Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nintendo Switch mới: thời gian dùng pin lâu hơn, lên tới 9 tiếng

Didu
17/7/2019 15:17Phản hồi: 126
Nintendo Switch mới: thời gian dùng pin lâu hơn, lên tới 9 tiếng
Nintendo Nhật Bản vừa công bố bản nâng cấp nhẹ cho Switch với thời gian sử dụng pin lâu hơn thế hệ cũ. Đáng chú ý, Switch mới ra mắt chỉ vài ngay sau bản Lite, ngoài nâng cấp pin, có vẻ như nó vẫn giữ thiết kế và các cấu hình như trước, bao gồm cả giá bán.

Theo Nintendo, thế hệ mới của Switch có thời gian dùng pin lên tới 9 tiếng, cụ thể hơn là từ 4,5 tới 9 tiếng. Trong khi đó, thế hệ cũ là 2,5 tới 6,5 tiếng. Nintendo ước tính rằng với game The Legend of Zelda, Switch mới có thể chơi được trong 5,5 tiếng.

Nhà sản xuất không đề cập họ đã nâng cấp phần nào để tăng thời gian dùng pin nhưng có vẻ như đó là SoC mới, theo các tin đồn gần đây. Model mới sẽ có tên mã HAC-001 và sẽ sớm bán ra, bạn cũng nên kiểm tra số serial khi mua với serial bắt đầu bằng XKW để có được phiên bản mới này.

Nguồn: The Verge, Polygon
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vn.tantute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ mua nintendo về chơi có bị gọi là lỗi thời k ạ?
@vn.tantute Bạn chơi game giải trí mà phải quan niệm lỗi thời hay thời thượng thì bạn ở nhà bật tivi xem thời sự cho nó luôn được cập nhật có hơn không
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
@vn.tantute Chơi mấy game multiplay thì mua về, còn k thì giả lập, chơi pc vừa đẹp hơn vừa mượt hơn mà k tốn tiền bản quyền
@chavalier ko biết ông có đếm nhầm ko nữa, chứ giêng Mario sơ sơ cũng có Bros,Kart,Odyssey, Paper, Party... Chưa kể các dòng thuộc Pokemon rồi mấy dòng khác nữa.

