Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Noble Falcon TWS - True-wireless có chất lượng âm thanh vượt trội, pin trâu, chống nước IPX7, 4tr

AudioPsycho
7/11/2019 7:35Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chiphazard
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi Noble Falcon với Jays m-Seven thì chất âm của con nào ngon hơn ? Em đang phân vân 2 con này, Falcon thì đc review chất âm tốt rồi còn Jays m-Seven ít thấy đc review quá.
@chiphazard Giá này thì cứ airpod mà dùng thôi
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@chiphazard Noble falcon chuyên bolero thì đỉnh
jays m seven nghe được đa dạng dòng nhạc hơn, bass đánh tốt hơn, lượng tốt hơn
Ko biết ổn ko
234nhaynao
ĐẠI BÀNG
4 năm
vừa rước nó về! mic cùi, build dõm, cái hộp sạc nhìn ăn mày vđ
còn âm thanh thì trong giá này chưa thấy con nào có cửa so, ngồi suốt 3 tiếng nghe thử RHA trueconnect, jabra 65t, sony 1000mx3 với 1 mớ các tai nghe khác, cuối cùng lại xúc con này dù nhìn nó tù vđ ==!
Nghe con open riết quen, lần đầu nghe được con in-ear twf có âm trường cực rộng ở cái giá này. Con này chắc cũng phải 8 9 phần công lực con momentum về âm trường.
Cơ mà chốt lại đeo vẫn tù vđ =)).
Nói chung về phần nhìn con này xếp xó là vừa, bần lắm. Về phần nghe thì giá này chất đến từng cắt, so sánh thì nên so với mấy con cao cấp hơn thôi
234nhaynao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xxxfbsxxx K tìm được trên play store
NOBLE UPGRADE APP lẫn NOBLE SOUND SUITE đều chả có kết quả gò =((
qstxyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bác! Em thấy trên head-fi các bác ấy bảo có app rồi, nghịch ngợm đủ kiểu rồi, mà lên app store k thấy ---> chả nhẽ bọn nhật với bọn mẽo nó kỳ thị dân mình đến nỗi éo thèm phát hành ứng dụng ở VN???
---> em đọc kỹ lại thì có bác trên head-fi share cái link này: https://nobleaudio.jp/2019/12/29/noble-update-noble-sound-suite-beta/
---> google dịch thì thấy có 1 đoạn trang web bôi đỏ đấy, tool upgrade & app control do bên Noble Japan nghiên cứu & phát triển, sản phẩm mới đang trong giai đoạn thử nghiệm beta version thôi, nhà sản xuất đã cài cắm câu chữ trước, đại ý là khi upgrade có thể sẽ ảnh hưởng đến trải nghiệm sử dụng của sản phẩm (ví dụ bị bên to bên bé, out kết nối, chất âm ngu đi v.v...) & nhà sản xuất KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM đền bù/bảo hành/đổi trả cho mọi rủi ro xảy ra do sử dụng tool beta version, khuyến cáo chờ bản chính thức official version
---> em nghe thấy chúng nó đe thế nên thôi, chờ bản chính thức cho yên tâm, bây giờ mà vọc vạch update firmware 2.0 mà cháu nó lại lăn ra lỗi firmware thì toi, lại ngồi chờ đến bao giờ có tool & app chính thức mới fix đc thì chết các bác ah!

Mà em đang nghĩ có khi kệ luôn, chẳng cần app nữa, cái app quan trọng nhất là EQ, mà em có bao giờ chỉnh EQ thiết bị âm thanh đâu? Hiện tại em toàn pair với máy nghe nhạc, chạy linux hay sao ấy ---> làm quái gì ra có app cho máy nghe nhạc đâu!? Có khi em kệ, giờ nghe cũng hay rồi, thao tác thì dùng mấy tháng cũng quen lắm rồi chả muốn setup lại nữa.
234nhaynao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qstxyz Update rồi bác, thao tác nó cho double click, tripple click trái phải thôi, mấy thao tác khác không cho đổi =(( khỏi up cũng được
qstxyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@234nhaynao Bạn hiền đã up firmware 2.0 & test app rồi à? Nhanh tay vãi 😁
Mềnh thì rất ngu 3 cái khoản vọc vạch phần mềm nên thôi, cứ từ từ chờ tool & app chính thức rồi thử sau.
Mà đấy, chức năng quan trọng nhất của app là EQ, mình cũng ngu cái khoản chỉnh EQ trên thiết bị âm thanh, mà có bác gì trên Head-fi (acc là info-seeker hay sao ấy) confirm là EQ chỉ lưu trên source chứ k lưu trên DSP của tai nghe ---> thế thì thua với các ông Noble Audio luôn! Mỗi source khác nhau lại phải cài app & setup EQ từ đầu!?
Nên thôi, mềnh tạm thời hài lòng với tình hình hiện tại, chờ xem 1 thời gian nữa (!?) app rồi tool upgrade có cải tiến gì k rồi tính toán sau 😃
@AudioPsycho a ơi, tư vấn giúp e với.
Tầm 12tr đổ lại thì với thể loại nhạc e thường nghe như edm, pop, rock, jazz thỉnh thoảng nghe giao hưởng, bolero. Thì nên mua tai nghe nào a. E thích kiểu chi tiết, bass nhiều 1 tí ở sub bass và treble k quá chói gắt 😃
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@Tăng Yến Anh cố tý có em astell & kern diana ý ko cố được chơi em astell & kern michelle cũng được
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
em này đang có tặng thêm loa bluetooth jays s go three thì chắc best luôn anh em ạ
mrchoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@loa.com.vn Có trả góp không nhể
Không quan tâm lắm đến hình thức, nhưng có cái sau cần tham khảo:
1. Mang nó chơi thể thao được không?
2. Mình chạy bộ đường dài, chỉ khi chạy mới nghe EDM cho khí thế thôi. Con này bass nó có đủ để làm cho mình khí thế?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@ngocthang_bibi thế noble falcon ko hợp đâu, nó dành cho audiophile nên bass ít lắm
nhu cầu của bạn chơi edifier tws2 hoặc jays mseven là hợp
@loa.com.vn Nghe thử rồi bác, chất âm hợp thính nhưng hơi bí. Nên chắc đổi hướng sang full size bác ạ
mrchoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã mua em nó sau rất nhiều đắn đo. Độ hoàn thiện không được hịn lắm. Nhưng chất âm rất ôk.đang tìm cái app cài trên điện thoại mà không thấy các cụ ợ.
qstxyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrchoi Bác vào đây & theo dõi để biết thêm thông tin (về thời gian phát hành app) nhé:
https://www.head-fi.org/threads/introducing-the-noble-audio-falcon-t-w-s-and-the-tux-5-oh-and-prestige-universals.917228/page-18

