[No SPAM] LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2 (F2)

King_Of_F160
25/4/2013 6:53Phản hồi: 23.758
23.758 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hú hú Trốn Nợ dx thả chưa

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@takun92 Chưa đâu chắc ngày kia cơ. Mà vừa về phát sang đây spam luôn đc 😕😕😕😕

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@TBKhanh Dc thả từ sáng😔

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@takun92 Về bên kia chém đi bên này k đc spam đâu:oops::oops::oops:

@TBKhanh Hẻm cho spam chỉ có chém gió thôi.kekekekeke.

Có gì hot kg cả nhà:p

Sent from my LG-F240L using Tinhte.vn
@lelong3010 Có cái Vutalk cho vào máy đc nhưng k chạy đc anh ạ 😁:D:D
Mà Gpro kìa :p:p:p

Đây này, lội vài page là thấy thôi mà.
@ngoctuyenjyp cai nay cai the nay vay ban .
@plte2 Cái này http://db.tt/y73nfHCg down về, đổi tên thành Camera.apk. Dùng phần mềm Root Explorer vào system/app, xóa Camera.apk trong đó đi rồi copy cái kia vào lại, set permisson 644, khởi động lại điện thoại.
Vào Recovery rồi install cái http://www.4shared.com/zip/Wt7b4fzQ/Fix-Camera-G.html để fix force close camera phía trước.
Xong reboot điện thoại.
Đệch đúng lúc hết đạn thì lại giảm giá :oops::oops::oops:

@TBKhanh cho link đi bạn
@nakapi Link gì bác

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@TBKhanh tìm link dc rùi. làm lte2 4.6 cấp a
kuinox
ĐẠI BÀNG
11 năm
hoangnova, quocnghia105, nam_pro1102, chuyennho184 các bác cho em hỏi là vì sao e dùng trình nt stock (sms G do bác nam_pro post lên) ko gửi quá 160kt đc...hễ quá là nó sending hoài luôn, tạo tn mới gửi đi thì báo thất bại...phải khởi động lại thì mới gửi đc các tn < 160kt :oops:
bác nào dùng bản Rom 10/5 của bác gaubong cho em ý kiến nào
hoanghoals
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy anh ơi, ai còn file fix này cho e xin vs đc k ạ, link #1 die rùi ạ, 😔
- Systemui chuyển lockscreen lên thanh status , mod thêm recent app ở giữa
http://www.mediafire.com/download.php?2oc8oq6mil4o13i
- Systemui mod recent app sang bên phải
- Systemui chuyển lockscreen sang trái , home sang phải ,recent app ở giữa ( dow về làm theo hướng dẫn trong file txt nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?fwpw8rw21hkc2lw
Muốn thay icon thì đổi tên tương ứng và nhét vào drawable-xhdpi nhé
+ recent app > ic_sysbar_recent
+ Home > ic_sysbar_home
+ lock > ic_sysbar_lock
Screenshot_2013-05-11-17-05-35[1].png Screenshot_2013-05-11-14-21-10[1].png
@dacasa1989 Cai nay dung cho L hay K vậy bác.

vũ cảnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dacasa1989 Làm sao có biểu tượng pin bạn ơi cho mình sin với

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
TuanHanu
TÍCH CỰC
11 năm
@dacasa1989 Thanks bác e đã thử ok, bác cho e hỏi thêm là e muốn tùy chỉnh vị trí của 3 cái button Home, Power, Recent App này trên thanh status bar này thì sửa phần nào.

Ví dụ e muốn bỏ 2 nút Home và Power trên status bar đi và chỉ để Recent App ở bên trái thì sửa file xml ntn?

E đang tìm tut hướng dẫn mode cái này mà k thấy, mong bác chỉ giáo 😁
TuanHanu
TÍCH CỰC
11 năm
@dacasa1989 Thanks bác e đã thử ok, bác cho e hỏi thêm là e muốn tùy chỉnh vị trí của 3 cái button Home, Power, Recent App này trên thanh status bar này thì sửa phần nào.

