mà ps vita cũng khó hack hơn 3DS.
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mickey2750 Do bác ko có tiền thôi chứ game cho vita có cả đống
http://www.neogaf.com/forum/showthread.php?t=1164968
http://www.iplaypsvita.com/upcoming-ps-vita-games-2017/
@mickey2750 doanh số bán máy quá thấp nên dev ko thèm viết game chứ sao. psp với wii-u là chung team bị ghẻ lạnh mà.
Quá xấu, toàn sao chép thiết kế của Nokia
GTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro CLGT, sao chép gì đây cu, trải nghiệm đi, đã lắm đó thằng em. Bây h thì đến h uống thuốc rồi đó 😁
@GTT :mad:
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@sonnguyenpro nó nói đúng mà 😁 đi uống thuốc đi, ý quên, uống bia đi :D
Lúc mua máy có đc tặng game k các bác?
phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
Tiền mua máy thì k đáng lo cái chua chát nhất là khoản mua game ấy 😆
Cuộc chiến giữa fan sony và nintendo sẽ ko bao giờ dừng lại 😆 phải chi các thanh niên chơi cả 2 hệ máy đi rồi hẵng nhận xét nhau 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019