Nếu bác có acc head-fi rồi thì hỏi trực tiếp Dr.John Moulton (acc trên đấy của bác John là FullCircle nhé)
mrchoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qstxyz Đa tạ cụ. Năm mới kính chúc cụ và gđ an khang thịnh vượng
qstxyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrchoi Cảm ơn bác! Em cũng chúc bác & Gia Đình năm mới sức khoẻ dồi dào, công việc tấn tới, tinh thần sung túc, hạnh phúc cả năm nhé 😁
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này với con tws của hifiman thì con nào ngon hơn nhỉ
qstxyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xxxfbsxxx Hehe cùng thắc mắc với bác! Có khi lúc nào rỗi rãi phải vác hàng ra Xuân Vũ, 3K... so găng với Hifiman TWS600 cho nó biết
Con này nghe hay gần nhất đám, k có chống ồn thôi
Em này vs Sony 1000xm3 hay jabra 65t thì càm giác đeo em nào thoải mái nhất vậy các bác?! Em định mua in-ear, n sợ đeo lâu lại đau tai vì đang quen đeo tai dây theo iphone cảm thấy khá thoải mái.
qstxyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duymailinh Bác chịu khó đi ra showroom (Xuân Vũ, 3K, Ido, SLaudio, SVhouse...) hoặc lên mấy group trên fb mượn cả 3 con để thử trực tiếp đi bác ạ.
Em chỉ có mỗi Noble Falcon thôi, chưa đc sờ đến 2 con kia, nhưng theo em thì thế này:
+ Xôli: dân tình bảo là hàng em nó to, nảy nở, phồn thực, dễ tụt 😁 ---> nhìn hình thì thấy đúng là hàng to như hàng Đồ Sơn thật 😃
+ Noble: thực tế em dùng thì vòi nó vừa dài vừa cong, đút rất sâu (bất kể dùng tip size nào) mới đạt cực khoái. Được cái vì đút sâu nên em nó fit rất chắc chắn, thể dục thể thao k sợ tụt :D
---> 2 em Xôli & Noble này phải thử trực tiếp xem có fit k thì mới check đến tính năng & chất âm để xuống tiền đc
+ Jabra 65t: nhìn ảnh thì thấy hàng bé hơn Xôli & vòi ngắn hơn Noble. Vẫn nên thử trực tiếp, tuy nhiên nếu bắt buộc phải blindbuy VÀ đặt tiêu chí fit/comfort lên hàng đầu thì Jabra có ưu thế hơn 2 em kia.
Đấy, em cũng nghe nhạc hiệu đoán chương trình thôi, chứ chưa thử 2 em Xôli & Jabra, bác cố gắng tham khảo kỹ trước khi xuống tiền nhé 😃
@duymailinh Độ thoải mái: Jb > Sony ~ Noble
Tính năng: Sony > Jb > Noble
Chất âm: Noble >> Sony ~ Jb
Ban đầu mình định xúc sony r đấy, fan sony mà, xong bị con noble này hút. Cái cách thiết kế của con noble có thể sẽ k vừa với tai một số người và hơi khó đeo. ngoài ra cái việc dùng phím vật lý thì mỗi lần bấm nó lại đẩy sâu vào tai, hơi khó chịu.
xác định mua noble là mua chỉ để nghe nhạc. lý thuyết là bơi lội thoải mái vì chống nước IP X7. Kết nối bt5.0 với aptX như ai luôn.
nguyenlan92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế so Noble Falcon với EDC Velvet thì nên mua con nào hơn ạ
JamesDory
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenlan92 Con Noble Falcon là tai nghe true wireless không dây. Con Velvet là con có dây. So sánh làm bây giờ? 😔(
nguyenlan92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jameslol So sánh về chất âm ý ạ
JamesDory
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenlan92 Falcon hơn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế