Nói về độ phân giải hiển thị và cách thay đổi cho điện thoại Android (không cần root)

cuhiep
11/10/2015 9:37Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng windown manipalator đi các bạn. cái này kiếm apk về cái thì phải. chỉnh thêm dc nhiều cái lắm. trước con điện thoại của mình chết mất ít cảm ứng phía dưới dùng cái này cắt đi thì vẫn dùng bình thường 😆
@cuhiep cái macbook air của em từ hồi lên 10.11 nó không nhận fastboot với adb nữa thì giờ xử lý sao anh?
đây k phải là hạ độ phân giải, mà chỉ là chỉnh độ phân giải hiển thị thôi,pin vẫn như vậy, bác google cách chỉnh dpi bằng cách chỉnh file build.prop (máy đã root) hoặc như các cuhiep cũng đc
cái này chủ yếu để căn chỉnh kích thước các thành phần phần trên màn hình, cho nó đều đẹp cân đối hơn chứ ko nét thêm như độ phân giải full hd, 2k..bla bla bla đâu. trên điện thoại thì sờ mó đến mấy cái này là vô nghĩa. ko chừng còn hại máy thêm do người ta đã tối ưu rồi
còn trên máy tính thì bạn nào hay chơi game sẽ thấy có ý nghĩa nhiều. như mình chơi game fps như đột kích thường hay phải chỉnh lại cái này cho nhân vật nó trông cân đối giống thực hơn. các game cũ hay để tỉ lệ này dạng 4:3 mặc định làm cho nhân vật trông mập ra mất cân đối mình hay chỉnh lại 16:9
bác để í lúc kết nối trên màn hình hiển thị thông báo cho phép kết nối ấy, phải nhấn đồng ý, của bác là chưa cho phép kết nối trên đt
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@ledat19121991 Ok mình biết rồi, thanks bác. Mà nghịch cho vui chứ màn hình 4"7 480*800 mặc định là 240 chỉnh nhỏ hơn mấy cái chữ nó nhỏ lại chứ cũng chả thêm nhiều hình ảnh hơn à. Thui để mặc định cho rồi.
cbr150r
TÍCH CỰC
9 năm
tình hình là cái link tenlua.vn em truy xuất được, nhưng click vào download thì nó lại bảo file đó đã xoá. Nhờ bác nào tốt bụng up lên google drive hay mega.nz giúp em với. Cảm ơn các bác!
nhanmox
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình 4.7 inch mới mua về là 400x800. Khi chỉnh tới 720x1280 thì thấy vẫn còn đen cả 4 phía chưa đủ 4.7 inch. Có ai tính giúp mình chỉnh cho vừa k
thank ad
Dạ cho em hỏi máy em Z3C thì cài DPI nào hợp lý ạ?
Cái này thực chất là giống như
không biết thì thừa thớt và ngậm.. lại và tìm hiểu đi.. ko đọc bài viết ak.. ngay cái tiêu đề đấy. đã ng còn thích tỏ ra ng hẳn.
@mai_anh_bảo LoL. Thấy giải thích cho ng khác có vẻ hiểu biết, nên nói chuyện đàng hoàng, xả lại 1 câu y như vô học. Chả biết cái gì, chỉ biết bợ và to mồm là giỏi. Thích thì GG và tìm hiểu các thuật ngữ DPI, density DPI xem bản thân nó là cái gì, dịch ra tiếng Việt là độ phân giải hiển thị đc ko? Vậy cái display resolution bản chất nó là gì, dịch ra tiếng Việt là cái mợ gì =))
Ko tiếp những thành phần đã ko hiểu gì còn hổ báo, vậy nhé, khỏi quote.
Link tenlua đai rồi
Bài viết rất hay phải thử mới được
5,5' chuẩn HD chỉnh sao mí bác?
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ lúc xài zen2 mình cũng thấy điều bất hợp lý này...nhưng không biết khắc phục sao. Thank bác @cuhiep!!!
Note 3 nên để bao nhiêu thì đc nhỉ
màn 5.9inch full hd chỉnh dpi bao nhiêu là vừa vậy các bạn,nhờ các bạn chỉ giúp
nukenuky
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào root rồi thì cài textdroid rồi chỉnh, không cần dùng máy tính nữa. LG G3 mặc định 640, chỉnh lại thành 560 là đẹp nhất
unlimited
TÍCH CỰC
9 năm
@nukenuky G3 mình thấy 560 hơi nhỏ. Mình chỉnh 580 thấy hợp ^^
sao mình cài xong mà nó chả hiện ra gì..mất tiêu đâu luôn...
Cứ đánh dấu lại đã rồi sẽ nghiên cứu sau 😃. Note 4 màn 2k mình thấy để mặc định cũng ổn.
Zitc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em làm ko đc, Em xài win, mở nó lên nhưng lúc bấm mã lệnh enter cái nó tắt mất tiu,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019