Còn những dòng game đa nền do các nhà sx khác thì Switch cũng hay có một bản giêng, rồi những game chỉ có trên các dòng máy chơi game mà smartphone thì ko bh có.
JamesDory
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn.tantute Ui, nói như mấy bác thì chắc tụi Nitendo nó sx ra nó không bán được cho ai quá. Thiết bị handheld luôn là vật bất ly thân ở nước ngoài, đi tàu xe, thời gian chờ lâu, người ta phải có cái gì đó để giải trí. Ngon đi tàu xe bê chiếc TV và Ps4 theo đi. Chớ có đem cái thị hiếu bản thân ra phán cho toàn nhân loại. Mình không thích chơi, không có nghĩa là chiếc máy nó phải bị dán mác "lỗi thời" bạn ơi.
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ làm theo ý thích của mình thôi.
ngày trc mê game, mà h càng ngày càng k hứng thú nữa :v
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@zenki1 ngày trước thì vừa mê game và mê gái, chuyên cứu net, chăn rau mà từ hồi 20 tuổi "bác sĩ" ép cưới thì giờ chỉ còn mê game thôi =)))
GOAO 😆 9 tiếng thì ác thật
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Tuỳ game bạn nhé. quảng cáo 9 tiếng nhưng thực tế đc 7-8 tiếng là đã ưng lắm rồi 😃
Ngon lành cành đào
@minhdoduc Quất liền bạn
theladu
CAO CẤP
5 năm
Giờ hết thời gian chơi game rồi...
@theladu Đúng luôn, chán quá
Giờ ông nào mà có time rãnh bỏ ra 5 tiếng liên tục ngồi cày game ko nhỉ ^^ tui thì bó tay
@hientoc Thích thì chơi thôi,trước mình cũng thích,nhìn thằng e chơi ps4 mượn về mà chơi được 5p thấy chán luôn
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@skyline87 Bác mới chơi được 5P thì thấy chán là phải rồi, chưa đủ để nó cuốn vào 😁
Switch cũ xem ra không có lí do gì để nâng cấp. Cái thời lượng pin 3 tiếng chơi quá đủ rồi. Cầm 3 tiếng cũng tê tay cứng ngắc không nghỉ không được.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@nightwish47 Có vẻ nó không chỉ nâng cấp Pin đâu bác. như bài nói là SoC khác. Ngoài ra một số thông tin khá tin cậy nữa là x2 RAM và tăng bộ nhớ
RockyChen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DearGodVN Nhưng quan trọng là vẫn tương thích game mình nghĩ không có lý do để nâng cấp, vụ pin đã có sạc dự phòng lo, quất cục anker kèm PD khi hét pin, vừa chơi vừa sạc pin vẫn nhảy lên vô tư
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@RockyChen Chắc chắn r bác, nhưng có lẽ chất lượng khung hình nó sẽ không ổn định bằng. Nó sẽ giống con 3DS với New 3DS ấy mà
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi e sắm cái đt xịn chơi sướng hơn à 😔
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
@teoteo_tt Hay đối với người ta. Nhiều người chỉ tải xếp hình, Jewely hay Candy Crush về chơi suốt ngày đấy thôi. Nhiều người chỉ chơi mỗi PUB với liên quân, có vấn đề gì với việc đó à? Hay phải chơi game bạn thích mới gọi là "biết chơi game"
@teoteo_tt bạn lấy cái gì để đánh giá việc hay và vớ vẩn ??? Nếu dựa vào cảm quan cá nhân thì bạn không có quyền đánh giá sở thích của người khác. Nhiều thanh niên tư duy nửa mùa, cứ phải là game mình thích hay được mọi người khen nhiều thì mới là hay, còn những thứ khác thì bỏ đi hết
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kub4undre Sướng kiểu khác bạn ơi, mà hai cái sinh ra cho 2 mục đích khác nhau, nếu ko phải là fan của nintendo thì mua điện thoại vẫn hơn
renzoson
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teoteo_tt t cũng fan game handheld đây (và ko thích chơi game smartphone luôn), nhưng bác nói thế là sai quan điểm rồi, game bác k thích ko có nghĩa là nó ko hay
cái máy 4tr5 gần 5tr đấy, có vn mình thì nói lỗi thời chứ ở nhật nó dùng đầy nhé =)) do VN mình ăn rồi đú theo nc ngoài nên cứ nghĩ ba thứ này lỗi thời
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@globalstockimage Mấy ông không biết gì mới bảo lỗi thời thôi bác ơi. Chứ giờ SW đang ở đỉnh cao của nó, các tựa bom tấn của nó còn thiếu nhiều lắm, còn lâu nó mới lỗi thời
Van Nha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích tính di động của nó... nhưng game hay it quá.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Van Nha Game hay của nó bác chơi hết chắc không kịp đâu, cả đống
trên thì: có vẻ như nó vẫn giữ thiết kế và các cấu hình như trước, bao gồm cả giá bán.
dưới thì: Nhà sản xuất không đề cập họ đã nâng cấp phần nào để tăng thời gian dùng pin nhưng có vẻ như đó là SoC mới.
hơi mâu thuẫn nhỉ?
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@manhmanh989 Quá mấu thuẫn và không đầy đủ bác ạ. Chưa chính thức nhưng có lẽ nó còn nâng cả x2 RAM và bộ nhớ nữa
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manhmanh989 Cấu hình chưa chắc có thay đổi đâu, vì các game đều chơi đc trên cả máy cũ lẫn mới (chỉ có dòng lite là có thay đổi về gameplay vì joy-con ko tách rời được). Việc tăng pin là do nâng cấp pin + chuyển sang phần cứng tiết kiệm điện hơn, nhưng cấu hình vẫn như cũ.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@xitrum4692 Sẽ x2 RAM và bộ nhớ mới đó bác ạ. bọn Nin này như hồi 3DS nó cũng cho ra N3DS với cấu hình cao hơn đó. Xbox one với PS4 cũng có bản cấu hình cao hơn
M.Dương
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ cũng chán game rồi không còn thấy hứng thú với mấy con này nữa
@M.Dương Mình cũng vậy, chơi nhiều mỏi mắt nữa
Vừa ra bản lite, xong ra tiếp bản mới
@vn_ninja Mua liền
jarvis
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết giá cả ra sao. Phải ngang ngang bản cũ hiện tại thì ngon quá rồi 😁
S777
TÍCH CỰC
5 năm
@jarvis Giá như bản cũ kìa bạn.
jarvis
ĐẠI BÀNG
5 năm
@S777 Đã thấy. Nãy đọc lướt không thấy chỗ này
Nó mới ra mà các bô lão trên này kêu lỗi thời thì tôi cũng chịu. Các ông so điện thoại với 1 cái máy chơi game tôi cũng chịu.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@levantam2508 Tuổi đời máy game ít là 5 năm rồi, mấy ông đó cứ tưởng đt đó bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019