Ví dụ e muốn bỏ 2 nút Home và Power trên status bar đi và chỉ để Recent App ở bên trái thì sửa file xml ntn?

E đang tìm tut hướng dẫn mode cái này mà k thấy, mong bác chỉ giáo 😁
TBKhanh rom tàu 1 ngày thế này cũng tạm e nhỉ:eek:

@TBKhanh Đay này . Dùng wifi only 2013-05-11-17-39-42.jpg 2013-05-11-17-39-51.jpg
@trihuan em chắc cũng tầm tầm đó. Mà rom của anh máy có mát k anh
@trihuan câu trộm wiffi kìa 😁
sao reboot là pin nó tọt ác thế anh nhỉ :p
@tomy100 Tại mình wipe battery 😃
hsgduba
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi bản rom ngày 8/5 của gaubong mình cứ ân nút nguồn để mở hay khóa màn hình là máy tự khởi động lại vậy
hsgduba
TÍCH CỰC
11 năm
@hsgduba Ae cho mình hỏi lại với..

Sent from my Nexus 7
Ae mua hàng cẩn thận nhé, dạo này gian thương nhìu lắm😁 uploadfromtaptalk1368268296407.jpg

@pinairforce1 Hic, hàng dựng chưa bao giờ là dễ phân biệt, có chăng thì là sản phẩm của bọn tay nghề kém thôi. Mấy sản phẩm ngon nó dựng y chang ấy chứ.
@vt_tb_vnn Nhìn con bên trái ất ơ bỏ xừ ra 😁
yehyeh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@liuhanquan2205 Có vấn đề muốn hỏi : Cái máy bên phải sao đuôi máy ghi là F160L mà tem ghi F160LV vậy ???
yehyeh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yehyeh Quote lại 1 phát, đang có nhu cầu tìm hiểu, ai biết trả lời giùm
anh dacasa1989 ơi em muốn thay cái nên của cái recent apps thành trong suốt thì làm như nào ạ, em đang dùng cái systemIU bản trong suốt rõ ngon mỗi cái nền recent app là ko ưng :p
@tomy100 quên mất tiêu rồi tối lục lại xem nó là cái nào hix
@dacasa1989 anh cho em luôn bản fix nhé :p thank anh nhều
@dacasa1989 bác cho em hỏi cái làm cái resent app trong suốt thế nào vậy
anh lamhoang_vt ơi,cái gpro đã có cái tính năng điều chỉnh video tạm dừng hay tiếp tục bằng mắt chưa a
Về stock thoai...:p:p:p

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
Có cách nào đêt làm những đối tượng kiểu clock, biểu tượng sóng, wifi "clickable" không nhỉ, tức là chạm vào thì nó thực hiện chức năng nào đó như phím home chẳng hạn. Anh hoangnova cho e ý kiến với.
@mrdrg10.com Làm đc nhưng hướng dẫn rất dài dòng, đã từng hướng dẫn Kmasc.Team 1 lần.
các bác có ai có acc vip fshare thì share em với đc k ạ?? em đang kéo fifa13 với pes13 cho android về chơi thử mà link down k max tốc đc lâu quá😔
@TBKhanh pes13 á cho a link với@@
@tomy100 em đang thử kéo anh ơi. anh kêu gọi share acc đi anh :p đợi chút em tìm link cho. cái fifa13 k phải chính chủ nhưng còn ngon hơn tỉ lần chính chủ của bọn ios 😁
@TBKhanh a toàn sang http://www.vn-zoom.com/f556/ xài chùa 😕
@tomy100 anh kiếm acc đi em k có acc vnzoom 😔
Các bác cho đ hỏi cái. Máy e la f160s đang chạy rom v20d ạ. Mà nó bị lỗi 3g. Giờ e xin hỏi nên up rom nào là ổn định nhất ạ. Mong các bác trả lời sớm ạ. Tks các bác ạ.
Hướng dẫn mod hiển thị tốc độ mạng trên LTE2 và LTE1

