Nói về độ phân giải hiển thị và cách thay đổi cho điện thoại Android (không cần root)

cuhiep
11/10/2015 9:37Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử đổi cái launcher khác coi bạn... cài cái ở ngoài á ,như nova launcher chẳng hạn
@cuhiep bác Hiệp có thể post bài hướng dẫn cụ thể hơn trên Windows được không? em làm mãi toàn bị mắc ở đoạn chạy cái adb shell.exe
@Không Giới Hạn Bác thử với link này xem sao: https://tinhte.vn/threads/thay-doi-do-phan-giai-man-hinh-dpi-zenfone-no-root.2489225/
@A New AmaTEUR cảm ơn bác, vẫn mãi ko đc 😔
@Không Giới Hạn Tải file này chạy OK mà:
https://www.tenlua.vn/download/3c37ef26e50b690f1f/start
tvvien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Không Giới Hạn Kiếm cái ctrinh adb khác, chứ cái file đính kèm ở đây bị lỗi rồi nó ko chạy.
Không biết Z ultra bao nhiêu nhưng thấy icon và font chữ nó nhỏ xinh và sắc nét. một page của nó chứa tới 30 icons có lẽ đó cũng là lý do chắc là độ phân giải hiện thị nó cao. Z3 của thằng bạn mặc định nhìn icon to hơn hẳn Screenshot_2015-09-24-15-32-42.png
@RC213v Z Ultra cao lắm chiều cao đến 1024 thì phải, mình ko nhớ chính xác.
blues1704
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi thay đổi thì các app mặc định cũng sẽ bị ảnh hưởng nhé
app camera trên S6
@blues1704 mình chỉnh trên note 4 cũng bị co lại như bác này. Có bác nào có cách khắc phục không?
lilrice
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung là máy mà to từ 5.5" mới nên đổi DPI để hiển thị dc nhiều hơn

Màn vừa/nhỏ mà đổi chẳng giúp ích gì đâu chỉ tổ bực thêm
Bác nào cứu em với, em dùng app trên android làm cái DPI con Z3 của em còn có 50, giờ nó nhỏ tí không làm đc gì, em đưa về cài đặt gốc mà vẫn bị, bác nào cứu em với

01628015592

Bác nào sửa đc vụ này thì pm facebook em với nhé, em xin hậu tạ
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@pdb2000 Tham quá đây mà😁, reset dpi bằng cmd nhé!
riverlong
TÍCH CỰC
9 năm
nhg mà kg biết LG2 mặc định là bao nhiêu để đưa về cho chính xác bằng app textdroid_dpi nhỉ?
hungtrumno
TÍCH CỰC
9 năm
Màn HD 5,5" mặc định DPI là 320, chỉnh kiểu gì cũng ko bằng như mặc định :v :v nên thôi để như cũ.
riverlong
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mới phát hiện trang Dpi.lv nó cso liệt kê các loại máy, màng hình và DPI mặc định gốc của từng máy
trannghiatc
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG Gpro 2 mặc định 440 để bao nhiêu hợp lý a Hiệp . 5.9in
Mi note lte mình vẫn xài 360 dpi là đẹp :3
Tốt nhất là nên để mặc định của NSX. Chỉnh như vậy làm cho màn hình thu nhỏ lại rất khó nhìn.
Ad oi cho em hỏi máy em zen 2 5.5" chỉnh bao nhiêu để đẹp nhất.
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongpro112 Cùng câu hỏi này luôn @cuhiep trả lời giúp đi ạ ;)
Sony Z2 nên chỉnh nhiêu nhỉ !
@Trịnh Công Trí hiện tại là nhiêu?
@cuhiep 480 anh Hiệp giờ chỉnh nhiêu là hợp. E chỉnh xuống 360 thì vừa 5 icon 1 hình nhưng 1 số ứng dụng cài thêm cái icon bé tý so với các icon khác không biết bị gì @@
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không ai rep giùm cái màn G2 vậy 😕
riverlong
TÍCH CỰC
9 năm
@Verga-WDAS 424 là gốc đấy
Cho nhỏ lại chút cũng tiện và hay. Mng sợ chữ nhỏ thì tăng font lên chút. Cơ bản là không gian hiện thị chính rộng ra, những phần hiển thị phụ nhỏ lại.
bạn nào cho biêt máy 7inche thì dùng độ phân giải cỡ bao nhiêu là tốt?
ku.linh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng Note4 co màn lại còn 480 mà sao nó không tăng hàng với cột icon lên nhỉ 😔
riverlong
TÍCH CỰC
9 năm
1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg 6.jpg 7.jpg 8.jpg 9.jpg
ku_tin
ĐẠI BÀNG
9 năm
không ngon tí nào kkkk sau khi reboot thì icon dình chụm vs nhau, trong folder thì nhìn lộn xộn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019