Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nội dung buổi offline chụp ảnh cuối tuần- thứ Bảy 13/5 tại chùa Bửu Long (Sài gòn)

vitaminSea
13/5/2017 11:15Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dưới đây là một số ảnh trong buổi offline:

dìm hàng à?
Góp chút. LG Gpro. Auto. 2 năm trước
tilamdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy chữ Sài Gòn trong tiêu đề là để chỉ thành phố Sài Gòn, địa giới để phân biệt cấp tỉnh, chứ không mang ý nghĩa khu vực nhỏ của thành phố, như khu Sài Gòn, thường ngụ ý quận 1, khu Chợ Lớn, ngụ ý quận 5.
Thông thường khi đã ở trong thành phố Sài Gòn mà không muốn nói chi tiết thì người ta dùng địa danh nhỏ cho khu vực, được nhiều người biết như hỏi nhà bạn ở đâu thì có thể nói nhà ở bên Bà Chiểu, ở Trung Chánh, ở Phú Lâm, ở Bình Triệu, Thủ Thiêm...lúc đó người nghe định hình được 1 khu vực nói chung
Đủ hết tư thế.
mời đi chỗ khác nhé!
Sao các bác cứ phải phân biệt SG và TPHCM làm gì nhỉ? Bất chấp SG có hoa lệ kiểu gì (chỉ là nghe nói) thì bây giờ cũng không còn cái tên này nữa, các bác cứ đâm đầu vào dùng từ này thì có được gì đâu.

TPHCM cũng có gì sai? dùng tên chính thức cũng tốt, chỉ có mấy thằng phản động ghét thôi.
Bác vitaminSea cho e hỏi tí ?!
thứ 1, tui có hỏi ông đâu, câu của tui không có dấu hỏi, là dấu chấm than nhé. Về học lại tiếng Việt nhé !

thứ 2, nghe thì sao biết thúi, ngửi thì mới thúi nhé. Về học lại tiếng Việt nhé !

thứ 3, đây là box ảnh, ông không cần khoe ông là thằng p.động ở đây, lạc đề nhé !
andy5582
ĐẠI BÀNG
7 năm
@banhmi_sg Đù,ku học lớp mấy rồi ku?thứ nhất,anh mày hỏi ku thì phải chấm hỏi.ok.Thứ 2 đất nước tự do ngôn luận mà,anh mày thích nói cái tên tphcm đó thúi thì nói ,ảnh hưởng gì tới ku?Thứ 3 ,ku định nghĩa 2 từ "p.động" là gì nghe cho vui coi.Hình như cái nick name của ku có gì đó liên quan tới SG đó,đổi thành "banhmi_hcm" nghe hay hơn.anh cho ku gợi ý đó.
@andy5582 ông không hiểu tôi nói gì thì đừng có quote bài tôi nữa nhé.
mrk0312
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em muốn tham gia offline, trao đổi kinh nghiệm đc ko ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019