Xin chào anh em LTE2 và LTE1,

Hôm nay mình sẽ tiếp tục viết 1 tút khác, qua mỗi tút độ phức tạp lại càng tăng lên, các tút đầu tập trung vào sử dụng thành thạo công cụ, chỉnh sửa layout, và máy móc làm theo. Các tút sau này đòi hỏi phải tư duy 1 chút, chỉnh sửa nhiều thứ sâu bên trong. Qua các ví dụ mình cũng sẽ nói sâu hơn về một số đoạn code trong android.

Lưu ý là các tút trước, các thao tác sử dụng công cụ đã nói sẽ không nói lại, cụ thể là các phần như install framework, download apkmultitool.

Download apkmutitool - mod lại có thể cài đặt lg-res.apk tại đây
https://docs.google.com/file/d/0B8l52p6n-IfIeGk3VnVEQmxKWkk/edit?usp=sharing

Hướng dẫn sử dụng Apk multi tool và thêm Logo mạng vào LTE2
http://www.tinhte.vn/posts/37312336/

Nhắc lại sơ qua các bài trước

-Download đủ tool, install framework gồm 3 file lg-res.apk framework-res.apk và SystemUI.apk
- Chọn số 9 để Decompile apk (nếu ko install framework lg-res.apk thì phải chọn số 10 và kéo vào như tút đầu).

Đặc điểm của mod này:
- Hiển thị tốc độ mạng chính xác, phần này được cung cấp bởi chính hệ thống android - bạn có thể search google để tìm hiểu thêm về android.net.TrafficStats
- Tự động ẩn khi ngắt kết nối, dựa vào NetworkInfo từ android.net.NetworkInfo
- Có thể config bật và tắt (cái này mình sẽ nói thêm ở dưới đây)
- Tối ưu cho hệ thống, xử lý nhanh lẹ, gọn gàng, code tường minh sáng sủa, dễ hiểu.

Bắt đầu:

Bước 1. Decompile SystemUI.apk (cái này chắc các bạn giỏi rồi).
Download file zip sau: http://www.mediafire.com/download.php?w9zp7l355l70q3a
Giải nén và copy toàn bộ vào thư mục smali\com\android\systemui\statusbar

Bước 2. Edit statusbar layout (cái này chắc các bạn cũng đã thành thạo)
\res\layout\status_bar.xml
Tìm
Code:
<LinearLayout android:orientation="horizontal" android:id="@id/statusIcons" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" />
Thêm vào ngay bên trên:

Code:
<com.android.systemui.statusbar.NetworkSpeedView android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Clock" android:gravity="right|center" android:layout_gravity="center_horizontal" android:id="@+id/nova_data_trafik" android:paddingTop="2.0px" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:layout_marginRight="2.0dip" android:singleLine="true" android:layout_weight="1.0" />
Bước 3
Xong 2 bước này, bây giờ ta Compile apk lại bằng số 11.
Bước compile này bạn còn nhớ chứ ? Sửa gì thì xóa đó trong thư mục keep.
Như vậy ta sửa statusbar.xml và sửa code smali ta cần xóa \res\layout\status_bar.xml và classes.dex . XOng bước này, ta copy file SystemUI.apk đè vào systemui cũ, nhớ backup nhé.
Xong rồi, giờ nó chưa hiện đâu, cần đọc thêm ở dưới nữa.

Xong bước này mình muốn nói sâu hơn 1 chút.
Khi bạn dex2jar (thuật ngữ này ko mới) file systemui ra bạn sẽ thấy đc đoạn code như trong hình số 1.
Trong đó bạn chú ý đoạn này

Code:
 int i = Settings.System.getInt(NetworkSpeedView.this.mContext.getContentResolver(), "preference_statusbar_network_traffic", 0);
Đoạn code này nghĩa là nó sẽ lấy từ trong db sqlite 1 trường có tên là preference_statusbar_network_traffic, mặc định là 0, nếu là 1 thì nó sẽ bật lên, 0 thì tắt.

