Nói thật đi, nếu được chọn giữa iP6 và BB Passport ae chọn cái nào

thitcho_mamtom
14/1/2015 16:50Phản hồi: 99
Bỏ qua giá cả thì anh em sẽ chọn con nào để dùng? ( dùng là mang theo sử dụng hàng ngày chứ không phải để vọc phá nhé )
Cần những anh em đã sử dụng và cho đánh giá khách quan nhé, Các bạn fan gây war thì đi ra chỗ khác.
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BlackBerry tuyệt vời! Tôi chọn BlackBerry
Kangoora
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới xài PP được 1 tuần, dù còn nhiều khó khăn nhưng chưa hề thấy luyến tiếc khi chọn e nó.
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu so thì phải so Plus và PP
Bán plus mua PP
  1. Nếu chỉ được dùng 1 điện thoại thì em thấy iphone 4S cũng đáp ứng tốt các nhu cầu của cá nhân (công việc + giải trí) hơn PP, nói gì đến iphone 6. --> Chọn iphone
  2. Nếu tìm một trợ thủ trong công việc, đỡ cho thằng iphone khỏi bị tèo pin 1/2 ngày, thì PP là một trong những lựa chọn sáng giá. --> dùng cả 2 một lúc.
nublast
TÍCH CỰC
9 năm
Hết chuyện vào box BB hỏi vụ này haiz
Nói thật lòng là em chọn BB, cá tính riêng, sang trọng 😁
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm giác cầm PP rất đặc biệt,ko bình thường như cầm ip nên chọn PP
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Passport là chiếc điện thoại đầu tiên mang đến cho em cảm giác rất dị và rất thích thú. Thật sự mà nói, em rất hài lòng với Passport 😁
Pin trâu + bàn phím tốt + hệ điều hành bảo mật cao + cơ số phần mềm hỗ trợ = Hiệu suất tối đa cho công việc và học tập :D
tienbaobg
ĐẠI BÀNG
9 năm
vào box BB hỏi câu này. vãi cả thớt.
cơ mà tôi ko dùng BB cũng như AP mà dùng android. nên chân thật nhé . AE đừng giận
cơ bản 1 câu nếu tốt nếu đẹp nếu toàn diện thì BB phải bán mình làm gì.
http://www.nguoiduatin.vn/tag-Blackberry+phá+sản.html
p/s PP cũng ko cứu đc. bài này hơi cũ nhưng mà bài mới thấy bảo SS đạng gạ gẫm BB 7.5 tỷ đô. 😁
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tienbaobg Bài này đã 1 năm rưỡi rồi bác à! Từ khi John Chen lên làm CEO, mọi việc đã tiến triển theo tình thế tích cực cho BB. Đây là bài tổng hợp BB 2014.
http://blackberryvietnam.net/threads/bbvn-net-tong-ket-nam-2014-su-chuyen-minh-cua-blackberry.38235/
Hơn nữa, dù có ra sao thì BB sẽ không bao giờ bán mình, bởi chính phủ Canada sẽ can thiệp 😃
Em là người dùng đa nền tảng, mỗi nền tảng có thế mạnh cũng như hạn chế. Một vài nhận xét của em:
iOS: phần mềm tối ưu với nền tảng phần cứng cho hiệu suất cao, game gủng cũng đầy đủ. Tuy nhiên năm vừa qua có nhiều vụ lùm xùm về bảo mật @@
Android: phần mềm phải nói là quá đa dạng, nhưng lại có quá nhiều ứng dụng rác và độc hại. Sự mở quá đà của android lại là con dao hai lưỡi, mở đường cho kẻ xấu. @@
BB10: phần mềm khá đầy đủ với một người dùng chú trọng công việc, khả năng đa nhiệm tốt, có thể chạy ứng dụng android nếu cần. Bảo mật thì phải nói là quá tốt.
CaoKeu10
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tienbaobg Cũng khá lâu lâu từ ngày bạn đăng bài này rồi kìa, Blackberry vẫn còn nhăn răng sờ sờ kìa ^^
E đang dùng ip6, đang tính mấy hôm nữa cho vợ dùng ip6 và chuyển qua PP + thêm 1 e iPad mini là oke. Keke
tuanday
TÍCH CỰC
9 năm
@t_arc Nếu chỉ được chọn 1 điện thoại thì bác chọn em nào ạ. Vì có phải ai cũng có tầm 20 củ tậu cả 2 đâu bác 😔
chuconghuy
TÍCH CỰC
9 năm
Trả lời dứt khoát, không suy nghĩ. Passport.
Năm mơ cũng mơ về PP😁:D
BlackBerry thôi. Ip thì không đáp ứng được công việc của mình.
minhquan85
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình rất thích BB nhưng nó thực sự ít ứng dụng ! đành phải dùng Iphone ^^
Mình chọn cả 2 và thực tế đang dùng cả 2 luôn 😃 vẫn thích cầm passport hơn ip6 😃
Tôi chọn bb passport @@
B
Bác có một tình yêu chân chính, tuyệt vời: "nằm mơ cũng mơ về PP", em có Q10 và cũng đang mơ giấc mơ như bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019