Giờ ta làm gì để có thể tạo cái trường đó trong db sqlite settings system.db ?! Có nhiều cách lắm.
Cách 1 đơn giản nhất là ta dùng thủ công, mở bằng rootexplore + sqliteditor. Ai từng ẩn hiển thị dualclock trên bản L bằng cách này chắc hiểu ra ngay phải làm gì.

Nhưng cách trên không thuận tiện, ta còn cách khác. Mod thêm chức năng này vào chính file LGsettings.apk, Điểm hay là gọn gàng, đúng chỗ. Điểm dở là lúc muốn bỏ nó đi thì lại phải vào mà sửa mất thời gian, thêm nữa, biết đặt vào phần nào cho gọn đây ?!
Mod cũng ko hề đơn giản, càng ko đơn giản để mình hướng dẫn. Vì vậy mình sẽ để 1 tút khác hướng dẫn các bạn cách thêm 1 setting và trong file LGSettings.

Cuối cùng, ở đây mình có code sẵn 1 app có tên là Lte2Settings. Nó chỉ có 1 chức năng đơn giản và duy nhất là bật tắt cái Tốc độ mạng này. Nếu ai cần source code pm mình sẽ gửi cho.

Cũng nói thêm là các tút sau, nếu có chức năng nào cần liên quan đến bật tắt và lưu dữ liệu vào settings mình sẽ dùng app này để viết thêm các chức năng vào.

Bước 4, Download file Lte2Settings.apk chép vào thư mục system/app set quyền 644 Hoặc cài đặt như app thường. Rồi reboot lại máy, sau đó bật wifi hoặc 3G rồi vào Lte2Settings bật tắt thử để xem kết quả thế nào.
http://www.mediafire.com/download.php?o33ix2bu3xx13il

Chúc các thành công và bạn cuối tuần vui vẻ, nếu thấy thích thú hãy donate nhé 😁
Chờ hieuykhoa làm pdf và bạn gì đó có níck dài dài làm video
@TBKhanh e dùng cái đó bắt wifi làm sao ý xong nó ngốn pin quá.e thích cái cài đặt of rom v2.0 nhưng thích systemUI of 1.9 và cái hiển thị tốc độ mạng của bác Cá bản LG làm theo mấy cái huonứ dẫn of Hoàng Nổ mà cứ k đc chỗ decompile mà làm k sót tý nào...
@kutes2baby Chắc do thg wifi manager =))
Em xoá luôn từ lúc ms up rom =))

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 4 Beta
@TBKhanh hình như do thằng đó thật 😃 nhưng e thích cái cài đặt chuyển mạng tren cài đặt of bác Huân nên trungvthanhf vs v2.0 chỉ muốn mod mấy cái linh tinh trên systemUi vs cái icon pin thành hình mây.
@tomy100 tomy100 cho hỏi cái
ROM gốc dành cho 3 bản, và mình ko hề can thiệp sâu nên có thể sẽ xài chung đc
những tính năng trong rom theo mình cảm nhận:(chú ý: tải về xoá dùm mình LGEIMEbin.apk) vào trong rồi đăng nhập nhé hehe mình quên chưa xoá nó đi

Xóa sau khi up hay trước vậy ? gà quá ko hỉu ....
tomy100 ơi em kiếm đc link down max tốc r về kéo đi anh ơi 😁:D:D:D:D:D
@King_Of_F160 Có cả giả lập ps1 mà anh

@TBKhanh PS1 làm gì có GOW mà chơi 😃 giả lập ps2 trên PC ấy chơi GOW ghiền quá
@King_Of_F160 Em tưởng có😕😕

@TBKhanh Kiếm đi😕😕😕
Bác dacasa1989 vào nhận hàng của anh hoangnova ngay và luôn nhé
wiget do ten gi vay pac !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp